ఉగ్రవాది యాసిన్ మాలిక్ భార్య: పాకిస్థాన్ తాత్కాలిక ప్రభుత్వంలో ఉగ్రవాద మంత్రి యాసిన్ మాలిక్ భార్య

నిజంగానే పాక్ తాత్కాలిక ప్రభుత్వంలో ఓ ఉగ్రవాది భార్యకు మంత్రి పదవి ఇవ్వడం సంచలనం సృష్టించింది. పాకిస్తాన్ తాత్కాలిక ప్రధాని అన్వర్-ఉల్-హక్ ఖాకర్ తన మంత్రివర్గంలో జైల్లో ఉన్న భారతీయ ఉగ్రవాది, జమ్మూ కాశ్మీర్ లిబరేషన్ ఫ్రంట్ (JKLF) చీఫ్ యాసిన్ మాలిక్ భార్య మిషాల్ హుస్సేన్ మాలిక్‌ను చేర్చుకున్నారు.

ఉగ్రవాది యాసిన్ మాలిక్ భార్య: పాకిస్థాన్ తాత్కాలిక ప్రభుత్వంలో ఉగ్రవాద మంత్రి యాసిన్ మాలిక్ భార్య

ఉగ్రవాది యాసిన్ మాలిక్ భార్య

ఉగ్రవాది యాసిన్ మాలిక్ భార్య: నిజంగానే పాకిస్థాన్ తాత్కాలిక ప్రభుత్వంలో ఓ ఉగ్రవాది భార్యకు మంత్రి పదవి ఇవ్వడం సంచలనం సృష్టించింది. పాకిస్థాన్ తాత్కాలిక ప్రధాని అన్వర్-ఉల్-హక్ ఖాకర్, జమ్మూ కాశ్మీర్ లిబరేషన్ ఫ్రంట్ (JKLF) చీఫ్ యాసిన్ మాలిక్ భార్య మిషాల్ హుస్సేన్ మాలిక్, భారతదేశంలో జైలు శిక్ష అనుభవిస్తున్న ఉగ్రవాదిని చేర్చుకున్నారు. (కాబినెట్‌లో యాసిన్ మాలిక్ భార్య) కాశ్మీరీ వేర్పాటువాది యాసిన్ మాలిక్ తీవ్రవాద నిధుల కేసుల్లో జాతీయ దర్యాప్తు సంస్థ (NIA) చేత దోషిగా నిర్ధారించబడింది.

భూకంపం: కొలంబియా రాజధానిలో భారీ భూకంపం

దీంతో 2022 మే 25న యాసిన్‌కు యావజ్జీవ కారాగార శిక్ష విధించిన కోర్టు.. యాసిన్ భార్య మిషాల్ హుస్సేన్ మాలిక్‌ను పాకిస్థాన్ మానవ హక్కుల మంత్రిగా నియమించడం దేశంలో ఉగ్రవాదాన్ని ప్రోత్సహిస్తున్నట్లుగానే భావించవచ్చు. (పాక్ కేర్‌టేకర్ పీఎం టెర్రరిస్ట్ భార్యతో సహా) కొత్తగా నియమించబడిన తాత్కాలిక ప్రధానమంత్రి అన్వర్-ఉల్-హక్ కాకర్ క్యాబినెట్‌తో పాకిస్థాన్ అధ్యక్షుడు ఆరిఫ్ అల్వీ గురువారం ప్రమాణం చేయించారు.

Plane Crash : ఓ మై గాడ్.. ఘోర ప్రమాదం, రోడ్డుపై కూలిన విమానం, 10 మంది మృతి.. షాకింగ్ వీడియో

16 మంది కేంద్ర మంత్రులు ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. పాకిస్థాన్ తాత్కాలిక ప్రధాని ముగ్గురు సలహాదారులను కూడా నియమించారు. మంత్రులు జలీల్ అబ్బాస్ జిలానీ, లెఫ్టినెంట్ జనరల్ (ఆర్) అన్వర్ అలీ హైదర్, ముర్తజా సోలంగి సమీ సయీద్, షాహిద్ అష్రఫ్ తరార్, అహ్మద్ ఇర్ఫాన్ అస్లాం, ముహమ్మద్ అలీ, గోహర్ ఎజాజ్, ఉమర్ సైఫ్, నదీమ్ జాన్, ఖలీల్ జార్జ్, అనీక్ అహ్మద్, జమాల్ షా, మదద్ అలీ సింధీ ప్రమాణం చేశారు.

యాపిల్ వార్న్: ఐఫోన్ వినియోగదారులకు యాపిల్ వార్నింగ్.. పక్కనే ఫోన్ ఛార్జింగ్ పెట్టి నిద్రపోతున్నారా? తస్మాత్ జాగ్రత్త..!

ఎయిర్ మార్షల్ (ఆర్) ఫర్హత్ హుస్సేన్ ఖాన్, అహద్ ఖాన్ చీమా మరియు వకార్ మసూద్ ఖాన్‌లు పాకిస్థాన్ తాత్కాలిక ప్రధానికి సలహాదారులుగా నియమితులయ్యారు. JKLF 2019 సంవత్సరంలో నిషేధించబడింది. యాసీన్ మాలిక్ 2009లో ముషల్ హుస్సేన్ ముల్లిక్‌ను వివాహం చేసుకున్నాడు. పాకిస్థాన్‌లోని కొందరు రాజకీయ నాయకులు వివాహ వేడుకకు హాజరయ్యారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *