పాఠశాల కింద బాంబులు: పాఠశాల పునాదుల్లో బాంబుల కుప్పను గుర్తించడంతో పెను ప్రమాదం తప్పింది.

కొత్త పాఠశాల నిర్మించేందుకు పునాదులు తవ్వుతుండగా వేల సంఖ్యలో బాంబులు దొరికాయి. 1000 మంది విద్యార్థులు ఉన్న పాఠశాలలో బాంబులు లభ్యమయ్యాయి.

పాఠశాల కింద బాంబులు: పాఠశాల పునాదుల్లో బాంబుల కుప్పను గుర్తించడంతో పెను ప్రమాదం తప్పింది.

బాంబుల కింద కంబోడియా పాఠశాల

స్కూల్ కింద బాంబులు: కంబోడియాలోని ఈశాన్య ప్రాంతంలోని క్రాంటీ ప్రావిన్స్‌లోని ఒక పాఠశాల కింద బాంబుల కుప్ప కనుగొనబడింది. ముట్టుకుంటే పేలిపోయే వేలాది బాంబులు దొరకడంతో పెను ప్రమాదం తప్పింది. దీంతో అధికారులతో పాటు పాఠశాల విద్యార్థులు, సిబ్బంది కుటుంబ సభ్యులు ఊపిరి పీల్చుకున్నారు. అయితే ఆ బాంబులు పేలితే పరిస్థితి ఎలా ఉంటుందో ఊహ. ఆ పాఠశాలలో 1000 మందికి పైగా విద్యార్థులు మరియు 100 మందికి పైగా సిబ్బంది ఉన్నారు.

ప్రస్తుతం ఉన్న పాఠశాల పక్కనే కొత్త పాఠశాలను నిర్మించేందుకు పునాదులు వేస్తున్న సమయంలో ఏకంగా వేల సంఖ్యలో బాంబులు బయటపడ్డాయి. వాటిని చూసి ఆశ్చర్యపోయారు. ఎలాంటి ఒత్తిడిలోనైనా దూసుకుపోయే దశలో ఉన్నారు. 2,000 కంటే ఎక్కువ ఆయుధాలు, గనులు మరియు రాకెట్ లాంచర్లు ఉన్నాయి. కొత్తపాఠశాల కోసం తవ్వకాలు జరుపుతుండగా ఒకే చోట ఒకటి రెండు బాంబులు బయటపడడంతో నివ్వెరపోయి సంబంధిత అధికారులకు సమాచారం అందించిన సిబ్బంది హడావుడిగా వచ్చి అతి జాగ్రత్తగా తవ్వి చూడగా రెండు వేలకు పైగా బయటపడ్డాయి.

కంబోడియాలో అంతకుముందు జరిగిన అంతర్యుద్ధం సమయంలో ఈ ఖననాలు జరిగినట్లు అధికారులు గుర్తించారు. ఆ ప్రాంతంలో అంతర్యుద్ధం సమయంలో, 1000 మంది విద్యార్థులతో పాఠశాలకు కొత్త భవనం నిర్మించడానికి గోతులు తవ్వుతుండగా, కొత్త పాఠశాలను నిర్మించడానికి బాంబులు పేలాయి. వారి వద్ద గ్రెనేడ్లు, రాకెట్ లాంచర్లు కూడా ఉన్నాయి.

భార్యను కాల్చిచంపిన న్యాయమూర్తి : రెస్టారెంట్‌లో చిన్న గొడవ.. భార్యను కాల్చిచంపిన న్యాయమూర్తి

ఈ ప్రాంతంలో అంతర్యుద్ధం సమయంలో, పాఠశాల ఆయుధాల కేంద్రంగా ఉపయోగించబడింది. కంబోడియా మైన్ యాక్షన్ సెంటర్ (సీఎంఏసీ) డైరెక్టర్ జనరల్ హెంగ్ రతన ఈ విషయాన్ని వెల్లడించారు. తమపై ఒత్తిడి తెస్తే అవి పేలిపోయేవని, అయితే అదృష్టవశాత్తూ ఎలాంటి ప్రమాదం జరగలేదని, పెను ప్రమాదం తప్పిందని చెప్పారు.

1970లలో, కంబోడియా భయంకరమైన అంతర్యుద్ధాన్ని ఎదుర్కొంది. గొడవలతో అల్లాడిపోయింది. ఈ అంతర్యుద్ధంతో ప్రజలు తీవ్ర ఆకలితో అలమటించారు. ఆకలితో పాటు చాలా మంది రోగాల బారిన పడ్డారు. ఆకలితో 20 లక్షల మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారని నివేదికలు వెల్లడిస్తున్నాయి. అంటే పరిస్థితులు ఎంత భయంకరంగా..హృదయ విదారకంగా ఉండేవో. ఈ పాత గనుల వల్ల 64 వేల మంది చనిపోయారు. అలాగే 40 వేల మంది కాళ్లు, చేతులు కోల్పోయి వికలాంగులయ్యారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *