ఛాంపియన్ చిత్తు చేయబడింది

కొరియాపై విజయం

సెమీస్‌లో భారత్.

చెన్నై: ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ హాకీ టోర్నీలో ఆతిథ్య భారత జట్టు సెమీఫైనల్లోకి దూసుకెళ్లింది. సోమవారం జరిగిన హోరాహోరీ పోరులో మనోలు 3-2 గోల్స్ తేడాతో డిఫెండింగ్ చాంపియన్ కొరియాను ఓడించింది. నీలకంఠ శర్మ (6వ నిమిషం) తొలి గోల్‌ చేయగా, హర్మన్‌ప్రీత్‌ సింగ్‌ (23వ), మన్‌దీప్‌ సింగ్‌ (33వ) మిగిలిన రెండు గోల్స్‌ చేశారు. కొరియా తరఫున కిమ్ సంగ్యున్ (12వ ని.), యాంగ్ జిహున్ (58వ) గోల్స్ చేశారు. అయితే అంతకుముందు మలేషియా చేతిలో జపాన్‌ను ఓడించడంతో భారత్‌కు సెమీస్‌లో స్థానం ఖరారైంది. టోర్నీలో ఇప్పటివరకు ఆడిన నాలుగు మ్యాచ్‌ల్లో భారత్‌కు ఇది మూడో విజయం. ఒక మ్యాచ్‌ను డ్రా చేసుకున్న హర్మన్‌ప్రీత్ సింగ్ సేన 10 పాయింట్లతో అగ్రస్థానంలో నిలిచింది. మంగళవారం మ్యాచ్‌లకు విశ్రాంతి. బుధవారం జరిగే చివరి లీగ్ మ్యాచ్‌లో దాయాది పాకిస్థాన్‌తో భారత్ తలపడనుంది.

మెరుపు లక్ష్యం..: ఆట మొదలైన మూడో నిమిషంలోనే హార్దిక్ బంతితో కొరియా సర్కిల్‌లోకి ప్రవేశించినా.. అనూహ్యమైన డిఫెండర్లు అతడిని అడ్డుకున్నారు. కానీ ఆరో నిమిషంలో తన అద్భుత డ్రిబ్లింగ్ నైపుణ్యంతో సుఖ్ జీత్ అందించిన పాస్ ను గుర్తించిన నీలకంఠ శర్మ ప్రత్యర్థి డిఫెండర్లను మట్టికరిపించి గోల్ గా మలిచి భారత్ 1-0 ఆధిక్యాన్ని అందించాడు. అయితే 12వ నిమిషంలో కిమ్ సంగ్యున్ చేసిన గోల్‌తో కొరియా స్కోరు 1-1తో సమమైంది. 23వ నిమిషంలో పెనాల్టీ కార్నర్‌ను కెప్టెన్ హర్మన్‌ప్రీత్ గోల్‌గా మలిచాడు మరియు భారత్ 2-1 ఆధిక్యంతో ప్రథమార్థాన్ని ముగించింది. రెండో అర్ధభాగం ప్రారంభం కాగానే విజృంభించిన భారత్ మూడో గోల్ చేసింది. కుడివైపు నుండి గుర్జన్ ఇచ్చిన పాస్‌ను మన్‌దీప సింగ్ అద్భుతమైన స్టిక్‌వర్క్‌తో గోల్ పోస్ట్‌కు పంపి జట్టు ఆధిక్యాన్ని 3-1కి పెంచాడు. చివరి క్వార్టర్‌లో కొరియా అనేక పెనాల్టీ కార్నర్‌లను సద్వినియోగం చేసుకోలేకపోయింది. చివరగా, వారు భారత్ ఆధిక్యాన్ని తగ్గించడానికి చివరి నిమిషాల్లో PCని మార్చారు. ఈ జోరుతో స్కోరును సమం చేసేందుకు కొరియా ఎదురుదాడికి దిగినా ఫలితం లేకపోయింది.

మలేషియా కూడా..: సోమవారం జరిగిన మరో మ్యాచ్‌లో మలేషియా 3-1తో జపాన్‌పై గెలిచి సెమీస్ బెర్త్ ఖాయం చేసుకుంది. మలేషియా తరఫున నజ్మీ (13 నిమిషాలు), అష్రాన్ (37), సిల్వేరియస్ (59) గోల్స్ చేశారు. జపాన్‌కు టకుమా (59) ఏకైక గోల్‌ అందించాడు. మరో మ్యాచ్‌లో పాకిస్థాన్ 2-1తో చైనాపై విజయం సాధించింది. పాకిస్థాన్ తరఫున ఖాన్ మహ్మద్ (20), అఫ్రాజ్ (39) గోల్స్ చేశారు. చైనా తరఫున గావో జిషెంగ్ (33) గోల్ చేశాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *