చెస్ ప్రపంచకప్: అద్భుత పోరాటం..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-18T04:13:37+05:30 IST

ఈసారి చెస్ వరల్డ్ కప్ ఓపెన్ విభాగంలో ఇప్పటి వరకు జరిగిన మ్యాచ్ ల్లో ఇదే హైలైట్. ఇద్దరు టీనేజ్ గ్రాండ్‌మాస్టర్లు అర్జున్ ఇరిగేసి, ప్రజ్ఞానంద మధ్య జరిగిన క్వార్టర్ ఫైనల్ టైబ్రేకర్ గేమ్‌లు క్షణ క్షణం ఉత్కంఠను సృష్టించాయి. తెలంగాణ కుర్రాడు అర్జున్, చెన్నైకి చెందిన ప్రజ్ఞానంద కొదమ సింహంలా పోరాడారు.

చెస్ ప్రపంచకప్: అద్భుత పోరాటం..

సడెన్ డెత్ టైబ్రేక్‌లో అర్జున్ ఓడిపోతాడు

సెమీఫైనల్లో ప్రగ్నానంద

చెస్ ప్రపంచ కప్

బాకు (అజర్‌బైజాన్): ఈసారి చెస్ వరల్డ్ కప్ ఓపెన్ విభాగంలో ఇప్పటి వరకు జరిగిన మ్యాచ్ ల్లో ఇదే హైలైట్. ఇద్దరు టీనేజ్ గ్రాండ్‌మాస్టర్లు అర్జున్ ఇరిగేసి, ప్రజ్ఞానంద మధ్య జరిగిన క్వార్టర్ ఫైనల్ టైబ్రేకర్ గేమ్‌లు క్షణ క్షణం ఉత్కంఠను సృష్టించాయి. తెలంగాణ కుర్రాడు అర్జున్, చెన్నైకి చెందిన ప్రజ్ఞానంద కొదమ సింహంలా పోరాడారు. నువ్వు ఒకటి గెలుస్తాను.. నేను ఒకటి గెలుస్తాను అన్నట్లుగా ఇద్దరు హోరాహోరీగా తలపడడంతో గురువారం నాటి టైబ్రేకర్లు చెస్ అభిమానులను కంటతడి పెట్టించాయి. అయితే చివరకు ప్రజ్ఞానందదే పైచేయి అయింది. దాంతో సడెన్ డెత్ టైబ్రేక్ లో 5-4తో అర్జున్ పై గెలిచిన ప్రగ్నానంద సెమీఫైనల్ కు చేరాడు. శనివారం జరిగే సెమీస్‌లో 31 ఏళ్ల అమెరికాకు చెందిన జీఎం ఫాబియానో ​​కరౌనాతో ప్రజ్ఞానంద తలపడనుంది. అంతేకాదు.. సెమీస్ చేరి 2024 క్యాండిడేట్స్ టోర్నీకి ప్రజ్ఞానంద అర్హత సాధించాడు.

విశ్వనాథన్ ఆనంద్ తర్వాత క్యాండిడేట్స్ టోర్నమెంట్‌కు అర్హత సాధించిన తొలి భారతీయ ఆటగాడు ప్రజ్ఞానంద. ఇక, రెండో సెమీఫైనల్‌లో కార్ల్‌సన్‌-నిజాత్‌ అబాసోవ్‌ జోడీ మ్యాచ్‌ని నిర్ణయించనుంది. రెండు గేమ్‌ల క్లాసికల్‌ సిరీస్‌లో బుధవారం తొలి గేమ్‌ను కోల్పోయిన ప్రజ్ఞానంద రెండో గేమ్‌ను గెలిచి క్వార్టర్స్‌ను టైబ్రేకర్‌కు తరలించిన సంగతి తెలిసిందే. టైబ్రేక్‌లో తొలి 5+3 బ్లిట్జ్‌గేమ్‌లో ప్రజ్ఞానంద విజయం సాధించగా.. రెండో గేమ్‌ను అర్జున్‌ గెలిచి స్కోరు సమం చేశాడు. మూడో గేమ్‌లో చెన్నై ఆటగాడు గెలుపొందగా, నాలుగో గేమ్‌లో తెలుగు గ్రాండ్‌మాస్టర్ విజయం సాధించాడు. దాంతో క్వార్టర్ ఫైనల్ సడెన్ డెత్ కు వెళ్లింది. ఇద్దరు ఆటగాళ్లు గెలిచిన గేమ్‌లు నల్ల బంటులతో ఉండటం వారి అద్భుతమైన ఆటతీరుకు అద్దం పడుతోంది. యుక్తవయసులో కూడా ఒత్తిడిని ఎదుర్కొన్న తీరును చెస్ పండితులు కొనియాడారు. అర్జున్ అసమానమైన పోరాటానికి కూడా వారు ప్రశంసించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-18T04:36:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *