వందే భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్: విద్యార్థులకు ఉచిత వందే భారత్ రైలు ప్రయాణం.. ఎప్పుడు, ఎక్కడ?

అంతకుముందు, ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ దేశ రాజధాని నుండి వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా అమృత్ భారత్ స్టేషన్ పథకం కింద 508 రైల్వే స్టేషన్ల పునరాభివృద్ధికి శంకుస్థాపన చేశారు.

వందే భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్: విద్యార్థులకు ఉచిత వందే భారత్ రైలు ప్రయాణం.. ఎప్పుడు, ఎక్కడ?

అశ్విని వైష్ణవ్: భారతదేశపు టాప్ క్లాస్ రైలు అయిన వందే భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్‌లో కూర్చోవడానికి ఎవరు ఇష్టపడరు? అయితే, దీని ఛార్జీలు ఇతర రైళ్ల కంటే కొంచెం ఎక్కువగా ఉంటాయి, కాబట్టి చాలా మంది వాటిని ఎక్కలేకపోతున్నారు. అయితే మీకు ఫ్రీ రైడ్ ఇస్తే ఈ రైలు ఎక్కకుండా ఉండగలరా? రైల్వే మంత్రిత్వ శాఖ కొంతమంది విద్యార్థులకు అలాంటి అవకాశాన్ని కల్పించింది. ఒడిశాలోని కటక్‌లోని సరస్వతీ విద్యా మందిర్ పాఠశాలకు చెందిన 50 మంది విద్యార్థులను పోటీ ద్వారా ఎంపిక చేసి వందేభారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్‌లో ఉచిత ప్రయాణం కల్పిస్తామని కేంద్ర రైల్వే మంత్రి అశ్విని వైష్ణవ్ శనివారం తెలిపారు.

మహారాష్ట్ర రాజకీయాలు: ఎన్సీపీ సీనియర్ నేత నవాబ్ మాలిక్‌కు బిగ్ రిలీఫ్.. 6 షరతులతో కూడిన బెయిల్ మంజూరు చేసిన సుప్రీం

ఆదివారం సరస్వతీ విద్యా మందిర్ పాఠశాలకు కేంద్రమంత్రి భూమిపూజ చేసి విద్యార్థులను అభినందించారు. విలేకరులతో ఆయన మాట్లాడుతూ.. వందేభారత్ వీడియో చూసిన విద్యార్థులకు వందేభారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్‌లో ప్రయాణించాలనే కోరిక కలిగిందని, పోటీలు నిర్వహించి ఎంపికైన 50 మంది విద్యార్థులకు ఉచిత ప్రయాణ అవకాశం కల్పిస్తామన్నారు.

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం: స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ వేడుకల్లో ప్రధాని మోదీ పక్కన ఇద్దరు మహిళలు.. ఆ మహిళలు ఎవరు? ఈసారి వేడుకల ప్రత్యేకత ఏమిటి?

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మే 18న వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా పూరీ-హౌరా మధ్య ఒడిశా తొలి వందే భారత్ రైలును ప్రారంభించారు. అదే సమయంలో, భువనేశ్వర్ రైల్వే స్టేషన్‌లో పునరాభివృద్ధి పనులను కూడా కేంద్ర మంత్రి ప్రారంభించారు. ప్రతిష్టాత్మకమైన భువనేశ్వర్ రాజధాని రైల్వేకు రేపటి నుంచి కొత్త ‘తేజస్’ రేక్ రావడం గర్వించదగ్గ విషయం. ప్రయాణికులకు మెరుగైన సౌకర్యాలు కల్పించాలన్నదే ప్రధాని మోదీ దార్శనికమన్నారు. కాగా, రేపు భువనేశ్వర్ రైల్వే స్టేషన్‌ను సందర్శిస్తారని అశ్విని వైష్ణవ్ తెలిపారు.

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం: మొబైల్ ఫోన్ కవర్‌పై జాతీయ జెండా ఉంటే జైలుకు వెళ్లడం ఖాయం.. జాతీయ జెండాకు ఎలాంటి నిబంధనలు పాటించాలి?

అంతకుముందు, ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ దేశ రాజధాని నుండి వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా అమృత్ భారత్ స్టేషన్ పథకం కింద 508 రైల్వే స్టేషన్ల పునరాభివృద్ధికి శంకుస్థాపన చేశారు. వీటిలో ఖుర్దా రోడ్‌లోని 11 స్టేషన్లతో సహా ఒడిశాలో మొత్తం 25 స్టేషన్లు ఉన్నాయి. 27 రాష్ట్రాలు, కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాల్లో ఈ 508 స్టేషన్ల పునరాభివృద్ధికి శంకుస్థాపన చేశారు. ఇందులో ఉత్తరప్రదేశ్‌, రాజస్థాన్‌లో 55, బీహార్‌ 49, మహారాష్ట్ర 44, పశ్చిమ బెంగాల్‌ 37, మధ్యప్రదేశ్‌ 34, అస్సాం 32, ఒడిశా 25, పంజాబ్‌ 22, గుజరాత్‌-తెలంగాణ 21, జార్ఖండ్‌ 20, ఆంధ్రప్రదేశ్‌-తమిళనాడు 18 చొప్పున ఉన్నాయి. , హర్యానా 15, కర్ణాటక 13 మరియు మరిన్ని.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *