హైదరాబాద్‌లోని అల్ట్‌మిన్ యూనిట్ | హైదరాబాద్‌లోని అల్టిమేట్ యూనిట్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-18T04:09:57+05:30 IST

హైదరాబాద్‌కు చెందిన ఆల్ట్‌మిన్ స్టార్టప్ లిథియం బ్యాటరీ సెల్‌లలో ఉపయోగించే లిథియం ఫెర్రస్ ఫాస్ఫేట్ (ఎల్‌ఎఫ్‌పి)ని తయారు చేయడంలో దేశంలోనే మొదటిది. కాథోడ్ యాక్టివ్ మెటీరియల్స్ (CAM)లో LFP కీలకం…

హైదరాబాద్‌లోని అల్ట్‌మిన్ యూనిట్

దేశంలో మొదటి లిథియం బ్యాటరీ పదార్థాల ఉత్పత్తి

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): హైదరాబాద్‌కు చెందిన ఆల్ట్‌మిన్ స్టార్టప్ లిథియం బ్యాటరీ సెల్‌లలో ఉపయోగించే లిథియం ఫెర్రస్ ఫాస్ఫేట్ (ఎల్‌ఎఫ్‌పి)ని తయారు చేయడంలో దేశంలోనే మొదటిది. కాథోడ్ యాక్టివ్ మెటీరియల్స్ (CAM)లో LFP కీలకం. Ultmin లిథియం బ్యాటరీలను తయారు చేసే ప్రధాన కంపెనీలకు LFFCని సరఫరా చేస్తుంది. ఇంటర్నేషనల్ అడ్వాన్స్‌డ్ రీసెర్చ్ సెంటర్ ఫర్ పవర్ మెటలర్జీ అండ్ న్యూ మెటీరియల్స్ (ARCI) LFP తయారీకి సాంకేతికతను అభివృద్ధి చేసింది. ఆల్ట్‌మిన్ వ్యవస్థాపకులు అంజనీ శ్రీ మౌర్య మరియు కిరీటి వర్మ మాట్లాడుతూ, ARCI ప్రభుత్వ-ప్రైవేట్ భాగస్వామ్యంతో లిథియం ఫెర్రస్ ఫాస్ఫేట్‌ను తయారు చేయనున్నట్లు తెలిపారు.

రూ.280 కోట్లతో తయారీ యూనిట్.

Ultmin 3.5 నుండి 4 కోట్ల (దాదాపు రూ.280 కోట్లు) ఖర్చుతో లిథియం ఫెర్రస్ ఫాస్ఫేట్ మరియు CAM తయారీ యూనిట్‌ను ఏర్పాటు చేస్తోంది. ఇది మొదట సంవత్సరానికి 10,000 టన్నుల (3 గిగావాట్లు) తయారీ సామర్థ్యంతో ఏర్పాటు చేయబడుతుంది. వచ్చే రెండేళ్లలో ఈ యూనిట్ రెడీ అవుతుంది. ఇందుకు అవసరమైన నిధులను ఆల్ట్‌మిన్ సేకరిస్తుంది. ముందుగా కోటి డాలర్లు సమీకరించాలని భావిస్తోంది. 2030 నాటికి సామర్థ్యాన్ని 30,000 టన్నులకు (10 గిగా వాట్స్) పెంచాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. యూనిట్ ఏర్పాటు కోసం హైదరాబాద్ సమీపంలోని దివిటిపల్లిలో ఏర్పాటు చేస్తున్న మొబిలిటీ వ్యాలీలో 20 ఎకరాల భూమిని కేటాయించారు. ఇప్పటికే ప్రయోగాత్మకంగా రోజుకు 100 కిలోల ఎల్‌ఎఫ్‌పీని తయారు చేస్తున్నామని మౌర్య తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-18T04:09:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *