చిరుకి సినిమాగా నిలుస్తుందా?

బిగ్ స్క్రీన్ ఎవరు? అన్నా ఎవరు? అని ప్రశ్న వేసినప్పుడల్లా చిరంజీవి పేరు వస్తుంది. సినిమాపై తనకున్న ప్రేమను వినమ్రంగా తెలిపే చిరు.. ‘ఇండస్ట్రీలో నేను పెద్దవాడిని కాదు, చిన్నపిల్లని’ అంటున్నాడు. కానీ.. వాస్తవ పరిస్థితి వేరు. సినీ జనాలకు ఎప్పుడు ఏ కష్టం వచ్చినా.. పెద్దాయన పాత్రలో పరకాయ ప్రవేశం చేసి సమస్యను భుజాన వేసుకుని పరిష్కారం వెతుకుతున్నాడు. టిక్కెట్టు రేట్లు పెంచే విషయంలో తనకు అవమానం జరిగినా.. జగన్ ప్రభుత్వానికి రాడ్ వేసి పరిశ్రమకు దిగారు. తన సహకారంతో పరిశ్రమకు అవసరమైన విషయాలను తెలంగాణ ప్రభుత్వంతో పరిష్కరించుకున్నారు. చిరు కంగారు పడితే.. ఇప్పుడు ఏమీ లేదు. కానీ ఇది అతని కోసం కాదు. అతని వారసుల కోసం కాదు. పరిశ్రమ కోసం. ఇది అందరికీ తెలుసు.

ఇప్పుడు వాల్తేరు వీరయ్య 200 రోజుల పండుగలో కూడా.. పవన్ వెనుక, పవన్ కోసం నిలబడవద్దని చిరు మాట్లాడారు. అది కూడా ఇండస్ట్రీ కోసమే. ప్రజల కోసం. చిత్రసీమ వేలాది మందిని పోషిస్తోందని, అలాంటి పరిశ్రమలోకి రాజకీయాలు తీసుకురావద్దని చిరు చాలా వినమ్రంగా వేడుకున్నారు. ప్రజల సంక్షేమంపై దృష్టి పెట్టాలని చిరు చాలా సున్నితంగా చెప్పారు. అతని భాష మరియు భావ వ్యక్తీకరణ చాలా సహజంగా మరియు అందంగా ఉందని వీడియో చూసిన ఎవరికైనా అర్థమవుతుంది.

అయితే ఏపీ మంత్రులు ఏం చేస్తున్నారు? వారు ఏ భాష వాడుతున్నారు? మంత్రులంతా చిన్న మాటలకు భుజాలు తడుముకుంటున్నారు. మేం చిరు అభిమానులం అని చెబుతూనే పరోక్షంగా చిరుపై మండిపడుతున్నారు. సినీ ప్రేక్షకుడు సినిమా సంక్షేమం గురించి మాట్లాడకూడదా? చిరు ఏది చెప్పినా పవన్ కోసమా? జగన్ ప్రభుత్వం ఏర్పడి నాలుగేళ్లు కావస్తోంది. ఈ నాలుగేళ్లలో జగన్ ప్రభుత్వం సినీ రంగానికి చేసిన మేలు కూడా వారికి తెలుసా? ఇన్నాళ్లూ ప్రభుత్వ పనితీరుపై జగన్ పెదవి విప్పలేదు. అందుకే వారికి చిరు బాగానే కనిపించాడు. ఇప్పుడు చిరు కూడా ఏపీ మంత్రుల దృష్టిలో విలన్ అయిపోయాడు.

ఇప్పుడు సమస్యంతా ఏపీ మంత్రుల తీరుపై కాదు. ఎందుకంటే ఇంతకంటే బాగా స్పందిస్తారని అనుకోవడం అత్యాశ. దీనిపై చిత్రసీమ ఎలా స్పందిస్తుందన్నదే ముఖ్యం. ఎందుకంటే చిరు తన స్వలాభం కోసం మాట్లాడలేదు. పరిశ్రమ కోసం. అందరి తరపున మాట్లాడే మాట. చిరుకి ఆ హక్కు, అనుభవం ఉంది. ఆ పాపానికే చిరుని టార్గెట్ చేసింది వైకాపా ప్రభుత్వం. రేపు భోళా శంకర్ సినిమాకి ఇలాంటి నెగెటివ్ రివ్యూలు వచ్చినా ఆశ్చర్యపోనవసరం లేదు. అదే జరిగితే.. ఇండస్ట్రీ నుంచి సరైన సమాధానం చెప్పగలగాలి. ‘చిరు మనతో ఉన్నప్పుడు మనం చిరుతో ఉంటాం’ అనే భరోసాను చిత్రసీమ ఇవ్వగలగాలి. అలా జరగాలంటే కనీసం ఇద్దరు లేదా ముగ్గురు పెద్దలు జరుగుతున్న సంఘటనలపై స్పందించాలి. అలా జరుగుతుందా? చిరుకి అంత సపోర్ట్ వస్తుందా..?

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *