మహీంద్రా నుండి చిన్న సైజు ట్రాక్టర్లు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-16T03:49:38+05:30 IST

దేశీయ ఆటోమొబైల్ కంపెనీ మహీంద్రా అండ్ మహీంద్రా (M&M) యొక్క ట్రాక్టర్ తయారీ విభాగం మహీంద్రా ట్రాక్టర్స్ ఓజా ప్లాట్‌ఫారమ్‌పై అభివృద్ధి చేసిన 7 చిన్న సైజు ట్రాక్టర్లను విడుదల చేసింది…

మహీంద్రా నుండి చిన్న సైజు ట్రాక్టర్లు

మొత్తం 7 మోడళ్లను ప్రవేశపెట్టారు

ధర రూ.5.64-7.35 లక్షలు

జహీరాబాద్ ప్లాంట్‌లో తయారు చేస్తారు

కేప్ టౌన్ (దక్షిణాఫ్రికా): దేశీయ ఆటో మేజర్ మహీంద్రా అండ్ మహీంద్రా (M&M) యొక్క ట్రాక్టర్ తయారీ విభాగమైన మహీంద్రా ట్రాక్టర్స్ మంగళవారం ఓజా ప్లాట్‌ఫారమ్‌పై అభివృద్ధి చేసిన 7 చిన్న-పరిమాణ ట్రాక్టర్‌లను ఆవిష్కరించింది. దక్షిణాఫ్రికాలోని కేప్ టౌన్‌లో జరిగిన ఫ్యూచర్‌స్కేప్ ఈవెంట్‌లో 20 నుండి 40 HP వరకు కెపాసిటీ కలిగిన ఈ మోడల్‌లను ప్రదర్శించారు. భారతదేశంతో పాటు ఇతర మార్కెట్ల కోసం అభివృద్ధి చేయబడిన ఈ లైట్, ఫోర్-వీల్ డ్రైవ్ ట్రాక్టర్ల ధర రూ. 5.64 లక్షల నుండి రూ. 7.35 లక్షల శ్రేణిలో ఉన్నాయి. ఇవి పూణె షోరూమ్ ధరలు. భారత్‌లో వీటి విక్రయాలు ఈ అక్టోబర్‌ నుంచి ప్రారంభమవుతాయని, వచ్చే ఏడాది జనవరి నుంచి ఎగుమతి చేస్తామని ఎంఅండ్‌ఎం వ్యవసాయ యంత్రాల విభాగం అధిపతి హేమంత్ సిక్కా తెలిపారు. వచ్చే మూడేళ్లలో ట్రాక్టర్ల ఎగుమతులను రెట్టింపు చేయాలని కంపెనీ లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. గత ఆర్థిక సంవత్సరం (2022-23)లో కంపెనీ దాదాపు 18,000 ట్రాక్టర్లను ఎగుమతి చేసింది. మహీంద్రా భారత్‌తో పాటు ప్రపంచంలోనే ట్రాక్టర్ విక్రయాల్లో అగ్రగామిగా ఉంది. ప్రస్తుతం దేశీయ మార్కెట్లో దాదాపు 42 శాతం మార్కెట్ వాటాను కలిగి ఉంది. గతేడాది కంపెనీ దేశీయంగా, అంతర్జాతీయంగా 4.07 లక్షల ట్రాక్టర్లను విక్రయించింది. మహీంద్రా ప్రస్తుతం తెలంగాణలోని జహీరాబాద్ ప్లాంట్‌లో ఓజా ట్రాక్టర్లను తయారు చేస్తోంది. మహీంద్రా ఈ ఓజా ప్లాట్‌ఫారమ్‌ను జపాన్‌కు చెందిన మిత్సుబిషితో కలిసి రూ.1,200 కోట్ల పెట్టుబడితో అభివృద్ధి చేసింది. రానున్న కాలంలో ఓజా బ్రాండ్ ఎలక్ట్రిక్ ట్రాక్టర్లను అందుబాటులోకి తెచ్చే యోచనలో ఉన్నట్లు కంపెనీ వెల్లడించింది. కంపెనీకి దేశవ్యాప్తంగా 1,100 విక్రయ కేంద్రాలు ఉన్నాయి. రాబోయే కొన్నేళ్లలో మరో 200 షోరూమ్‌లను ఏర్పాటు చేయాలనుకుంటున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-16T03:49:38+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *