ప్రపంచ అథ్లెటిక్స్: ఆశలన్నీ నీరజ్‌పైనే!

నేటి నుంచి ప్రపంచ అథ్లెటిక్స్

ఛాంపియన్‌షిప్స్ 100మీ హర్డిల్స్‌లో జ్యోతిపై అంచనాలు

బుడాపెస్ట్ (హంగేరి): ప్రపంచ అథ్లెటిక్స్ ఛాంపియన్షిప్స్ (ప్రపంచ అథ్లెటిక్స్ ఛాంపియన్షిప్స్). 28 మంది భారత అథ్లెట్లు ప్రతిష్టాత్మక పోటీలకు అర్హత సాధించారు. అయితే ఒలింపిక్ ఛాంపియన్ నీరజ్ చోప్రా మినహా మిగిలిన వారికి పెద్దగా పతక ఆశలు లేవు. అనుభవం కోసం కొందరు పోటీ పడుతుండగా, అనుభవజ్ఞులు తమ రికార్డులను మెరుగుపరుచుకోవాలని చూస్తున్నారు. శనివారం నుంచి ఇక్కడ జరగనున్న ఈ పోటీల్లో తెలుగమ్మాయి జ్యోతి యర్రాజి కూడా పోటీ పడుతున్నారు. అయితే, 100 మీ. హర్డిల్స్ (100 మీ. హర్డిల్స్)లో జ్యోతికి పతకం వచ్చే అవకాశం లేదు. ఇటీవల జరిగిన యూనివర్శిటీ గేమ్స్‌లో జాతీయ రికార్డును తానే బద్దలు కొట్టిన జ్యోతి.. మెగా ఈవెంట్‌లో సత్తా చాటాలని పట్టుదలతో ఉంది. నీరజ్‌తో పాటు డిపి మను, కిషోర్ జానా కూడా జావెలిన్ త్రోలో అర్హత సాధించారు. మరోవైపు వరుసగా రజతం సాధించిన నీరజ్ ఈసారి స్వర్ణంపై గురిపెట్టాడు.

ఈ సీజన్ డైమండ్ లీగ్‌లలో 90 మీ. నీరజ్ మార్క్‌ని కలవలేకపోయాడు. ఇక ఈ మెగా ఈవెంట్‌లో ఆ మైలురాయిని సాధించి టైటిల్‌ను గెలుస్తానని నీరజ్ ధీమా వ్యక్తం చేశాడు. మహిళల జావెలిన్ త్రోలో అన్నూ రాణి తన అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకోనుంది. తొలిసారి ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌కు అర్హత సాధించిన లాంగ్ జంపర్లు జాస్విన్ అల్ర్డిన్, మురళీ శ్రీశంకర్ ఈ సీజన్‌లో అత్యుత్తమ జంప్‌లతో అగ్రస్థానంలో ఉన్నారు. స్టీపుల్‌చేజ్‌లో పురుషుల 3000మీటర్ల అవినాష్ సేబుల్, మహిళల ఈవెంట్‌లో పరుల్ చౌదరి తమ వ్యక్తిగత రికార్డులను మెరుగుపరుచుకునేందుకు సిద్ధమయ్యారు. కాగా, ట్రిపుల్ జంప్‌లో ప్రవీణ్ చిత్రవేల్, అబ్దుల్లా అబూబకర్, ఎల్దోస్ పాల్ పోటీపడనున్నారు. పురుషుల 35 కి.మీ రేస్ వాక్ లో రామ్ బాబు, 20 కి.మీ రేస్ వాక్ లో పరమజీత్ సింగ్, ఆకాశ్ దీప్ సింగ్, వికాస్ సింగ్ లకు ఈ అనుభవం ఎంతగానో ఉపయోగపడనుంది. పురుషుల 800మీ.లో కృష్ణన్ కుమార్, 1500మీ.లో అజయ్, 400మీ. మరి హర్డిల్స్‌లో సంతోష్ మేటి అథ్లెట్‌కు గట్టి పోటీ ఇస్తాడో లేదో చూడాలి.

విదేశీ తారలు:

విదేశీ తారల్లో స్ప్రింట్ క్వీన్ షెల్లీ ఆన్ ఫ్రేజర్, ఎలిన్ థాంప్సన్, పోల్ వాల్ట్‌లో మాండో డుప్లాంటిస్, ట్రిపుల్ జంప్‌లో రికార్డులను తిరగరాస్తున్న ఉలిమార్ రోజాస్, హర్డిల్స్ హీరో గ్రాంట్ హోలోవే తదితర అథ్లెట్లు ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో మెరిసేందుకు సిద్ధమయ్యారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-19T05:29:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *