మేము ఆసియా కిరీటం

ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ హాకీ విజేత భారత్

నాలుగోసారి టైటిల్ గెలుచుకుంది

ఫైనల్లో మలేషియాపై 4-3తో విజయం సాధించింది

హాకీలో మనోళ్లు రెచ్చిపోయి.. ఆసియా ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీలో తమను మోసం చేయలేరని నిరూపించారు. టోర్నీ ఆద్యంతం అద్భుత ప్రదర్శనతో అలరించిన మన ఆటగాళ్లు టైటిల్ పోరులోనూ చెలరేగి మలేషియాను మట్టికరిపించారు. దీంతో నాలుగోసారి ఆసియా కిరీటాన్ని కోల్పోయింది.

చెన్నై: భారత హాకీ జట్టు నాలుగోసారి ఆసియా ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీని కైవసం చేసుకుంది. చివరి నిమిషాల్లో ఆకాశ్‌దీప్‌ సింగ్‌ చేసిన సూపర్‌ గోల్‌తో శనివారం హోరాహోరీగా సాగిన ఫైనల్‌లో భారత్‌ 4-3తో మలేషియాను ఓడించింది. జుగ్‌రాజ్ సింగ్ (9వ నిమిషం), హర్మన్‌ప్రీత్ సింగ్ (45వ), గుర్జంత్ సింగ్ (45వ), ఆకాశ్‌దీప్ సింగ్ (56వ) గోల్స్ చేశారు. మలేషియా తరఫున అబు కమల్ అజ్రాయ్ (14వ ని.), రాజీ రహీమ్ (18వ ని.), మహ్మద్ అమీనుద్దీన్ (28వ ని.) గోల్స్ చేశారు. సాధించారు. టోర్నీలో మంచి ప్రదర్శన కనబరిచిన టీమిండియాకు ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో మలేషియా నుంచి గట్టి పోటీ ఎదురైంది. ఒక దశలో ఆమె 1-3తో వెనుకబడినప్పటికీ తిరిగి టైటిల్‌ను కైవసం చేసుకుంది. తొలి క్వార్టర్ ఆరంభం నుంచి ఇరు జట్లు నువ్వానేనా అన్నట్టుగా తలపడ్డాయి. అయితే 9వ నిమిషంలో జుగ్రాజ్ సింగ్ తొలి పెనాల్టీ కార్నర్‌ను గోల్‌గా మలిచి భారత్‌కు 1-0 ఆధిక్యాన్ని అందించాడు. దీంతో విసుగు చెందిన మలేషియా దాడుల తీవ్రతను పెంచింది. 14వ నిమిషంలో అబు కమల్ గోల్ కొట్టి స్కోరును 1-1తో సమం చేశాడు. ఆ తర్వాత భారత్‌కు మరో పెనాల్టీ కార్నర్ లభించినా దాన్ని సద్వినియోగం చేసుకోలేకపోయింది. ఇక, రెండో త్రైమాసికంలో మలేషియా జోరును ఆపేందుకు భారత్‌ కష్టపడాల్సి వచ్చింది. మూడో నిమిషంలోనే వరుసగా రెండు పీసీలు కొట్టి మలేషియా పైచేయి సాధించింది. 18వ నిమిషంలో రాజీ రహీమ్ పెనాల్టీ కార్నర్‌ను గోల్‌గా మలేషియా స్కోరును 2-1గా మార్చాడు. మహ్మద్ అమీనుద్దీన్ మరో పీసీని గోల్‌గా మలిచి జట్టుకు మూడో గోల్ అందించాడు. ఈ క్వార్టర్‌లో భారత్ ఒక్క గోల్ కూడా చేయకపోవడంతో ప్రథమార్ధం ముగిసేసరికి 1-3తో వెనుకబడింది.

వరుసగా రెండు గోల్స్

మూడో క్వార్టర్‌ చివరి నిమిషంలో వరుసగా రెండు గోల్స్‌తో టీమ్‌ ఇండియా మళ్లీ మ్యాచ్‌లోకి దిగింది. 32వ నిమిషంలో పెనాల్టీ కార్నర్‌ లభించింది. కానీ, పటిష్టమైన డిఫెన్స్‌తో మలేషియా అడ్డుకుంది. మరో నాలుగు నిమిషాల తర్వాత భారత్‌కు మరో పీసీ వచ్చింది కానీ దాన్ని సద్వినియోగం చేసుకోలేకపోయింది. అయితే 43వ నిమిషంలో మలేషియా పెనాల్టీని మనోల్ తిరస్కరించాడు. కాగా, 45వ నిమిషంలో హర్మన్‌ప్రీత్ సింగ్ పెనాల్టీ కిక్‌ను గోల్ చేయడంతో భారత్ 2-3తో నిలిచింది. దీని నుండి, ప్రత్యర్థి కోలుకోకముందే, గుర్జంత్ సింగ్ అద్భుతమైన ఫీల్డ్ గోల్ చేసి స్కోరును 3-3తో సమం చేశాడు. చివరి త్రైమాసికంలో హర్మన్‌ప్రీత్ సేనకు మరో రెండు పీసీలు వచ్చాయి కానీ ఫలించలేదు. మరోవైపు మలేషియా కూడా గోల్ కోసం దాడులను పెంచగా.. భారత డిఫెన్స్ మాత్రం వారి ప్రయత్నాలను అడ్డుకుంది. అయితే 54వ నిమిషంలో టీమ్ ఇండియా ఎదురుదాడి చేసి తగిన ఫలితాన్ని అందుకుంది. మన్దీప నుంచి పాస్ అందుకున్న ఆకాష్ ప్రత్యర్థి కీపర్ బోల్తా కొట్టి గోల్ చేశాడు.

జపాన్‌కు మూడో స్థానం

కాంస్య పతక పోరులో జపాన్ 5-3తో కొరియాను ఓడించి మూడో స్థానంలో నిలిచింది. జపాన్ తరఫున రియోమా వూకా (3వ), రియోసల్ కటో (9వ), కెంటారో (28వ), షోటా యమడ (53వ), కెన్ నాగయోషి (56వ) గోల్స్ చేశారు. కొరియా ఆటగాళ్లు జోంగెంగ్ జాంగ్ (15వ, 33వ) రెండు, చియోలిన్ పార్స్ (26వ) ఒక గోల్ చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *