రాజస్థాన్: రాజస్థాన్ బీజేపీ ఎన్నికల కమిటీల్లో మాజీ సీఎంకు చోటు దక్కలేదు

రాజస్థాన్ రాష్ట్రంలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో మాజీ ముఖ్యమంత్రి, బీజేపీ సీనియర్ నాయకురాలు వసుంధర రాజేను పార్టీ అధిష్టానం దూరం పెట్టిందని ఆ పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. రాజస్థాన్ ఎన్నికల కోసం భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి) రెండు కీలక కమిటీలను ప్రకటించింది.

రాజస్థాన్: రాజస్థాన్ బీజేపీ ఎన్నికల కమిటీల్లో మాజీ సీఎంకు చోటు దక్కలేదు

వసుంధర రాజే

రాజస్థాన్: రాజస్థాన్ రాష్ట్రంలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో మాజీ ముఖ్యమంత్రి, బీజేపీ సీనియర్ నాయకురాలు వసుంధర రాజేను పార్టీ అధిష్టానం దూరం పెట్టిందని అవుననే అంటున్నాయి. రాజస్థాన్ ఎన్నికల కోసం భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి) రెండు కీలక కమిటీలను ప్రకటించింది. ఈ రెండు బీజేపీ ఎన్నికల కమిటీల్లో మాజీ ముఖ్యమంత్రి వసుంధర రాజేకు చోటు దక్కలేదు. (రెండింటిలో వసుంధర రాజే తప్పిపోయారు) జైపూర్ నగరంలో బీజేపీ సభ్యత్వ కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించి కోర్ కమిటీ సమావేశాన్ని నిర్వహించింది. (రాజస్థాన్ బీజేపీ 2 పోల్ ప్యానెల్‌లను ప్రకటించింది) కానీ వసుంధర రాజే ఏ కార్యక్రమంలోనూ పాల్గొనడం లేదు.

BJP ఎన్నికల వ్యయం: 2022 గుజరాత్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో BJP ఎంత ఖర్చు చేసింది?

రెండు కమిటీల్లో రాజస్థాన్ మాజీ అధ్యక్షురాలు వసుంధర రాజేతో పాటు ప్రతిపక్ష ఉపనేత సతీష్ పునియా, ప్రతిపక్ష నేత రాజేంద్ర రాథోడ్, కేంద్ర మంత్రి గజేంద్ర సింగ్ షెకావత్‌లను కూడా నియమించలేదు. 21 మంది సభ్యులతో కూడిన ఎన్నికల నిర్వహణ కమిటీకి మాజీ ఎంపీ నారాయణ్ పంచారియా నేతృత్వం వహిస్తున్నారు. రాజస్థాన్ బీజేపీ ఎన్నికల మేనిఫెస్టో కమిటీకి కేంద్ర మంత్రి అర్జున్ రామ్ మేఘ్వాల్ నేతృత్వం వహిస్తారు.

కుప్పకూలిన ఇండిగో పైలట్: నాగ్‌పూర్ విమానాశ్రయంలో గుండెపోటుతో ఇండిగో పైలట్ మృతి చెందాడు

ఈ ఏడాది చివర్లో జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందుగానే రాష్ట్రానికి మూడో ప్యానెల్‌గా ఎన్నికల ప్రచార కమిటీని ప్రకటించాలని పార్టీ నిర్ణయించింది. వసుంధర రాజేను ఎన్నికల కమిటీల్లో చేర్చకపోవడంపై బీజేపీ రాష్ట్ర ఇన్‌చార్జి అరుణ్‌సింగ్‌ను ప్రశ్నించగా.. ఆమె ఎన్నికల ప్రచారంలో పాల్గొంటారని చెప్పారు. రాజే బీజేపీ జాతీయ ఉపాధ్యక్షుడు. ఆమె పాత్ర చాలా పెద్దది. రాజస్థాన్ రాష్ట్రానికి రెండుసార్లు ముఖ్యమంత్రిగా పనిచేశారు. మేమంతా ఆమెను గౌరవిస్తాం, ఆమె ఎన్నికల్లో ప్రచారం చేస్తానని బీజేపీ రాష్ట్ర ఇన్‌ఛార్జ్ అరుణ్ సింగ్ అన్నారు.

కీలకమైన రాజస్థాన్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పార్టీ రాష్ట్ర, కేంద్ర నేతలు ప్రచారం చేస్తారని బీజేపీ రాష్ట్ర ఎన్నికల ఇన్‌ఛార్జ్, కేంద్ర మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి తెలిపారు. సెప్టెంబరులో రాష్ట్రంలో నాలుగు పరివర్తన్ యాత్రలు చేపట్టనున్నట్లు అరుణ్ సింగ్ తెలిపారు. ఈ యాత్రలకు పలువురు నేతలు నాయకత్వం వహించనున్నారు. వసుంధర రాజే పాత్రపై ప్రహ్లాద్ జోషిని ప్రశ్నించగా.. అవసరమైన మేరకు రాష్ట్ర, కేంద్ర నేతలు ఎన్నికల్లో ప్రచారం చేస్తారన్నారు.

భూకంపం: కొలంబియా రాజధానిలో భారీ భూకంపం

ఈ కార్యక్రమంలో ప్రహ్లాద్ జోషి, అరుణ్ సింగ్, సీపీ జోషి, కేంద్రమంత్రులు గజేంద్ర సింగ్ షెకావత్, కైలాష్ చౌదరి, జాతీయ కార్యదర్శి అల్కా గుర్జార్, ఇతర నేతలు పాల్గొన్నారు. రాజ్యసభ సభ్యులు ఘనశ్యామ్ తివారీ, కిరోరి లాల్ మీనా, జాతీయ కార్యదర్శి అల్కా సింగ్ గుర్జార్, అసెంబ్లీ మాజీ డిప్యూటీ స్పీకర్ రావు రాజేంద్ర సింగ్, కేంద్ర మాజీ మంత్రి సుభాష్ మహరియా, రాష్ట్ర మాజీ ఉపాధ్యక్షుడు ప్రభులాల్ సైనీ, రాఖీ రాథోడ్‌లు మ్యానిఫెస్టో కమిటీలో నియమితులయ్యారు.

ముషాల్ హుస్సేన్ ముల్లిక్: ఉగ్రవాది యాసిన్ మాలిక్ భార్య పాకిస్థాన్ తాత్కాలిక ప్రభుత్వంలో మంత్రిగా ఉన్నారు.

రాజస్థాన్ ఎన్నికల నిర్వహణ కమిటీలో రాష్ట్ర బీజేపీ మాజీ ప్రధాన కార్యదర్శి ఓంకార్‌సింగ్ లఖావత్, ఆ పార్టీ జాతీయ అధికార ప్రతినిధి, ఎంపీ రాజ్యవర్ధన్ సింగ్ రాథోడ్, రాష్ట్ర ప్రధాన కార్యదర్శులు భజన్‌లాల్, దామోదర్ అగర్వాల్, సమాచార శాఖ మాజీ కమిషనర్ సీఎం మీనా, కన్హయాలాల్ బైర్వాల్‌లకు చోటు దక్కింది. మొత్తానికి వసుంధర రాజే బీజేపీకి దూరమయ్యారా? ఆమె భవిష్యత్ రాజకీయ వ్యూహం ఏమిటి? బీజేపీలోనే కొనసాగుతారా? లేక ఇతర పార్టీల్లో చేరతారా అనేది వేచి చూడాల్సిందే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *