RIL బోర్డులో అంబానీ వారసులు చేరారు అంబానీ వారసులు RIL బోర్డులో చేరారు

ఇషా, ఆకాష్ మరియు అనంత్ కంపెనీకి నాన్ ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్లుగా ఉన్నారు

  • నీతా బోర్డు నుండి నిష్క్రమించింది

  • ముఖేష్‌ చైర్మన్‌గా, ఎండీగా మరో ఐదేళ్లు కొనసాగనున్నారు.

  • 46వ AGMలో కీలక ప్రకటనలు

ముంబై: భారతదేశపు అతిపెద్ద లిస్టెడ్ కంపెనీ రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ లిమిటెడ్ (RIL) చైర్మన్ ముఖేష్ అంబానీ, ఆసియా కుబేరుల వారసత్వ ప్రణాళిక అమలును ప్రారంభించారు. ఆయన కుమార్తె ఇషా, కుమారులు ఆకాష్‌, అనంత్‌లను ఆర్‌ఐఎల్‌ బోర్డు సభ్యులుగా నియమించారు. RIL వార్షిక సాధారణ సమావేశం (AGM) వాస్తవంగా నిర్వహించబడటానికి ముందు కంపెనీ బోర్డు సోమవారం సమావేశమై వారి నియామకాలను ఆమోదించింది. వారు బోర్డులో నాన్ ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్లుగా కొనసాగుతారు. బిజినెస్ మేనేజ్‌మెంట్ విభాగాల్లో మాత్రమే డైరెక్టర్లుగా ఉన్న ఈ ముగ్గురికి ఇప్పుడు ఆర్‌ఐఎల్ బోర్డులో చోటు దక్కింది. మరోవైపు రిలయన్స్‌ బోర్డు నుంచి ముఖేష్‌ భార్య నీతా అంబానీ రాజీనామా చేశారు. అయితే, ఆమె బోర్డులో శాశ్వత ఆహ్వానితురాలిగా ఉంటారని కంపెనీ తెలిపింది. ఇక నుంచి నీతా అంబానీ రిలయన్స్ ఫౌండేషన్ అనే స్వచ్ఛంద సంస్థ కార్యకలాపాలపై పూర్తిగా దృష్టి సారిస్తుంది. కాగా, రిలయన్స్‌ చైర్మన్‌, ఎండీగా ముఖేష్‌ అంబానీ మరో ఐదేళ్లపాటు కొనసాగనున్నారు. 2021లోనే వారసత్వ ప్రణాళిక కోసం అంబానీ నడుం బిగించారు. గతేడాది రిలయన్స్ టెలికాం విభాగం రిలయన్స్ జియో ఇన్ఫోకామ్ పగ్గాలను తన పెద్ద కుమారుడు ఆకాష్ అంబానీకి అప్పగించారు. కూతురు ఇషాకు రిటైల్ బాధ్యతలు అప్పగించగా, చిన్న కొడుకు అనంత్ అంబానీకి న్యూ ఎనర్జీ నిర్వహణ బాధ్యతలు అప్పగించారు.

ఐదేళ్లలో 100 CBG ప్లాంట్లు: వ్యవసాయ వ్యర్థాలను గ్యాస్‌గా మార్చేందుకు వచ్చే ఐదేళ్లలో 100 కంప్రెస్డ్ బయోగ్యాస్ (సీబీజీ) ప్లాంట్లను ఏర్పాటు చేస్తామని అంబానీ ప్రకటించారు. జామ్‌నగర్‌లో రెండు డెమో యూనిట్లను ఏర్పాటు చేసిన తర్వాత, మొదటి వాణిజ్య CBG ప్లాంట్ ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని బారాబంకిలో కేవలం 10 నెలల్లో ఉత్పత్తిని ప్రారంభించిందని ఆయన చెప్పారు.

అంతర్జాతీయ మార్కెట్ కోసం కాంపా కోలా: రిలయన్స్ రిటైల్ తన శీతల పానీయాల బ్రాండ్ కాంపా కోలాను అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌కు పరిచయం చేయనున్నట్లు ప్రకటించింది. ఈ బ్రాండ్‌ను ముందుగా ఆసియా, ఆఫ్రికా మార్కెట్లలో విక్రయించనున్నట్లు వెల్లడించింది.

రిలయన్స్ రిటైల్ పట్ల ఆసక్తి ఉన్న గ్లోబల్ దిగ్గజాలు: రిలయన్స్ రిటైల్ వెంచర్స్ లిమిటెడ్ (RRVL)లో పెట్టుబడులు పెట్టేందుకు చాలా మంది అంతర్జాతీయ వ్యూహాత్మక మరియు ఆర్థిక పెట్టుబడిదారులు ఆసక్తి చూపుతున్నారని అంబానీ చెప్పారు. రిలయన్స్ రిటైల్‌లో దాదాపు ఒక శాతం వాటాను ఖతార్ ఇన్వెస్ట్‌మెంట్ అథారిటీ (క్యూఐఏ) రూ. 8,278 కోట్లకు (100 కోట్ల డాలర్లు) కొనుగోలు చేయనున్నట్లు గత వారం ఆర్‌ఐఎల్ ప్రకటించింది.

వచ్చే నెల 19 నుంచి జియోఎయిర్‌ఫైబర్

ఈ వినాయక చవితి (వచ్చే నెల 19న) నాడు JioAirFiber పేరుతో ఫిక్స్‌డ్ వైర్‌లెస్ 5G బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సేవలను ప్రారంభించనున్నట్లు ముఖేష్ అంబానీ AGMలో ప్రకటించారు. ఇది ఆప్టికల్ ఫైబర్ కనెక్టివిటీ అవసరం లేని బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సేవ. జియో ఎయిర్‌ఫైబర్ ద్వారా వచ్చే మూడేళ్లలో 20 కోట్ల కుటుంబాలను చేరుకోవాలని కంపెనీ లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. ప్రస్తుతం, ఆప్టికల్ ఫైబర్ నెట్‌వర్క్ ద్వారా మేము రోజుకు 15,000 కనెక్షన్‌లను అందించగలుగుతున్నాము. జియోఎయిర్‌ఫైబర్ ద్వారా రోజుకు 1,50,000 కనెక్షన్‌లను అందించడానికి ఈ సామర్థ్యం 10 రెట్లు పెరుగుతుందని కంపెనీ తెలిపింది. ఈ సర్వీస్ ద్వారా ఇప్పటి వరకు చేరుకోలేని ప్రాంతాలకు బ్రాడ్ బ్యాండ్ సేవలను అందించేందుకు అవకాశం ఉంటుందన్నారు. JioAirFiber పరికరం గరిష్టంగా సెకనుకు ఒకటిన్నర GB వేగంతో ఇంటర్నెట్ కనెక్టివిటీ సేవలను అందిస్తుంది. దీని ధర రూ.6,000 వరకు ఉంటుందని అంచనా.

జియో స్మార్ట్ హోమ్

ఇంట్లో ఎలక్ట్రానిక్ పరికరాలను సజావుగా నియంత్రించేందుకు జియో స్మార్ట్‌హోమ్ సేవలను ప్రారంభించనున్నట్లు రిలయన్స్ ప్రకటించింది. ఈ సేవలు ఇంటి నిర్వహణ మరియు అనుభవాన్ని పునర్నిర్వచించగలవని ముఖేష్ అంబానీ అన్నారు. ఈ సేవలను జియో స్మార్ట్ హోమ్ పరికరాలు (రూటర్, సెక్యూరిటీ కెమెరాలు), వినోదం కోసం సెట్-టాప్ బాక్స్, ఇ-రిమోట్ కంట్రోల్ కోసం స్మార్ట్ హోమ్ యాప్ ద్వారా పొందవచ్చు.

JFSL బీమా వ్యాపారంలోకి ప్రవేశిస్తుంది

జియో ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ లిమిటెడ్ (JFSL) బీమా వ్యాపారంలోకి ప్రవేశిస్తుందని అంబానీ వెల్లడించారు. వారు సాధారణ జీవితం, ఆరోగ్యం మరియు సాధారణ బీమా పథకాలను అందిస్తారు. రిలయన్స్ జియో మరియు రిటైల్ విభాగాల మాదిరిగానే, JFSL కూడా రిలయన్స్ వినియోగదారుల వ్యాపారాలకు మరో అమూల్యమైన జోడింపుగా నిరూపించబడుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-29T04:18:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *