ఆదిపురుష: చాలా సైలెంట్‌గా OTTలోకి వచ్చిన ప్రభాస్ సినిమా

ఈ మధ్య కాలంలో ప్రభాస్, కృతి సనన్ #ఆదిపురుష్ జంటగా నటించిన ‘ఆదిపురుష్’ సినిమాకు ట్రోల్స్, నెగిటివ్ కామెంట్స్ వస్తున్నాయి. దీనికి ఓం రౌత్ దర్శకత్వం వహించగా, మనోజ్ ముతాషిర్ రాశారు. విడుదలైనప్పటి నుంచి ఈ సినిమాపై పలు రకాల కామెంట్లు వస్తున్నాయి. రామాయణం ఆధారంగా తెరకెక్కిన ఈ ‘ఆదిపురుషం’ అసలు రామాయణాన్ని కించపరిచేలా ఉందంటూ సినిమా విడుదలయ్యాక నెటిజన్లు, ప్రేక్షకులు షాకయ్యారు.

ఆదిపురుష్-1.jpg

ఈ సినిమాను ఎక్కడా విడుదల చేయకుండా నిషేధించాలని ప్రజలు కోర్టులను కూడా ఆశ్రయించారు. అలహాబాద్ కోర్టు ఈ సినిమా దర్శకుడు, రచయితలను తీవ్రంగా విమర్శించింది. అలాగే సెన్సార్ వారిని అలా చూడకపోతే ఎలా అని కోర్టు ప్రశ్నించింది. ఈ సినిమాలో అంతా తప్పుల తడకలే. ఇందులో రావణుడి వేషధారణ, వాహనం, అన్నీ చాలా దారుణంగా చూపించారు. తర్వాత ఈ సినిమా రచయిత మనోజ్ ముంతాషిర్ ప్రజలకు క్షమాపణలు చెప్పి వారిని క్షమించమని కోరాడు.

పూర్తి యానిమేషన్‌తో పాటు, దర్శకుడు ఓం రౌత్ కొన్ని సాధారణ 2డి సన్నివేశాలను కూడా ఉంచి, ఈ సినిమాని అబ్బురపరిచాడు. సరే.. ఆయన దర్శకుడని, ప్రభాస్ ఏం మాట్లాడుతున్నాడో తెలియదని, తెలిసి ఎలా చేశాడని కొందరు విమర్శించారు. రాముడికి మీసాలు ఉన్నాయని చాలా చర్చ జరిగింది. హనుమంతుని మాటలు, అలాగే రామాయణంలో లేని కొన్ని సన్నివేశాలను చూపించడం, ఉదాహరణకు రావణుడు సీతను ఎత్తుకుపోతున్నప్పుడు, రాముడు చూసి ఆమెను విడిచిపెట్టాడు.

ఆదిపురుష్-1.jpg

తీవ్ర విమర్శలకు గురైన ఈ చిత్రం ‘ఆదిపురుష్’ అమెజాన్ ప్రైమ్ (AmazonPrimeVideo)లో చాలా సైలెంట్‌గా ఎలాంటి ప్రకటనలు లేకుండా ప్రసారం అవుతోంది. ఒక షార్ట్ ఫిలిం స్ట్రీమింగ్ అవుతోంది అంటే సినిమా నటీనటులు లేదా టెక్నీషియన్లు ముందుగా సినిమా ఒక నిర్దిష్ట OTT ఫార్మాట్‌లో స్ట్రీమింగ్ అవుతుందని చెబుతారు. ఇంత భారీ బడ్జెట్ సినిమా ‘ఆదిపురుష’ గురించి ఏ ఒక్క వ్యక్తి కూడా ఎలాంటి ప్రచార చిత్రం లేకుండా నేరుగా ఎక్కడి నుంచి ప్రసారం చేస్తున్నాడో ప్రసారం చేయడం లేదు. అయితే OTTలో ఈ సినిమా ఎలా ఉండబోతుందో చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-14T17:56:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *