CXO ఫోరమ్: స్టార్ట్ అప్ ఎంటర్‌ప్రెన్యూర్స్ కోసం గొప్ప సాధికారత

స్టార్టప్‌లను ప్రారంభించడంలో మన దేశం ప్రపంచంలోనే మూడో స్థానంలో ఉంది. నేటి యువత కొత్త ఆలోచనలతో ముందుకు వస్తున్నారు. అయితే అందులో విజయం సాధించడం అంత ఈజీ కాదు. ఎన్నో సవాళ్లను ఎదుర్కోవాలి.. మార్కెట్ లో పోటీని తట్టుకుని మన ప్రత్యేకతను చాటుకోవాలి. మరియు, అలా జరగాలంటే, స్టార్టప్ ప్రారంభించే ముందు కొన్ని విషయాలను గుర్తుంచుకోవాలి. స్టార్టప్ వ్యవస్థాపకులకు సాధికారత కల్పించడంపై దృష్టి సారించాలి. అలాంటి అవకాశం ఇప్పుడు CXO ఫోరమ్‌లో మన కళ్ల ముందు ఉంది.

ఇటీవల ముగిసిన ఇండియన్ స్టార్ట్-అప్ ఫెస్టివల్ (ISF) 2023 యొక్క రెండవ ఎడిషన్ నుండి ఒక ముఖ్యమైన సందేశం ఆర్థిక పిరమిడ్ దిగువన ఉన్న స్టార్టప్‌ల యొక్క నిజమైన సమస్యలను పరిష్కరించడానికి సహకరించడం. 2023 స్టార్ట్-అప్ ఫెస్టివల్‌లో భాగంగా, 30 కంటే ఎక్కువ రంగాలకు చెందిన ప్రముఖ వ్యక్తులు స్టార్ట్-అప్ కమ్యూనిటీతో అంతర్దృష్టితో కూడిన కీనోట్ మరియు రౌండ్‌టేబుల్ చర్చలు నిర్వహించారు.

ఈ రౌండ్‌టేబుల్ CXO ఫోరమ్ తర్వాత ప్రతి కంపెనీలో CEO, COO మరియు CFO వంటి కీలక నాయకత్వ పాత్రల గురించి చర్చ జరుగుతుంది. కమ్యూనిటీకి సహకరించే ప్రయత్నంలో, ఈ నాయకత్వ స్థానాలను కలిగి ఉన్న ప్రముఖ కార్యనిర్వాహకులు CXO ఫోరమ్ అనే సింపోజియంను ప్రారంభించారు. ఈ ప్రయత్నం వెనుక ఉన్న దూరదృష్టి గల శ్రీ. అట్లూరి, BNY మెల్లన్‌లో మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ మరియు ఎంటర్‌ప్రైజ్ క్వాలిటీ ఇంజనీరింగ్ గ్లోబల్ హెడ్‌గా ఖ్యాతిని పొందారు.

స్టార్టప్ ఆలోచనలతో వస్తున్న యువ పారిశ్రామికవేత్తలకు మెంటర్‌షిప్ అందించడం CXO ఫోరమ్ యొక్క ప్రాథమిక లక్ష్యం. ఈ మార్గదర్శకత్వం నిర్మాణాత్మక పద్ధతిలో వారికి మార్గనిర్దేశం చేస్తోంది. మరియు ఈ ‘CXO ఫోరమ్’ కూడా వారి ఆలోచనలకు పెట్టుబడిని పొందడానికి వారికి సహాయం చేస్తోంది. కార్పొరేట్ల అత్యున్నత ర్యాంక్‌లో ఉన్న గొప్ప సాధకులందరూ సమాజానికి తిరిగి ఇస్తున్న బహుమతి.

ఇండియా స్టార్ట్-అప్ ఫౌండేషన్, ISF 2023లో లైఫ్‌టైమ్ అచీవ్‌మెంట్ విజేతలలో ఒకరైన మిస్టర్ అట్లూరి మాట్లాడుతూ, “స్టార్టప్‌లలో, మనం చాలా మంది సారూప్యత కలిగిన వ్యక్తులను చూస్తాము. వారికి వినూత్న ఆలోచనలు ఉంటే.. వారికి సరైన ఆలోచనలు ఉంటే.. రోడ్ మ్యాప్…అవి చాలా విజయవంతమవుతాయి.అతను ఇంకా మాట్లాడుతూ.. “కానీ మూస పద్ధతిలో ఉంటే, ఎవరైనా ప్రారంభించిన వ్యాపార నమూనాను వారు ఎక్కువ కాలం కొనసాగించలేరు. అదే కొత్త సాంకేతికతలను అవలంబించడం ద్వారా వారు చాలా వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతారు. అందుకే.. ఆలోచన ఎంత ముఖ్యమో.. ఆ ఆలోచనను అమలు చేయడానికి సరైన మార్గం, అవగాహన ప్రక్రియ కూడా అంతే ముఖ్యం. ఈ CXO ఫోరమ్ సరైన అభ్యాసం మరియు అవగాహన ప్రక్రియను అందిస్తుంది’ అని శ్రీ అట్లూరి అన్నారు.

స్టార్ట్-అప్ వ్యవస్థాపకుడు, సి-లెవల్ ఎగ్జిక్యూటివ్ రామ్ పుప్పాల మాట్లాడుతూ, “ప్రారంభ దశ స్టార్టప్‌లు నిజంగా డబ్బు సంపాదించడం ఎలాగో గుర్తించాలి, లాభం పొందడం కోసం కాదు, త్వరగా రాబడిని పొందే మార్గం గురించి ఆలోచించాలి. ఈ విషయంలో, మరొక వాల్ స్ట్రీట్ ఎగ్జిక్యూటివ్ రాజ్ అల్లాడ ఇలా పంచుకున్నారు, “పరిణామం చాలా ముఖ్యమైనదని నేను భావిస్తున్నాను. కస్టమర్ల నిజమైన విలువను కాపాడటం కూడా చాలా ముఖ్యం’ అని ఆయన అన్నారు.

సీఎక్స్‌ఓ ఫోరంలో చేరిన ఇతర ఎగ్జిక్యూటివ్‌ల వివరాల విషయానికి వస్తే.. మురళీ వుల్లగంటి (సీఈవో, పీపుల్ షోర్స్), బ్రహ్మానందరెడ్డి (సీటీవో, డేటాలింక్ సాఫ్ట్‌వేర్), బారీ రుడాల్ఫ్ (ఫౌండర్, ఫాల్కన్‌స్టార్ సాఫ్ట్‌వేర్), సాయి గుండవల్లి (సీఈవో, సోలిక్స్). ), అశోక్ చిటిప్రోలు (CEO , టెక్‌స్టార్ గ్రూప్), రామ్ పుప్పాల (CEO, ACI వరల్డ్‌వైడ్), రాజ్ అల్లడ (ట్రాన్స్‌ఫర్మేషన్ లీడర్, మేజర్ వాల్ స్ట్రీట్ ఫర్మ్), సంతోష్ యంసాని (ట్రాన్స్‌ఫర్మేషన్ లీడర్, BNY మెల్లన్), అజయ్ తివారీ (ఫౌండర్ & CEO, హ్యాపీ ఈ CXO ఫోరమ్‌లో లొకేట్), USS ఉప్పలూరి (ఛైర్మన్, EDVENSWA ఎంటర్‌ప్రైజెస్ లిమిటెడ్), సోమ రావు (గ్లోబల్ బిజినెస్ లీడర్, JP మోర్గాన్ చేజ్) మరియు చాలా మంది ఇతరులు కూడా ఉన్నారు.

ఈ CXO ఫోరమ్ ఏమి చేయబోతోంది?

వినూత్న స్టార్టప్ కాన్సెప్ట్‌లతో వస్తున్న తెలుగు యువతకు CXO ఫోరమ్ ఒక ముఖ్యమైన వేదికగా రూపుదిద్దుకోబోతోంది. కాబట్టి, ఈ CXO ఫోరమ్ యొక్క పని యువత ఆలోచనలను మరింత మెరుగుపరచడం. ఆపై CXO ఫోరమ్ వారితో లోతుగా కనెక్ట్ అవ్వడం. ఈ ప్లాట్‌ఫారమ్ ద్వారా, ప్రపంచ స్థాయిలో వారి ఆలోచనలను సమలేఖనం చేయడానికి వారికి అవకాశం ఇవ్వబడుతుంది. ఆ ఆలోచనలను అంతర్జాతీయ సాధనాలుగా మార్చడంలో కూడా సహాయపడుతుంది. కాబట్టి ఈ CXO ఫోరమ్ స్టార్టప్ కాన్సెప్ట్‌లకు ఒక వరం కానుంది. ఉత్తర అమెరికాలో NATS మరియు TANA వంటి జాతీయ తెలుగు సదస్సులలో CXO ఫోరమ్‌లను రూపొందించడంలో శ్రీ అట్లూరి కీలక పాత్ర పోషించారు. స్టార్టప్ వ్యవస్థాపకుల తరపున ఆయనకు అభినందనలు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-30T23:46:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *