ఆస్ట్రేలియా : మహిళ మెదడులో 3 అంగుళాల పరాన్నజీవి.. అరుదైన కేసు అని న్యూరో సర్జన్లు

ఓ మహిళ పలు అనారోగ్య సమస్యలతో రెండేళ్లుగా చికిత్స పొందుతోంది. చివరకు ఆమె ఆరోగ్యం విషమించడంతో వైద్యులు ఎంఆర్‌ఐ స్కాన్‌ చేశారు. ఆమె మెదడులో 3 అంగుళాల పరాన్నజీవిని గుర్తించి ఆశ్చర్యపోయారు.

ఆస్ట్రేలియా : మహిళ మెదడులో 3 అంగుళాల పరాన్నజీవి.. అరుదైన కేసు అని న్యూరో సర్జన్లు

ఆస్ట్రేలియా

ఆస్ట్రేలియా: ప్రపంచంలోనే తొలిసారిగా ఓ మహిళ మెదడులో పరాన్నజీవిని వైద్యులు గుర్తించారు. ఆమె పలు అనారోగ్య సమస్యలతో బాధపడుతోందని, అసాధారణ పరిస్థితులను ఎదుర్కొంటున్నట్లు వైద్యులు గుర్తించారు. ఆమె కేసు అనూహ్య మలుపు తిరిగింది.

చీమ్స్‌: కూల్‌ స్టైల్‌ వైరల్‌ మెమ్‌ డాగ్‌ చీమ్స్‌ ఇక లేరు.. సర్జరీ చేస్తుండగా ఆపరేషన్‌ టేబుల్‌పైనే మృతి
64 ఏళ్ల ఆస్ట్రేలియా మహిళ మెదడులో పరాన్నజీవిని వైద్యులు గుర్తించారు. కాన్‌బెర్రాకు చెందిన ఇన్ఫెక్షియస్ డిసీజ్ స్పెషలిస్ట్ డాక్టర్ సంజయ సేనానాయక్ షాకింగ్ కేసును వివరించారు. కేసును డీల్ చేస్తున్న న్యూరోసర్జన్‌ను సంప్రదించగా విషయం వెలుగులోకి వచ్చిందని ఆయన వెల్లడించారు.

గత రెండు సంవత్సరాలుగా, మహిళ న్యుమోనియా, కడుపు నొప్పి, అతిసారం, పొడి దగ్గు, జ్వరం, రాత్రి చెమటలు, నిరాశ మరియు జ్ఞాపకశక్తి కోల్పోవడం వంటి అనేక లక్షణాలతో ఆసుపత్రిలో చేరింది. 2022లో MRI స్కాన్ తర్వాత, వైద్య నిపుణులు శస్త్రచికిత్స చేశారు. ఎరుపు, 3 అంగుళాల పొడవు గల పరాన్నజీవిని బయటకు తీశారు. దీనిని శాస్త్రీయంగా ‘Ophidascaris Robertsii’ అని పిలుస్తారు. ఈ ప్రత్యేక రకం పురుగు సాధారణ పాములకు సంబంధించినది. అయినప్పటికీ, మానవులలో ఈ పరాన్నజీవి యొక్క మొదటి కేసు నమోదు చేయబడింది.

ఇజ్రాయెల్ : తెగిపడిన తలను మళ్లీ అమర్చేందుకు అరుదైన శస్త్రచికిత్స చేసిన వైద్యులు.. వైద్యరంగంలో అద్భుతం.

ఈ కేసులో మహిళకు పాములతో ప్రత్యక్ష సంబంధం లేకపోయినా, పాములు ఎక్కువగా తిరుగడే సరస్సు ప్రాంతంలో నివసించాయి. న్యూజిలాండ్ పాలకూర మరియు వంట కోసం సేకరించిన ఇతర ఆకు కూరల ద్వారా పాము గుడ్లు ఆమె కడుపులోకి ప్రవేశించి ఉండవచ్చని వైద్యులు భావిస్తున్నారు. ఇది అరుదైన కేసు అయినప్పటికీ మహిళ ఆరోగ్యం మెరుగైందని వైద్యులు చెబుతున్నారు. శస్త్రచికిత్స తర్వాత, ఆమె చాలా కాలం పాటు మందులు తీసుకోవాలని సూచించారు. ఈ కేసు చాలా అరుదు అని న్యూరో సర్జన్లు చెబుతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *