చంద్రయాన్-3 : నెగెటివ్ అయితే చంద్రయాన్ 3 ల్యాండింగ్ వాయిదా… ఇస్రో శాస్త్రవేత్త వెల్లడించారు

అందరి దృష్టి చంద్రయాన్ 3 ల్యాండింగ్ పైనే ఉంది. చంద్రుడిపై కారకాలు ప్రతికూలంగా ఉంటే చంద్రయాన్ 3 ల్యాండింగ్ వాయిదా పడుతుందని ఇస్రో సీనియర్ శాస్త్రవేత్త ఒకరు ఇటీవల వెల్లడించారు. ఆగస్టు 23న చంద్రుడి ఉపరితలంపై చంద్రయాన్-3 సాఫ్ట్ ల్యాండింగ్ కానున్న నేపథ్యంలో…

చంద్రయాన్-3 : నెగెటివ్ అయితే చంద్రయాన్ 3 ల్యాండింగ్ వాయిదా వేయండి... ఇస్రో శాస్త్రవేత్త వెల్లడించారు

చంద్రయాన్-3

చంద్రయాన్-3 ల్యాండింగ్: అందరి దృష్టి చంద్రయాన్ 3 ల్యాండింగ్‌పైనే ఉంది. చంద్రుడిపై కారకాలు ప్రతికూలంగా ఉంటే చంద్రయాన్ 3 ల్యాండింగ్ వాయిదా పడుతుందని ఇస్రో సీనియర్ శాస్త్రవేత్త ఒకరు ఇటీవల వెల్లడించారు. పరిస్థితులు అనుకూలిస్తే ఆగస్టు 23న చంద్రుడి ఉపరితలంపై చంద్రయాన్‌-3 ల్యాండింగ్‌కు జాతీయ అంతరిక్ష సంస్థ ముందుకు వెళ్తుందని భారత అంతరిక్ష పరిశోధన సంస్థ (ఇస్రో) సీనియర్‌ శాస్త్రవేత్త తెలిపారు. (చంద్రయాన్-3 ల్యాండింగ్‌ను వాయిదా వేస్తుంది) లేదంటే ఆగస్టు 27న చంద్రయాన్ 3 ల్యాండింగ్‌కు ప్రయత్నిస్తామని ఇస్రో శాస్త్రవేత్త తెలిపారు. (ఇస్రో శాస్త్రవేత్త)

కరోనావైరస్ కేసులు: కోవిడ్ కేసుల వ్యాప్తిపై కేంద్రం అప్రమత్తం… పిరోలా మరియు ఎరిస్ వేరియంట్‌లపై రాష్ట్రాలు అప్రమత్తం

భారత అంతరిక్ష పరిశోధనా సంస్థ (ఇస్రో) ఆగస్టు 23న చంద్రునిపై చంద్రయాన్-3 ల్యాండ్ అవుతుందని ప్రకటించింది. మిషన్ ల్యాండర్ మాడ్యూల్ అయిన విక్రమ్ బుధవారం సాయంత్రం 6 గంటల తర్వాత చంద్రుని ఉపరితలంతో కలుస్తుంది. “చంద్రయాన్-3 చంద్రునిపై ల్యాండ్ కావడానికి రెండు గంటల ముందు, చంద్రునిపై ఉన్న పరిస్థితుల ఆధారంగా ఆ సమయంలో ల్యాండర్ మాడ్యూల్‌ను ల్యాండ్ చేయడం సరైనదేనా అని మేము నిర్ణయిస్తాము. ఏదైనా అంశం అనుకూలంగా లేదని అనిపిస్తే, మేము మాడ్యూల్‌ను ల్యాండ్ చేస్తాము ఆగస్టు 27న చంద్రుడు వస్తాడు” అని ఇస్రోలోని స్పేస్ అప్లికేషన్స్ సెంటర్ డైరెక్టర్ నీలేష్ ఎం దేశాయ్ తెలిపారు.

రేఖా నాయక్: కాంగ్రెస్‌లో బీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్యే? అధికార పార్టీలో తొలి జాబితా ప్రకంపనలు

మిషన్ ల్యాండర్ మాడ్యూల్ అయిన విక్రమ్ అసలు షెడ్యూల్ ప్రకారం చంద్రుని ఉపరితలంపైకి చేరుకుంటుందని దేశాయ్ విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. చంద్రయాన్ ల్యాండింగ్ విజయవంతమైతే, భారతదేశం ఎలైట్ జాబితాలోకి ప్రవేశిస్తుంది. చంద్రుడిపై సాఫ్ట్ ల్యాండింగ్ సాధించిన నాలుగో దేశం అవుతుంది. అమెరికా, రష్యా, చైనాల సరసన భారత్ చేరనుంది. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని శ్రీహరికోటలోని ఇస్రో సతీష్ ధావన్ స్పేస్ సెంటర్ (ఎస్‌డిసిసి) నుంచి చంద్రయాన్-3ని జూలై 14న ప్రయోగించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *