‘ఆర్‌ఎక్స్‌ 100’, ‘బెదురులంక 2012’ సినిమాలకు అదే జరిగింది: హీరో కార్తికేయ




యువ కథానాయకుడు కార్తికేయ గుమ్మకొండ, ‘డీజే టిల్లు’ ఫేమ్ నేహా శెట్టి జంటగా నటించిన చిత్రం ‘బెదురులంక 2012’. లౌక్య ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్స్ బ్యానర్‌పై యువరాజ్ సమర్పణలో సి.రవీంద్ర బెనర్జీ (బెన్నీ) ముప్పానే నిర్మించారు. క్లాక్స్ దర్శకుడిగా పరిచయం అవుతున్నాడు. శుక్రవారం (ఆగస్టు 25) సినిమా విడుదల కానున్న సందర్భంగా కార్తికేయ మీడియాతో ముచ్చటించారు. ఆ ఇంటర్వ్యూ విశేషాలు..

కార్తికేయ 2012లో మీకు ఏమి గుర్తుంది?
ఇది యుగాంతం. ఆ సమయంలో నేను కాలేజీలో ఉన్నాను. వార్తల్లో, చర్చల్లో శకం ముగిసిపోయిందనే మాట ఎక్కువగా వినిపిస్తోంది. రెండు మూడు హాలీవుడ్ సినిమాలు కూడా వచ్చాయి. వారు చూసారు.

2012లో కార్తికేయకి, ఇప్పుడు 2023లో కార్తికేయకి మీరు గమనించిన మార్పు ఏమిటి?
పరిపక్వత పెరిగింది. అప్పుడు వారు జీవితం గురించి ప్రతిదీ తెలుసు అనుకున్నారు. ఏమీ తెలియదని ఇప్పుడు అర్థమైంది. ఆ రోజుల్లో చిలిపి చేష్టలు. ఇప్పుడు కాస్త పద్దతిగా వ్యవహరిస్తున్నాను.

‘బెదురులంక 2012’ కథ మీకు ఎలా వచ్చింది? ఆ కథ ఏమిటి?
అజయ్ భూపతి ద్వారా దర్శకుడు గడియారానికి నన్ను పరిచయం చేశారు. వీరిద్దరూ రామ్ గోపాల్ వర్మ సహచరులు. కరోనా సమయంలో క్లాక్స్ నాకు కథ చెప్పాడు. ప్రపంచం అంతం అవుతుందని అప్పట్లో ప్రచారం జరిగింది! కథకి చాలా కనెక్ట్ అయ్యాను. ప్రేక్షకులు మారారు. కథలో కొత్తదనం, వినోదం కారణంగా ఓకే అయింది.

దర్శకుడు క్లాక్స్ చెప్పిన కథను తెరపైకి తీసుకొచ్చాడా?
నిజం చెప్పాలంటే.. ఈ కథ విన్నప్పుడు నాకు విజువల్ ఏమీ కనిపించలేదు. ఉదాహరణకు.. కమర్షియల్ కథ వింటున్నప్పుడు అంతకు ముందు సినిమాల్లో విజువల్స్ మెరుస్తాయి. కొన్ని సన్నివేశాలు గుర్తుకు వస్తాయి. ‘బెదురులంక 2012’ కథకు సంబంధించి ఎలాంటి ప్రస్తావన లేదు. కాబట్టి కొత్త. సినిమా పూర్తయిన తర్వాత కూడా. నాకు చాలా సంతోషంగా అనిపించింది. బాగా వచ్చింది. వినోదం మరియు సందేశం రెండూ ఉన్నాయి. ప్రేక్షకులను ఆలోచింపజేసే సన్నివేశాలు, డైలాగ్స్ ఉన్నాయి. వారిలో చిన్నపాటి మార్పు వస్తుందని నా నమ్మకం. రెండున్నర గంటలు బాగా ఎంజాయ్ చేస్తారు. పంచ్-టు-పంచ్ డైలాగ్‌ల మాదిరిగా కాకుండా, పరిస్థితి నుండి ఎక్కువ కామెడీ సృష్టించబడింది.

శివ శంకర వరప్రసాద్ పేరు సూచించారా?
సినిమాలో పాత్ర పేరు శివ. ఆ సీన్ దగ్గర ‘శివ షో బిగిన్స్, శివ అట చద్దాన్’ అని చెప్పాలి. ఇంపాక్ట్ సరిపోదని, శివ పేరు చిన్నదని అనుకుంటున్నాం. సెట్‌లో ఎవరో శివ శంకర్ అయితే బాగుంటుందని అన్నారు. ఇక శివ శంకర వరప్రసాద్ పేరు మార్మోగిపోయింది. అప్పుడు వచ్చిన ఆలోచనకు ఆ షాట్‌లో చెప్పాం.

శివుడి పాత్ర గురించి చెప్పండి!
శివుడు స్వతంత్రుడు. తన ఇష్టం వచ్చినట్లు జీవిస్తాడు. సిటీలో గ్రాఫిక్ డిజైనర్ ఉద్యోగం మానేసి పల్లెటూరుకు వెళ్లాడు. నన్ను ఎవరైనా జడ్జ్ చేస్తున్నారా? నేను ఏమి చేసానని ఎవరైనా ఆశ్చర్యపోతున్నారా? అతను దాని గురించి అసలు పట్టించుకోడు. అలాగే, అతను ఎవరినీ ఇబ్బంది పెట్టడు. అతను తన పని చేస్తాడు. మీకు నచ్చని పని చేస్తే, మీరు చేయరు.

ట్రైలర్ విడుదల చేసిన రామ్ చరణ్! అతను ఏమన్నాడు?
ట్రైలర్ ఆయనకు బాగా నచ్చింది. సంగీతం బాగుందని అన్నారు. షాట్స్ మేకింగ్, నేహా శెట్టితో నా పెయిర్ బాగుందని చెప్పాడు. నా గురించి కొన్ని మంచి విషయాలు చెప్పారు. శివశంకర్ వరప్రసాద్ డైలాగ్ గురించి సరదాగా మాట్లాడుకున్నాం.

మీకు, నేహాశెట్టికి మధ్య వచ్చే సన్నివేశాలు ఎలా ఉన్నాయి? ప్రేమకథ ఎలా ఉండబోతోంది?
సిటీ నుంచి పల్లెటూరికి వచ్చిన యువకుడి పాత్ర నాది అయితే… బెదురులంక లోకం మాత్రమే తెలిసిన రాష్ట్రపతి కూతురిగా నేహాశెట్టి కనిపించనుంది. శివతో ప్రేమలో పడ్డాడు. శివది బలమైన పాత్ర. అందరి ముందు ఐ లవ్ యూ అంటాడు. ప్రేమించిన అబ్బాయికి ప్రేమ చెప్పడానికి అమ్మాయి భయపడుతుంది. ఆ మేరకు వారిద్దరి మధ్య సన్నివేశాలు ఎలా ఉండాలో అలాగే ఉన్నాయి. సన్నివేశాలన్నీ క్యూట్‌గా ఉన్నాయి. పాటలు, సన్నివేశాలు చిత్రీకరించినప్పుడు మా మధ్య కెమిస్ట్రీ కుదిరిందని అర్థమైంది.

నేహా శెట్టి ‘డీజే టిల్లు’తో క్రేజ్ తెచ్చుకుంది. మీ సినిమాలో పల్లెటూరి అమ్మాయి పాత్ర. అస్సలు భయపడుతున్నారా?
సినిమా మొదలయ్యాక భయపడ్డాం. నేహా శెట్టి మంచి నటి. ‘డీజయ్ టిల్లు’లో బాగా చేసింది. వైవిధ్యమైన పాత్రలో కూడా చేస్తాడా? అని సందేహం. ‘ఆర్‌ఎక్స్‌ 100’ తర్వాత రగ్గడ్‌ లుక్‌ మెయింటైన్‌ చేసిన ఈ కుర్రాడు ఆ పాత్రను బాగానే చేసాడు, డిఫరెంట్‌ క్యారెక్టర్‌ చేస్తాడా? లేదా? నా గురించి వాళ్ళు ఎలా అనుకున్నారో.. అదే అమ్మాయికి అలాగే అనిపించింది. ఒకటి రెండు రోజుల తర్వాత నేహా శెట్టి డిఫరెంట్ గా చేస్తుందని అర్థమైంది. అమ్మాయి కూడా చాలా జాగ్రత్తలు తీసుకుంది. రాధిక పాత్ర ఎక్కడా కనిపించకుండా కష్టపడింది. మేం కూడా జాగ్రత్తలు తీసుకున్నాం.

‘ఆర్‌ఎక్స్ 100’లో మీ పాత్ర శివ, గోదావరి నేపథ్యంలో సాగే కథ! ‘బెదురులంక 2012’లో మీ పేరు శివ, గోదావరి నేపథ్యంలో చేసిన సినిమా ఇది! సెంటిమెంట్‌ని మీరు ఊహించగలరా?
యాదృచ్ఛికంగా జరిగింది. కథ నచ్చి రెండు సినిమాలు చేశాను. పాత్ర పేరు శివ అని చెప్పినప్పుడు ఘడియలతో చెప్పలేదు. చాలా రోజుల తర్వాత అతనికి గుర్తు చేశాను. ఆ సినిమాలో పాత్ర పేరు తనకు గుర్తు లేదని చెప్పాడు. ఆ పాత్రకు, మైండ్ సెట్ కు శివ అనే పేరు సెట్ అవుతుందని అన్నారు. ఆ సెంటిమెంట్ వర్కవుట్ అయ్యి ఈ సినిమా కూడా హిట్ అయితే హ్యాపీ. హిట్ అవుతుందనే నమ్మకంతో ఉన్నాం.

కొత్త దర్శకుడు, కాన్సెప్ట్ ఓరియెంటెడ్ సినిమా.. నిర్మాత బెన్నీ ముప్పనేని సహకారం ఎలా ఉంది?
2012 నాటి పల్లెటూరి నేపథ్యంలో కథ సాగుతుంది. జనం పరుగులు తీస్తున్న దృశ్యం. మరింత మంది అవసరం. నిర్మాత ఖర్చు విషయంలో రాజీ పడలేదు. కథకు కావాల్సినవన్నీ సమకూర్చారు. సంగీత దర్శకుడిగా మణిశర్మను తీసుకున్నారు. ఇందులో హీరోయిన్‌గా నేహా శెట్టిని సజెస్ట్ చేశారు. ఆయన నిర్మాణంలో సినిమా చేయడం చాలా సంతోషంగా ఉంది.

మణిశర్మ ఈ సినిమాకు ఎలాంటి బలాన్నిచ్చాడు?
మణిశర్మ నేపథ్య సంగీతం సినిమాకు చాలా బలాన్నిచ్చింది. అఫ్ కోర్స్.. పాటలన్నీ సూపర్ హిట్ అయ్యాయి. అయితే ఇది కొత్త జోనర్ సినిమా. అనేక లేయర్‌లు మరియు థీమ్ మ్యూజిక్‌లు ఉన్నాయి. అతను వాటిని బాగా మోసుకెళ్ళాడు. అద్భుతమైన రీరికార్డింగ్.

మామూలుగా అయితే మణిశర్మ ఇంటర్వ్యూలు ఇవ్వరు. మీరు అతన్ని ఎలా ఒప్పించారు?
మణిశర్మ కాటుక ఇస్తే బాగుంటుందని అనుకున్నాను. ఆ విషయం దర్శకుడికి చెప్పండి. అని క్లాక్స్ అడిగితే.. ‘ఎందుకు కొరుకుతావు? నువ్వు కార్తికేయ రా. మనం మాట్లాడుకుందాం. ఇంటర్వ్యూ చేద్దాం! చాలా సినిమాలు చేశాను. ఇలాంటి సినిమా ఇంతవరకూ రాలేదు. తొలి సినిమా చేసిన ఫీలింగ్ ఉంది’ అని అన్నారు. ఈ సినిమా రీరికార్డింగ్ చేస్తున్నప్పుడు చాలా ఎగ్జైట్ అయ్యాడు.

‘బెదురులంక 2012’ తర్వాత మరో సినిమా ప్రకటించలేదు. కారణాలేంటి?
కథల ఎంపికలో మరింత జాగ్రత్తగా ఉంటాను. సినిమాలు ప్రకటించలేదు కానీ చర్చలు జరుగుతున్నాయి. యూవీ క్రియేషన్స్‌లో ఓ సినిమా చేస్తున్నాను. ఇది యాక్షన్ మరియు క్రైమ్ కామెడీ జానర్ చిత్రం. ప్రశాంత్ అనే కొత్త దర్శకుడితో ఆ సినిమా చేస్తున్నాను. మరో రెండు మూడు సినిమాలు చర్చల దశలో ఉన్నాయి.

‘ఆర్‌ఎక్స్ 100’కి సీక్వెల్‌ని ఆశించవచ్చా?
‘Rx 100 – 2’ కాదు. అజయ్ భూపతి, నేను కలిసి సినిమా చేయాలనే ఆలోచనలో ఉన్నాం. సరైన కథ చెప్పాలి. కొన్ని పాయింట్లు. అన్నీ ఖరారు కాగానే సినిమాను ప్రకటిస్తాం.

‘వలిమై’తో తమిళనాడులో మంచి గుర్తింపు తెచ్చుకున్నారు. తెలుగు తమిళ ద్విభాషా సినిమాలు ఎందుకు చేయడం లేదు?
‘వలిమై’ తర్వాత తమిళ ప్రేక్షకుల్లో గుర్తింపు తెచ్చుకున్న మాట వాస్తవమే. కాబట్టి, ప్రతి సినిమా తమిళ భాషలో విడుదల చేయకూడదు. కథ తెలుగు, తమిళ ప్రేక్షకులకు నచ్చుతుందని భావించినప్పుడు ద్విభాషా చిత్రంగా రూపొందిస్తాను. ‘వలిమై’ తర్వాత తమిళం నుంచి రెండు మూడు అవకాశాలు వచ్చినా నాకైతే ఎగ్జైటింగ్‌గా అనిపించలేదు. అందుకే ఆ సినిమాలు చేయలేదు.

ఇటీవల చిరంజీవి గొప్పతనం గురించి మీరు చెప్పిన మాటలు వైరల్‌గా మారాయి. ఆ వ్యాఖ్యలు ఒక అభిమానిగా చేశారా?
ఒక ఇంటర్వ్యూలో ప్రశ్న అడిగితే, సమాధానం చెప్పండి. నేను ఆయన అభిమానిని. అంతకంటే నాకు స్ఫూర్తినిచ్చిన వ్యక్తి చిరంజీవి. సినిమాల పట్ల నా బాధ్యతను పెంచిన వ్యక్తి చిరంజీవి. ఆయనలా డ్యాన్స్ చేసి హీరోగా నిలదొక్కుకోవాలని ఇండస్ట్రీకి వచ్చాను. మా ఇంట్లో అమ్మ కూడా ‘వాడు ఒక్క పని కూడా సరిగ్గా చేయడు. సినిమా అంటే బాధ్యత’. అతను బాధ్యతకు కారణం.

మీ ప్రయాణంలో హెచ్చు తగ్గులు ఉన్నాయి. విజయం మరియు వైఫల్యాల నుండి మీరు ఏమి నేర్చుకున్నారు?
ఒక్కో సినిమా నుంచి ఒక్కో విషయం నేర్చుకుంటాం. ప్రతి సినిమా హిట్ అవ్వాలని కోరుకుంటున్నాం. మేము ఫలితం కోసం ఆశిస్తున్నాము. అలా చేయనప్పుడు ఎక్కడ తప్పు జరిగింది? ఆలోచిద్దాం. ఉదాహరణకు సీన్ బాగుందని, పాయింట్ కొత్తగా ఉందని అర్థం చేసుకుంటే సినిమా తీయకూడదు. ప్రతి సన్నివేశం ఉత్కంఠభరితంగా ఉన్నప్పుడే కథనం సాగాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *