ఖుషీ దర్శకుడు: ‘ఖుషీ’లో హిందూ-ముస్లిం విభేదాలు కనిపించవు

సినిమా గురించి శివ మాట్లాడుతూ.. పెళ్లికి ముందు, పెళ్లి తర్వాత సమస్యలతో గతంలో చాలా సినిమాలు వచ్చాయని, ఈ సినిమాలో టైటిల్‌కు తగ్గట్టుగానే కథను ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌తో చెప్పాలనుకున్నాను. ట్రైలర్‌లో ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌తో కూడిన సన్నివేశాలు ఉన్నాయని, అవన్నీ థియేటర్‌లో హార్ట్ టచింగ్‌గా ఉన్నాయని అన్నారు. ‘డియర్ కామ్రేడ్’ #డియర్ కామ్రేడ్ సినిమా తర్వాత విజయ్ (విజయ్ దేవరకొండ)కి ఈ కథ చెప్పాను. ఏడాదిన్నర కథ తర్వాత విజయ్ ‘లైగర్’ #లైగర్ సినిమాతో బిజీగా ఉండటంతో సినిమా సెట్స్ పైకి వెళ్లింది. ‘నిన్నుకోరి’ #నిన్నుకోరి, ‘మజిలీ’, ‘టక్ జగదీష్’ చిత్రాల తర్వాత అవుట్ ఆఫ్ బాక్స్ సినిమా చేయాలని అనుకున్నాను, కానీ విజయ్‌ని కలిసినపుడు ‘ఖుషి’ #ఖుషీని స్టోరీ పాయింట్‌గా చెప్పాను. అది అతనికి బాగా నచ్చింది. ఈ సినిమా ప్రయాణం మొదలైందని దర్శకుడు శివ నిర్వాణ వివరించారు.

ఈ సినిమా మణిరత్నం ‘సఖి’ #సఖి తరహాలో ఉన్నప్పుడు.. ఇందులో ఓ ప్రత్యేక పాయింట్ ఉందని శివ అన్నారు. నేటి సమకాలీన సమాజంలోని ఒక సమస్యను విజయ్ మరియు సమంత వంటి ప్రముఖ తారలు చక్కగా పరిష్కరిస్తారని నేను నమ్ముతున్నాను. ఈ పాయింట్ వారికి కనెక్ట్ చేయబడింది. మేము ఆ పాయింట్‌ని ట్రైలర్‌లో చూపించలేదు. థియేటర్‌లోనే చూడాలని అన్నారు. (శివ నిర్వాణ)

shivanirvana.jpg

గతంలో వచ్చిన ‘నిన్నుకోరి’, ‘మజిలీ’ సినిమాలు ఫెయిల్‌ లవ్‌స్టోరీలైతే, ఈసారి ఎంటర్‌టైనింగ్, ఎనర్జిటిక్, ఫన్ లవ్ స్టోరీని రూపొందించాలనుకున్నాను. అయితే విజయ్ మరియు సమంత తమ పాన్-ఇండియన్ ఇమేజ్ కోసం సినిమాను పాన్-ఇండియన్ స్థాయికి తీసుకెళ్లాలని భావించినప్పుడు, ఐదు భాషలలో ఒకే టైటిల్ పెట్టడం మంచిదనిపించింది. అందుకే ‘ఖుషి’ అనే టైటిల్ ఫిక్స్ చేశాం. ఈ సినిమా విజయ్‌తో మొదలైంది. ఆ తర్వాత సమంత లాంటి హీరోయిన్ ఉంటే సినిమా మరింత బలంగా ఉంటుందని అడిగాం. ఈ సినిమాలో విజయ్‌ని లేడీ ఆడియన్స్‌ బాగా ఇష్టపడుతున్నారని వివరించారు.

ప్రేమ కథను కొత్తగా ఎలా చెప్పాలనే ఆలోచన నుంచి పుట్టిందే కాశ్మీర్ బ్యాక్ డ్రాప్. కథ రాసుకుంటూనే సెకండాఫ్ రెడీ అయింది. అయితే కాలేజీలో ఫస్ట్ టైమ్ లవ్ స్టోరీని చూపించే బదులు ఫీల్ గుడ్ ప్లేస్, ఆహ్లాదకరమైన ప్రదేశం నుంచి మొదలుపెడితే బాగుంటుందని అనుకున్నాను. అలాగే లీడ్‌ పెయిర్‌ల మధ్య పరిచయం సరదాగా ఉండాలి అనుకున్నాను. ట్రైలర్‌లో చూస్తే హీరో హీరోయిన్ బేగమ్‌ని మరోసారి పిలుస్తాడు. అంతా సరదాగానే ఉంది. సమంత షూటింగ్ కి ఎంతగానో సహకరిస్తుంది, చాలా డెడికేషన్ ఉన్న నటి, ఆమెకు ఆరోగ్య సమస్య వస్తే సపోర్ట్ చేయకపోతే ఎలా. సమంత గురించి దర్శకుడు మాట్లాడుతూ.. ట్రీట్‌మెంట్ మధ్యలో వచ్చేవారని, అయితే మధ్యలో గ్యాప్ ఇచ్చి షెడ్యూల్స్ చేయడం కష్టమని, పూర్తిగా నయమైన తర్వాతే రావాలని చెప్పాం.

khushistill.jpg

అన్ని పాటలను దర్శకుడు శివ నిర్వాణ రాశారు. ఇప్పుడే అలా జరిగిందని అంటున్నారు. పాటల కోసం సంగీత దర్శకుడు హేషమ్‌తో కూర్చున్నప్పుడు ఇద్దరికీ నచ్చిన ట్యూన్‌ దొరకలేదు. సినిమాలో కథానాయకుడికి కాశ్మీర్ అంటే ఇష్టం, అలాగే మణిరత్నం సినిమాలంటే చాలా ఇష్టం. ఆ తర్వాత శివ నా రోజా నువ్వే, దిల్ సే నువ్వే, అంజలి, గీతాంజలి నువ్వే అనే లిరిక్ రాశారు. హేశం ట్యూన్ చేసి పాడాడు. అలా శివ ఒక లైన్ రాస్తూ హేశం ట్యూన్ చేస్తున్నాడు. ఇది బాగా వర్కవుట్ అవుతుందని అన్ని పాటలు చేశాం. శివ ఇంతకుముందు సినిమాల్లో పాటలు రాశాడని, అయితే తన తదుపరి చిత్రం గీత రచయితలతో పనిచేస్తే, వీలుంటే తాను కూడా రాస్తానని చెప్పాడు.

విజయ్ దేవరకొండ గురించి మాట్లాడుతూ, అతనికి మంచి కామెడీ టైమింగ్ ఉందని చెప్పారు. ‘పెళ్లి చూపులు’, ‘గీత గోవిందం’ సినిమాల్లో అదే టైమ్‌ కామెడీ కనిపించినా ఇందులో స్టైలిష్‌ కామెడీ చేశాడు. విజయ్ పాత్ర అమ్మాయిలకు, కుటుంబ ప్రేక్షకులకు బాగా నచ్చుతుంది. ప్రతి ఒక్కరూ అతని పాత్రను కలిగి ఉంటారు. ‘ఖుషి’లో హిందూ, ముస్లింల మధ్య గొడవలు లేవు. అయితే చాలా సెన్సిటివ్ అంశాన్ని కథలో చూపిస్తాం. మీకు నచ్చుతుంది. ఆహ్లాదకరమైన వాతావరణం కోసం కాశ్మీర్‌ నేపథ్యాన్ని తీసుకున్నామని ఆయన వివరించారు.

అలాగే కథానాయిక సమంత గురించి మాట్లాడుతూ పాతకాలపు సమంత కనిపిస్తుందని అన్నారు. ‘ఫ్యామిలీ మేన్‌’ లాంటి డిఫరెంట్‌ జోనర్స్‌ చేసిన ఈమె ఇప్పుడు ఇలాంటి ప్రేమకథలో చూడడం చాలా బావుంది. రెండేళ్లుగా సినిమాలు చేస్తున్నా, మధ్యలో కోవిడ్‌ వచ్చింది. అప్పుడు కూడా కష్టపడి ఎలాగోలా ‘టక్ జగదీష్’ పూర్తి చేశాం. ఆ సినిమా థియేట‌ర్‌ కోసం చేసినా ఓటీటీకి వెళ్లింది. థియేటర్లలో రిలీజ్ చేస్తే రిజల్ట్ ఎలా ఉండేదో తెలియదు కానీ, నేను మనసు పెట్టి తీసిన సినిమా ఇది అని శివ అన్నారు.

khushi-team1.jpg

ఈ ‘ఖుషి’ సినిమా కథకు సమంత నిజజీవితానికి పోలిక, సంబంధమే లేదని ఆయన అన్నారు. ఇది మూడేళ్ల క్రితం రాసుకున్న కథ, ఇంతకుముందు ఆమెతో ‘మజిలీ’ సినిమా చేశాం కాబట్టి బాగా నటించగలదు కాబట్టి తీసుకున్నాం. నేను రాసిన కథలో ఆమె తన పాత్రను పోషించింది అంతే. నిర్వాణ దర్శకుడు మణిరత్నంకు తాను వీరాభిమానినని, అందుకే ఆయన సినిమాలంటే తనకు చాలా ఇష్టమని శివ చెప్పారు. ఇండస్ట్రీలోకి రావాలనుకున్నప్పుడు చెన్నై వెళ్లి జాయిన్ అవ్వాలని అనుకున్నా మణిరత్నాన్ని కలవలేకపోయాడు. తన సినిమాలంటే తనకు ఇష్టమని, అయితే వాటిని ఆయనలా తీయడం నాకు ఇష్టం లేదని, మణిరత్నంలా ఒక్క ఫ్రేమ్ కూడా ఎవరూ తీయలేరని శివ అన్నారు. సినిమాల నుంచి స్ఫూర్తి పొందుతామని చెప్పారు.

‘బాహుబలి’, ‘పుష్ప’, ‘ఆర్‌ఆర్‌ఆర్‌’, ‘కార్తికేయ’ లాంటి సినిమాలన్నీ మనకు నచ్చిన సినిమాలే. ఇతర భాషల వారు దీన్ని ఇష్టపడి పాన్ ఇండియా అయ్యారు. నా దృష్టిలో మనకు నచ్చిన మన నేటివిటీ సినిమా బాగా చేస్తే అది ఇతరులకు నచ్చి పాన్ ఇండియా సినిమా అవుతుంది. దీన్ని పాన్ ఇండియాగా మార్చడానికి మనం ముందుగా ప్లాన్ చేయాల్సిన అవసరం లేదని నేను భావిస్తున్నాను. ‘ఖుషి’ని థియేటర్‌లో చూసి మంచి అనుభూతిని పొందుతారని వివరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-29T18:13:19+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *