అరవింద్ కేజ్రీవాల్: భారత కూటమి సమావేశానికి హాజరవడంపై సీఎం క్లారిటీ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-21T17:17:56+05:30 IST

లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా పోరాడేందుకు ఏర్పాటు చేసిన భారత కూటమి మూడో సమావేశం సందర్భంగా ఆద్మీ పార్టీ వైఖరిని జాతీయ కన్వీనర్, ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ సోమవారం స్పష్టం చేశారు. ముంబై మీటింగ్ కు వెళతామని చెప్పారు.

అరవింద్ కేజ్రీవాల్: భారత కూటమి సమావేశానికి హాజరవడంపై సీఎం క్లారిటీ

న్యూఢిల్లీ: లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో భాజపాతో పోరాడేందుకు ఏర్పాటు చేసిన భారత కూటమి మూడో సమావేశం సందర్భంగా ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ సోమవారం ఆద్మీ పార్టీ (ఆప్) వైఖరిని స్పష్టం చేశారు. ముంబయి సమావేశానికి వెళ్లి ఆ తర్వాత కూటమి వ్యూహాన్ని తెలియజేస్తామని చెప్పారు. ఢిల్లీలోని 7 లోక్‌సభ స్థానాల్లో విజయం సాధించేందుకు సిద్ధంగా ఉండాలని కాంగ్రెస్ పార్టీ ఢిల్లీ విభాగానికి ఇటీవల పిలుపునివ్వడంతో ఆ పార్టీ నేతలు, ఆప్ నేతల మధ్య మాటల యుద్ధం జరిగింది. ఈ నేపథ్యంలో కేజ్రీవాల్ తాజా ప్రకటన ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది. ఆగస్టు 31, సెప్టెంబర్ 1 తేదీల్లో ముంబైలో ఇండియా అలయన్స్ సమావేశం జరగనుంది.

అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ఇటీవల ఛత్తీస్‌గఢ్, మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల ప్రచార సభల్లో బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లను టార్గెట్ చేశారు. గత 75 ఏళ్లుగా రాష్ట్రాన్ని రెండు పార్టీలు (బీజేపీ, కాంగ్రెస్) పాలిస్తున్నాయని, ఏ పార్టీ కూడా రాష్ట్రానికి కరెంటు ఇవ్వలేకపోయిందని మధ్యప్రదేశ్‌లో నిర్వహించిన ర్యాలీలో విమర్శించారు. విద్యుత్‌ (విద్యుత్‌) సరఫరా కావాలంటే ఆప్‌కు ఓటు వేయండి.. మీకు కరెంటు వద్దు అంటే ఆ రెండు పార్టీలకు ఇవ్వండి’’ అని అన్నారు. దీనిపై కాంగ్రెస్ వర్గాలు కేజ్రీవాల్‌పై విమర్శలు గుప్పించాయి.

మూడవ సమావేశం

ఇండియా అలయన్స్ మూడో సమావేశం ఈ నెలాఖరులో ముంబైలో జరగనుంది. జాతీయ రాజధాని బిల్లుకు మద్దతు ఇవ్వడంపై కాంగ్రెస్ నిర్ణయం తీసుకోకపోవడంతో, బీహార్‌లో జరిగిన తొలి భారత కూటమి సమావేశానికి ‘ఆప్’ దూరంగా ఉంది. అయితే, ఆర్డినెన్స్ బిల్లుకు కాంగ్రెస్ మద్దతు ప్రకటించిన తర్వాత, బెంగళూరులో జరిగిన భారత కూటమి రెండో సమావేశంలో ఆప్ పాల్గొంది. ఇప్పుడు ముంబై కూడా సమావేశానికి సిద్ధమైంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-21T17:17:56+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *