రాజ్యసభ: ఈసారి రాజ్యసభకు ‘కేకే’ డౌటే.. రేసులో ఎవరు..!?

తెలంగాణ సీఎం కేసీఆర్ తన సన్నిహితుడు ఎంపీ కేశవరావును పక్కనపెడుతున్నారా? మళ్లీ ఢిల్లీకి పంపే ఆలోచనలో గులాబీ బాస్..? అంటే తాజా పరిణామాలను బట్టి చూస్తే ఇది అక్షరాలా నిజమే అనిపిస్తుంది. ఇందుకు చాలా కారణాలు ఉన్నాయని బీఆర్ఎస్ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఇప్పుడు ఈ విషయం అధికార, ప్రతిపక్ష పార్టీల్లో పెద్ద ఎత్తున చర్చనీయాంశమైంది. ఇంత చర్చ ఎందుకు..? కేకేపై కేసీఆర్ కోపమా? కాకపోతే మరేమైనా కారణాలు ఉన్నాయా..? అనే ఆసక్తికర అంశాలపై ప్రత్యేక కథనం.

కేసీఆర్-అండ్-కెకె-డి.జెపిజి

అసలు కథ ఇదే..!

తెలంగాణలో త్వరలో రెండు రాజ్యసభ (రాజ్యసభ) స్థానాలు ఖాళీ కానున్న సంగతి తెలిసిందే. చాలా కాలంగా రాజ్య స భ ఎంపీగా ఉన్న కేశ ర రావును ఈసారి కేసీఆర్ ప క్క న పెట్టేస్తారనే వార్త లు వ స్తున్నాయి. ఎందుకంటే.. కేకే వయసు దృష్ట్యా ఈసారి అవకాశం రాకపోవచ్చనే అంచనాలు ఉన్నాయి. ఈ విషయాన్ని ఆయనే స్వయంగా రోజా బాస్ కు చెప్పినట్లు తెలిసింది. మరోవైపు కేకే ఫ్యామిలీపై భూ ఆక్రమణ ఆరోపణలు రావడంతో ఇకపై యాంకరింగ్ చేయకూడదని కేసీఆర్ ఇలాంటి నిర్ణయం తీసుకున్నారనే టాక్ వినిపిస్తోంది. అంటే కేకే స్థానంలో ఢిల్లీ స్థాయిలో చక్రం తిప్పే వారు లేరా..? అని బాస్ అనుకున్నాడు. అయితే.. ఈ రెండు స్థానాలకు పదుల సంఖ్యలో ఆశావహులు ఉండగా.. కేసీఆర్ మదిలో కొంత మంది ఉన్నారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికలను దృష్టిలో పెట్టుకుని రాజ్యసభ అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారనే టాక్ నడుస్తోంది. దక్షిణ తెలంగాణ వ్యాప్తంగా బలహీనంగా ఉన్న బీఆర్‌ఎస్‌ను బలోపేతం చేసేందుకు దీన్ని సువర్ణావకాశంగా మార్చుకునేందుకు సారు ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు.

కేశవ-రావు.jpg

ఆశావహులు ఎవరు.. ఏమనుకుంటున్నారు సార్..?

ఖమ్మం జిల్లాకు చెందిన కీలక నేత, మాజీ మంత్రి తుమ్మల నాగేశ్వరరావును రాజ్యసభకు పంపాలని కేసీఆర్ భావిస్తున్నట్లు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. తద్వారా ఖమ్మం రాజకీయాలను సానుకూలంగా మార్చుకోవచ్చని భావిస్తున్నారు. మరోవైపు సామాజిక కోణంలో కూడా రాజ్యసభ పదవుల కోసం పలువురు సీనియర్లు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు. కొన్నేళ్లుగా పార్టీకి సేవలందిస్తున్న తాము ఈసారి తప్పకుండా రాజ్యసభకు వెళ్తామని, కేసీఆర్ మదిలో కచ్చితంగా ఉంటామని కొందరు విశ్వాసం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. కేసీఆర్ నిర్ణయంపై ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు. జాతీయ రాజకీయాల్లో చక్రం తిప్పాలని భావిస్తున్న కేసీఆర్.. రాజ్యసభ అభ్యర్థుల విషయంలో మాత్రం అడుగులు వేస్తున్నారు. మండవ వెంకటేశ్వరరావు, తుమ్మల నాగేశ్వరరావు, మధుసూధనాచారి, బస్వరాజు సారయ్య, కడియం శ్రీహరి, మాజీ ఎంపీ మందా జగన్నాథం, గాదరి బాలమల్లు, సీతారాం నాయక్.. పార్థసారధిరెడ్డి పేరు కూడా పరిశీలనలో ఉంది. ప్రస్తుతం ఉన్న పరిస్థితులు, సామాజిక వర్గాలను బట్టి కేసీఆర్ నిర్ణయం తీసుకోనున్నట్లు తెలుస్తోంది.

కేసీఆర్-అండ్-తుమ్మల.jpgనవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-17T22:21:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *