ఆసియా కప్: హార్దిక్ పాండ్యాకు షాక్.. రోహిత్ శర్మకు డిప్యూటీగా స్టార్ పేసర్..!

ఎప్పుడెప్పుడా అని ఎదురుచూస్తున్న ఆసియా కప్ మరో 9 రోజుల్లో ప్రారంభం కానుంది. దాదాపు అన్ని జట్లు తమ ఆటగాళ్ల వివరాలను వెల్లడించాయి.

ఆసియా కప్: హార్దిక్ పాండ్యాకు షాక్.. రోహిత్ శర్మకు డిప్యూటీగా స్టార్ పేసర్..!

హార్దిక్ పాండ్యా-రోహిత్ శర్మ

ఆసియా కప్ 2023: ఎంతో ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్న ఆసియా కప్ (ఆసియా కప్) మరో 9 రోజుల్లో ప్రారంభం కానుంది. దాదాపు అన్ని జట్లు తమ ఆటగాళ్ల వివరాలను వెల్లడించాయి. భారత క్రికెట్ నియంత్రణ మండలి (బీసీసీఐ) కూడా సోమవారం (ఆగస్టు 21) భారత జట్టును ప్రకటించనున్నట్లు తెలుస్తోంది. జట్టును ఎంపిక చేసేందుకు అజిత్ అగార్కర్ నేతృత్వంలోని సెలక్షన్ కమిటీ సోమవారం ఢిల్లీలో సమావేశం కానుంది. దాదాపు ఇదే జట్టు వన్డే ప్రపంచకప్ ఆడనున్న నేపథ్యంలో జట్టు ఎంపిక కీలకం కానుంది. ఈ సమావేశంలో టీమిండియా కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మతో పాటు ప్రధాన కోచ్ రాహుల్ ద్రవిడ్ కూడా పాల్గొంటున్నట్లు సమాచారం.

సాధారణంగా ఏదైనా ద్వైపాక్షిక సిరీస్ లేదా మెగా టోర్నమెంట్‌ల కోసం 15 మంది వ్యక్తుల జాబితాను తయారు చేస్తారు. అయితే ఆసియా కప్‌కు 17 మందితో కూడిన జట్టును ప్రకటించనున్నట్లు సమాచారం. స్టార్ ప్లేయర్ కేఎల్ రాహుల్ రీ ఎంట్రీ ఇచ్చినా.. శ్రేయాస్ అయ్యర్ విషయంలో మాత్రం ఇంకా క్లారిటీ రాలేదని తెలుస్తోంది. అయ్యర్ ఇంకా పూర్తి ఫిట్‌నెస్ సాధించాల్సి ఉందని NCA అధికారులు తెలిపారు. మరి అతడి విషయంలో సెలక్టర్లు ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంటారో వేచి చూడాలి.

యూఏఈ వర్సెస్ న్యూజిలాండ్: న్యూజిలాండ్ జట్టుకు యూఏఈ షాకిచ్చింది.

మరోవైపు భారత జట్టు వైస్ కెప్టెన్‌గా ఎవరిని ఎంపిక చేస్తారనే దానిపై చర్చ సాగుతోంది. ప్రస్తుతం వన్డేల్లో వైస్‌ కెప్టెన్‌గా ఉన్న హార్దిక్‌ పాండ్యా స్థానంలో స్టార్‌ పేసర్‌ జస్‌ప్రీత్‌ బుమ్రాకు ఆ బాధ్యతలు అప్పగిస్తారని పలు నివేదికలు చెబుతున్నాయి. ‘‘కెప్టెన్సీ విషయానికొస్తే.. సీనియారిటీ పరంగా పాండ్యా కంటే బుమ్రాన్ ముందున్నాడు. 2022లోనే టెస్టు జట్టుకు కెప్టెన్‌గా వ్యవహరించాడు.. దక్షిణాఫ్రికా పర్యటనలో వైస్ కెప్టెన్సీ బాధ్యతలు నిర్వర్తించాడు.. అందుకే అవసరం లేదు. అతను ఆసియా కప్‌కు వైస్ కెప్టెన్‌గా ఎంపికైతే ఆశ్చర్యపోతాను. బీసీసీఐ అధికారి ఒకరు తెలిపారు.

మహ్మద్ నయీం : నిప్పు మీద నడిచిన క్రికెటర్.. అది దేనికి తెలుసా..?

వెన్నునొప్పి కారణంగా చాలా కాలం ఆటకు దూరమైన బుమ్రా ఇటీవల ఐర్లాండ్ పర్యటనతో రీ ఎంట్రీ ఇచ్చాడు. అతడికి జట్టు పగ్గాలు అప్పగించిన సంగతి తెలిసిందే. తొలి టీ20 మ్యాచ్‌లో బుమ్రా తొలి ఓవర్‌లోనే రెండు వికెట్లు తీసి రీఎంట్రీ ఇచ్చాడు. వర్షం అంతరాయం కలిగించిన ఈ మ్యాచ్‌లో భారత్ డక్‌వర్త్ లూయిస్ పద్ధతిలో విజయం సాధించింది. బుమ్రాకు ప్లేయర్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ అవార్డు దక్కింది.

IND vs IRE : జస్ప్రీత్ బుమ్రా సృష్టించిన చరిత్ర.. విరాట్, రోహిత్, ధోనీ చేయలేదు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *