కాంగ్రెస్ ఇవ్వనున్న దళిత బంధులో రూ. 12 లక్షలు!

ఎన్నికలకు ముందు కాంగ్రెస్ అన్ని రకాల అస్త్రాలను ప్రయోగిస్తోంది. ఇప్పటికే కాపు, యువజన ప్రకటనలు చేసిన కాంగ్రెస్ తాజాగా ఎస్సీ, ఎస్టీ డిక్లరేషన్లను ప్రకటించింది. చేవెళ్లలో ఏర్పాటు చేసిన సభకు కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లిఖార్జున్ ఖర్గే వచ్చారు. ఆయన సమక్షంలోనే రేవంత్ రెడ్డి ఎస్సీ, ఎస్టీలకు పలు హామీలను ప్రకటించారు. దళిత బంధు పేరు మార్చుకుని… అంబేద్కర్ అభయ హస్తం కింద రూ.12 లక్షలు ఇస్తానని ప్రకటించారు. 10వ తరగతి ఉత్తీర్ణులైన ఎస్సీ, ఎస్టీ విద్యార్థులకు రూ.10 వేలు, ఇంటర్ పాసైన ఎస్సీ, ఎస్టీ విద్యార్థులకు రూ. 15 వేలు, డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులైన దళిత, గిరిజన విద్యార్థులకు రూ.25 వేలు, పీజీ పూర్తి చేసిన ఎస్సీ, ఎస్టీ విద్యార్థులకు రూ.లక్ష ఆర్థిక సహాయం అందజేస్తారు. ఇళ్లులేని నిరుపేదలకు ఇందిరమ్మ ఇళ్ల కింద ఆరు లక్షలు ఇస్తామన్నారు.

ఇక రిజర్వేషన్ల విషయంలో ఉదారవాదం ప్రదర్శించారు. పద్దెనిమిది శాతం ఎస్సీ, పన్నెండు శాతం ఎస్టీ రిజర్వేషన్లు ప్రకటించారు. ఎస్సీ వర్గీకరణ పూర్తి చేసేందుకు కృషి చేస్తామన్నారు. బంజరు భూములపై ​​ఎస్టీలకు పూర్తి హక్కులు కల్పించడమే కాకుండా ఎస్టీ కార్పొరేషన్ ఏర్పాటు చేసి రూ. ఇప్పటి వరకు అటవీ ప్రాంతాల్లో ఉన్న ఐటీడీఏలను మైదాన ప్రాంతాల్లో కూడా ఏర్పాటు చేస్తామని హామీ ఇచ్చారు. కేసీఆర్ ప్రభుత్వం కబ్జా చేసిన అసైన్డ్ భూములను తిరిగి ఇచ్చేస్తానని హామీ ఇచ్చారు. అసైన్డ్ భూములకు యాజమాన్య హక్కులు కల్పిస్తామన్నారు. విదేశీ విద్య కోసం వెళ్లే వారికి అవసరమైన సహకారం అందిస్తామని హామీ ఇచ్చారు.

రేవంత్ ప్రకటించిన డిక్లరేషన్ అమలుకు కాంగ్రెస్ పార్టీ అండగా ఉంటుందని అధ్యక్షుడు ఖర్గే హామీ ఇచ్చారు. ప్రభుత్వంపై ఎస్సీ, ఎస్టీలు అసంతృప్తితో ఉన్నారని ప్రచారం జరుగుతోంది. అందుకే వారి కోసం కేసీఆర్ పెద్ద ఎత్తున పథకాలు ప్రవేశపెట్టారని అంటున్నారు. అయితే, అంతకంటే ఎక్కువ పథకాలు ప్రకటించారు. కాంగ్రెస్ డిక్లరేషన్‌ను దళితులు, గిరిజనులు ఎంతగా విశ్వసిస్తే అంతగా ఓట్లు పడతాయి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *