పాకిస్థాన్ రాజకీయాలు: పాక్ కొత్త ప్రధానిగా అన్వర్ ఉల్ హక్.. ప్రధాని, విపక్షాల అంగీకారం

నివేదిక ప్రకారం, బలూచిస్థాన్‌కు చెందిన సెనేటర్ అన్వర్-ఉల్-హక్ కకర్‌ను తాత్కాలిక ప్రధానమంత్రిగా ఎంపిక చేసినట్లు ప్రధానమంత్రి కార్యాలయం నుండి ఒక ప్రకటన తెలిపింది.

పాకిస్థాన్ రాజకీయాలు: పాక్ కొత్త ప్రధానిగా అన్వర్ ఉల్ హక్.. ప్రధాని, విపక్షాల అంగీకారం

తాత్కాలిక ప్రధాని: పాకిస్థాన్ తాత్కాలిక ప్రధానమంత్రిగా అన్వర్-ఉల్-హక్ ఖాకర్ దాదాపుగా ఎన్నికైనట్లే కనిపిస్తోంది. ఆయన పేరును ప్రధాని షెహబాజ్ షరీఫ్ సహా ప్రతిపక్షాలు ఆమోదించాయి. కాబోయే కొత్త ప్రధాని అన్వర్ ఉల్ హక్ బలూచిస్థాన్ నుంచి పార్లమెంటుకు ఎన్నికయ్యారు. ఈ విషయాన్ని ప్రధాని కార్యాలయం స్పష్టం చేసినట్లు ఆ దేశ మీడియా జియో న్యూస్ పేర్కొంది. నివేదిక ప్రకారం, బలూచిస్థాన్‌కు చెందిన సెనేటర్ అన్వర్-ఉల్-హక్ కకర్‌ను తాత్కాలిక ప్రధానమంత్రిగా ఎంపిక చేసినట్లు ప్రధానమంత్రి కార్యాలయం నుండి ఒక ప్రకటన తెలిపింది.

ఢిల్లీ సర్వీసెస్ యాక్ట్: ఢిల్లీ బిల్లు కథకు తెరపడిన కేంద్రం.. సుప్రీంకోర్టు తీర్పును తోసిపుచ్చుతూ శనివారం రాష్ట్రపతి సంతకంతో చట్టంగా మారింది.

రిటైర్డ్ ప్రధాని షెహబాజ్ షరీఫ్ సహా ప్రతిపక్ష నేత రాజా రియాజ్‌తో రెండు దఫాలుగా సంప్రదింపులు జరిపిన తర్వాత అన్వర్ పేరును ఖరారు చేశారు. కాకర్ బలూచిస్తాన్ అవామీ పార్టీ నాయకుడు, అన్వర్. ఈ ఏడాది చివర్లో పాకిస్థాన్ జాతీయ అసెంబ్లీకి జరగనున్న ఎన్నికల దృష్ట్యా, అప్పటి వరకు తాత్కాలిక ప్రభుత్వానికి అన్వర్ నాయకత్వం వహిస్తారు. ప్రస్తుత ప్రధానితో భేటీ అనంతరం ప్రతిపక్ష నేత రియాజ్ మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. తాత్కాలిక ప్రధానిగా చిన్న ప్రావిన్స్‌కు చెందిన వ్యక్తి ఉండాలని నిర్ణయించినట్లు తెలిపారు. కాకర్ల పేరును సూచించగా వారు ఆమోదించారని తెలిపారు.

మణిపూర్ హింస: మణిపూర్‌లో సర్జికల్ స్ట్రైక్స్.. బీజేపీ మిత్రపక్ష నేత సంచలన వ్యాఖ్యలు

ఆగస్టు 12 (శనివారం)లోగా తాత్కాలిక ప్రధానమంత్రికి ‘సరిపోయే వ్యక్తి’ని సూచించాలని అధ్యక్షుడు డాక్టర్ ఆరిఫ్ అల్వీ పీఎం షెహబాజ్‌కు లేఖ రాసిన తర్వాత ప్రధాని మరియు ప్రతిపక్ష నేతలు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ఈ ఇద్దరు నేతలు రాసిన లేఖలో, ఆర్టికల్ 224(ఎ) ప్రకారం, జాతీయ అసెంబ్లీని రద్దు చేసిన మూడు రోజుల్లో తాత్కాలిక ప్రధాని పేరును ప్రతిపాదించాలని రాష్ట్రపతి వారికి తెలియజేశారు. అంతకుముందు, ఆగస్టు 9న జాతీయ అసెంబ్లీని రద్దు చేయాలని ప్రధాని షాబాజ్ షరీఫ్ సిఫార్సు చేశారు. అందువల్ల, రాజ్యాంగం ప్రకారం, తదుపరి సాధారణ ఎన్నికలు 90 రోజుల్లో జరుగుతాయి. షాబాజ్‌కు సైన్యం వీడ్కోలు పలికింది. ఆ తర్వాత పార్లమెంటును రద్దు చేస్తున్నట్లు ప్రకటించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *