ఆసియా కప్ 2023: రోహిత్ శర్మ చాలా సంతోషంగా ఉన్నాడు.. ఎందుకంటే..?

రాబోయే ఆసియా కప్, వన్డే ప్రపంచకప్‌లకు ఆటగాళ్లందరూ అందుబాటులో ఉన్నారని కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ సంతోషం వ్యక్తం చేశాడు. మ్యాచ్ జరిగే రోజు ఆటగాళ్లందరూ జట్టుకు అందుబాటులో ఉంటే చాలా సంతోషిస్తానని రోహిత్ శర్మ అన్నాడు. ఏడాది కాలంగా భారత జట్టును గాయాలు వేధిస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. గాయాల కారణంగా జట్టుకు కీలక ఆటగాళ్లు అందుబాటులో లేరు. ఇటీవలే ఆటగాళ్లంతా గాయాల నుంచి కోలుకుని ఆసియాకప్‌లో జట్టుకు అందుబాటులోకి వచ్చారు. ఆసియా కప్‌కు జట్టును ప్రకటించిన అనంతరం ఏర్పాటు చేసిన ప్రెస్‌మీట్‌లో హిట్‌మన్ సంతోషం వ్యక్తం చేశాడు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ.. ఆటగాళ్లందరూ జట్టుకు అందుబాటులో ఉన్నప్పుడు టీమ్‌షీట్‌ను చూసి సంతోషిస్తాను. గాయాల కారణంగా కొంతకాలంగా జట్టుకు దూరమైన కేఎల్ రాహుల్, శ్రేయాస్ అయ్యర్, జస్ప్రీత్ బుమ్రా, ప్రసాద్ కృష్ణలు ఆసియా కప్‌లో ఆడనున్నారు.

వెస్టిండీస్ టూర్ ప్రారంభానికి ముందు కూడా రోహిత్ ఈ విషయం గురించి మాట్లాడాడు. ఈసారి ప్రపంచకప్‌ను టీమిండియా గెలుస్తుందా? అనే ప్రశ్నకు బదులు.. అందుకు ముందుగా తన ఆటగాళ్లంతా గాయాల నుంచి కోలుకుని జట్టుకు అందుబాటులో ఉండాలని చెప్పాడు. కాగా, జస్ప్రీత్ బుమ్రా, రవీంద్ర జడేజా గాయాల కారణంగా 2022లో ఆస్ట్రేలియాలో జరిగిన టీ20 ప్రపంచకప్‌కు దూరమైన సంగతి తెలిసిందే. ఫలితంగా ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా సెమీఫైనల్‌లోనే ఇంటిముఖం పట్టింది. గత జూన్‌లో జరిగిన ప్రపంచ టెస్టు ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్‌లోనూ కీలక ఆటగాళ్లు లేకపోవడంతో టీమిండియా ఓటమి పాలైంది. ఆ ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో కేఎల్ రాహుల్, శ్రేయాస్ అయ్యర్, జస్ప్రీత్ బుమ్రా, రిషబ్ పంత్ గాయాల కారణంగా భారత జట్టుకు దూరమయ్యారు. ప్రస్తుతం రిషబ్ పంత్ మినహా మిగతా ఆటగాళ్లంతా గాయాల నుంచి పూర్తిగా కోలుకున్నారు. వాస్తవానికి, పంత్ రోడ్డు ప్రమాదానికి గురైనప్పుడు ఫామ్ లేకపోవడంతో వన్డే జట్టులో చోటు కోల్పోయాడు. అలాగే, రాబోయే వన్డే ప్రపంచకప్‌లో జట్టు అవసరాలకు అనుగుణంగా విరాట్ కోహ్లీని కూడా బౌలింగ్ చేస్తానని రోహిత్ శర్మ చెప్పాడు.

టీమ్ ఇండియా స్క్వాడ్:

రోహిత్ శర్మ (కెప్టెన్), శుభ్‌మన్ గిల్, ఇషాన్ కిషన్, కేఎల్ రాహుల్, విరాట్ కోహ్లీ, శ్రేయాస్ అయ్యర్, సూర్యకుమార్ యాదవ్, తిలక్ వర్మ, హార్దిక్ పాండ్యా (వైస్ కెప్టెన్), రవీంద్ర జడేజా, అక్షర్ పటేల్, శార్దూల్ ఠాకూర్, కుల్దీప్ యాదవ్, జస్ప్రీత్ బుమ్రా, మొహమ్మద్ షమీ, సిరాజ్, ప్రసాద్ కృష్ణ, సంజు శాంసన్ (స్టాండ్ బై)

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-21T16:43:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *