నేషనల్ ఫిల్మ్ అవార్డ్స్ 2023: మైత్రి మూవీ మేకర్స్ నిర్మాతలకు అవధుల్లేవ్.

ఐకాన్ స్టార్ అల్లు అర్జున్ జాతీయ ఉత్తమ నటుడి అవార్డును అందుకున్నారు, మా ‘పుష్ప’ చిత్రానికి ఈ అవార్డు రావడం మాకు చాలా గర్వంగా ఉంది. ఇది చరిత్రలో నిలిచిపోతుంది” అని మైత్రీ మూవీ మేకర్స్ నిర్మాతలు నవీన్ యెర్నేని, వై రవిశంకర్ అన్నారు. 69వ జాతీయ చలనచిత్ర అవార్డులు, భారతీయ చలనచిత్ర పరిశ్రమలో ప్రతిష్టాత్మక కార్యక్రమం.టాలీవుడ్ అగ్ర నిర్మాణ సంస్థ మైత్రీ మూవీ మేకర్స్ నిర్మించిన ‘పుష్ప: ది రైజ్’ మరియు ‘ఉప్పెన’ 2021 సంవత్సరానికి మూడు జాతీయ అవార్డులను గెలుచుకున్నాయి. ఐకాన్ స్టార్ అల్లు అర్జున్ ‘పుష్ప: ది రైజ్’లో తన నటనకు జాతీయ ఉత్తమ నటుడు అవార్డును గెలుచుకున్నాడు.అల్లు అర్జున్ జాతీయ అవార్డు అందుకున్న తొలి తెలుగు నటుడిగా చరిత్ర సృష్టించాడు.అలాగే ‘పుష్ప’ చిత్రానికి సంగీతం అందించిన రాక్ స్టార్ దేవి శ్రీ ప్రసాద్. , ఉత్తమ సంగీత దర్శకునిగా అవార్డు గెలుచుకుంది.అలాగే ‘ఉప్పెన’ చిత్రానికి జాతీయ ఉత్తమ తెలుగు చిత్రం అవార్డు లభించింది.ఈ సందర్భంగా మైత్రీ మూవీ మేకర్స్ నిర్మాతలు మీడియా సమావేశం ఏర్పాటు చేసి సంతోషం వ్యక్తం చేశారు.

ఈ సందర్భంగా నిర్మాత నవీన్ యెర్నేని మాట్లాడుతూ.. ఐకాన్‌స్టార్‌కి జాతీయ అవార్డు రావడం చాలా సంతోషంగా, గర్వంగా ఉంది. పుష్ప సినిమా షూటింగ్ సమయంలో అల్లు అర్జున్ కచ్చితంగా నేషనల్ అవార్డ్ గెలుస్తాడని సుకుమార్ అన్నారు. అది ఈరోజు నిజం. ఇంత మంచి సినిమాని అందించిన అల్లు అర్జున్‌గారికి, సుకుమార్‌గారికి థాంక్స్‌. అలాగే దేవిశ్రీ ప్రసాద్ గారికి జాతీయ అవార్డు రావడం ఆనందంగా ఉంది. పుష్ప సంగీతం ప్రపంచ వ్యాప్తంగా సంచలనం సృష్టించింది. దేవిశ్రీ మనకు ఎన్నో సూపర్ హిట్ సినిమాలు అందించాడు. అలాగే ఉప్పెన ఉత్తమ తెలుగు చిత్రంగా జాతీయ అవార్డును గెలుచుకోవడం గర్వకారణం. దర్శకుడు బుచ్చిబాబు, హీరో వైష్ణవ్ తేజ్, హీరోయిన్ కృతి శెట్టి, విజయ్ సేతుపతి, దేవిశ్రీ ప్రసాద్ మరియు టీమ్‌కి అభినందనలు. అలాగే ఆర్ఆర్ఆర్ సినిమాకు దాదాపు ఆరు అవార్డులు రావడం ఆనందంగా ఉంది. జాతీయ అవార్డు విజేతలందరికీ అభినందనలు.

వై రవిశంకర్ మాట్లాడుతూ.. పుష్ప, ఉప్పెన మా బ్యానర్‌లో చాలా ప్రతిష్టాత్మకమైన చిత్రాలు. రెండు సినిమాలు కమర్షియల్‌గా హిట్‌ అయ్యేలా చాలా జాగ్రత్తలు తీసుకున్నాం. చిరంజీవి మొదట ‘ఉప్పెన’ కథ విని బాగుందని చెప్పి ప్రోత్సహించారు. బుచ్చిబాబు సానా అద్భుతంగా చేసింది. 70 ఏళ్ల చరిత్రలో జాతీయ అవార్డు అందుకున్న తొలి తెలుగు నటుడిగా పుష్పతో అల్లు అర్జున్ చరిత్ర సృష్టించారు. ఇది మనకే కాదు తెలుగు సినిమా చరిత్రలో చిరకాలం గుర్తుండిపోతుంది. ఉప్పెన, పుష్ప చిత్రాలకు దేవిశ్రీ ప్రసాద్ అద్భుతమైన సంగీతాన్ని అందించారు. ఇప్పుడు పుష్ప నుంచి దేవిశ్రీ ప్రసాద్ కి అవార్డు రావడం ఆనందంగా ఉంది. ఉప్పెన, పుష్ప ఈ రెండు విజయాల్లో సుకుమార్ దే సింహభాగం. ఆర్‌ఆర్‌ఆర్‌, కొండపొలం సినిమాలకు జాతీయ అవార్డులు రావడం నాకెంతో సంతోషాన్నిచ్చింది. జాతీయ అవార్డు విజేతలందరికీ అభినందనలు.

==============================

*******************************************

*******************************************

*******************************************

*******************************************

*******************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-24T22:04:23+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *