తిలక్ వర్మ: మా అబ్బాయి పోటీకి దిగాడు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-15T01:58:44+05:30 IST

జట్టులోని బలహీనతలకు సమాధానాలు వెతికే లక్ష్యంతో భారత్ పరిమిత ఓవర్ల సిరీస్‌లో వెస్టిండీస్‌కు వెళ్లింది. అందుకు తగ్గట్టుగా ప్రయోగాలు చేసినా టీ20 సిరీస్‌లో అరంగేట్రం చేసిన తెలుగు స్టార్ తిలక్ వర్మ తప్ప.. ఆశించిన ఫలితాలు రాబట్టలేకపోయాడు.

తిలక్ వర్మ: మా అబ్బాయి పోటీకి దిగాడు

జట్టులోని బలహీనతలకు సమాధానాలు వెతికే లక్ష్యంతో భారత్ పరిమిత ఓవర్ల సిరీస్‌లో వెస్టిండీస్‌కు వెళ్లింది. అందుకు తగ్గట్టుగా ప్రయోగాలు చేసినా టీ20 సిరీస్‌లో అరంగేట్రం చేసిన తెలుగు స్టార్ తిలక్ వర్మ తప్ప.. ఆశించిన ఫలితాలు రాబట్టలేకపోయాడు. తన దూకుడు బ్యాటింగ్‌తో సెలెక్టర్ల దృష్టిని ఆకర్షించిన వర్మ.. ప్రపంచకప్ జట్టులో మిడిలార్డర్‌లో గట్టి పోటీదారుగా మారాడు. అయితే నెం:4 స్థానానికి తగిన ఆటగాడు కనిపించలేదు. వెస్టిండీస్‌తో జరిగే వన్డే సిరీస్‌, రాబోయే ఆసియా కప్ మరియు ODI ప్రపంచకప్‌లకు ముందు ప్రయోగాలు చేయడానికి ఏకైక చివరి అవకాశం. దీంతో సీనియర్లు రోహిత్, కోహ్లీలకు విశ్రాంతి లభించింది. అయితే రెండో వన్డేలో టీమిండియా ఓటమి పాలైన తర్వాత విమర్శలు వచ్చాయి. ఇషాన్ కిషన్, సంజూ శాంసన్, సూర్యకుమార్ యాదవ్‌లకు తమ సత్తా చాటేందుకు సువర్ణావకాశం లభించింది. కరీబియన్‌తో సిరీస్ ప్రారంభానికి ముందు, సంజు మరియు కిషన్ వికెట్ కీపర్ స్థానం కోసం పోటీలో ఉన్నారు, కానీ అది ముగిసినప్పుడు కిషన్ రిజర్వ్ ఓపెనర్‌గా పదోన్నతి పొందారు. రోహిత్ గైర్హాజరీలో కిషన్ 52, 55, 77 పరుగులతో అవకాశాన్ని సద్వినియోగం చేసుకున్నాడు. మరోవైపు మూడో వన్డేలో శాంసన్ హాఫ్ సెంచరీతో తన ప్రతిభను చాటుకున్నాడు. టీ20 సిరీస్‌లో సంజూ విజయం సాధిస్తాడని భావించినా.. అతడికి నిరాశే ఎదురైంది. ఈ నేపథ్యంలో ప్రపంచకప్ విషయమే అయినా ఆసియాకప్ వరకు అతడిని జట్టు భరించే అవకాశం ఉంది. రాహుల్, శ్రేయాస్ అయ్యర్ గాయాల కారణంగా దూరమైనందున, మిడిల్ ఆర్డర్‌లో సూర్యకుమార్‌పై భారీ అంచనాలు నెలకొన్నాయి, అయితే అతను ఆశించిన స్థాయిలో మెరవలేకపోయాడు. కానీ, మెగా కప్‌కు అతన్ని పక్కన పెట్టడం కష్టమే..! ఈ నెల 30న ఆసియా కప్ ప్రారంభం కానున్న సమయానికి రాహుల్, అయ్యర్ తమ ఫిట్‌నెస్‌ను నిరూపించుకున్నప్పటికీ జట్టు తమ ఫామ్‌తో సంతృప్తి చెందాల్సిన అవసరం ఉంది. నెం:4 స్థానం కోసం తాము ఇంకా వెతుకుతున్నామని కెప్టెన్ రోహిత్ స్వయంగా అంగీకరించాడు.

15.jpg

ముదురు రంగు గుర్రం..

20 ఏళ్ల తిలక్ వర్మ అరంగేట్రం సిరీస్‌లోనే పరిణతి చెందిన ప్రదర్శనతో జట్టుకు నమ్మకమైన ఆటగాడిగా ప్రశంసలు అందుకున్నాడు. దీంతో ప్రపంచకప్ మిడిలార్డర్‌లో చోటు కోసం డార్క్ హార్స్‌గా మారాడు. అల్గేరి జోసెఫ్ బౌలింగ్‌లో వరుస సిక్సర్లతో అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లోకి ప్రవేశించాడు. జట్టులోని ఇతర ఆటగాళ్లు విఫలమైన చోట అతను పరుగులు చేశాడు. చాలా ప్రత్యేక ప్రతిభ ఉన్న వర్మను ప్రపంచకప్ జట్టుకు ఎంపిక చేయాలని అశ్విన్ ట్వీట్ చేశాడు. మాజీ ఆటగాళ్లు కూడా సపోర్ట్ చేయడంతో వర్మ జాక్‌పాట్ కొట్టినా ఆశ్చర్యపోనవసరం లేదు. చైనామన్ కుల్దీప్ యాదవ్ జట్టులో స్థానం పదిలం చేసుకోవడం శుభపరిణామం. వెస్టిండీస్ పర్యటనలో కుల్దీప్ మిడిల్ ఓవర్లలో రాణించి ఏడు వికెట్లు పడగొట్టాడు. సహచరుడు చాహల్‌ను అధిగమించి ప్రపంచకప్ జట్టులో స్థానం కోసం బలమైన పోటీదారుగా మారాడు. తన పేస్‌తో వెలుగులోకి వచ్చిన ఉమ్రాన్ మాలిక్ ఇంకా నేర్చుకోవాల్సి ఉందని ఈ సిరీస్‌తో తేలిపోయింది. బౌలింగ్‌లో స్పీడ్‌ లేదన్న దిగ్గజం బ్రియాన్‌ లారా సూచనలను మాలిక్‌ ఏ మేరకు పాటిస్తాడో భవిష్యత్తులో చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-15T03:55:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *