హైదరాబాద్ : జేఎన్ టీయూహెచ్ లో ఎంబీఏ కోర్సు.. ఎవరికి అవకాశం..!

హైదరాబాద్‌లోని జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ టెక్నలాజికల్ యూనివర్సిటీ (JNTUH) ‘మాస్టర్ ఆఫ్ బిజినెస్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ (MBA)’ ప్రోగ్రామ్‌ను అందిస్తోంది. ఇది మూడేళ్ల వ్యవధి గల రెండవ పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేషన్ (PG) డిగ్రీ ప్రోగ్రామ్. ఆరు సెమిస్టర్లు ఉన్నాయి. యూజీసీ నిబంధనల ప్రకారం ఈ కార్యక్రమం రూపొందించబడింది. ప్రస్తుతం M.Tech/M.Pharmacy/MMC/MCA మొదటి సంవత్సరం కోర్సులను అభ్యసిస్తున్న అభ్యర్థులు ఈ ప్రోగ్రామ్‌లో చేరవచ్చు. అభ్యర్థులు ప్రస్తుతం చదువుతున్న కళాశాలలో ఆఫ్‌లైన్ తరగతులు మరియు GenTUH నుండి ఆన్‌లైన్ సెషన్‌లు ఉంటాయి. అటానమస్‌, నాన్‌ అటానమస్‌, జేఎన్‌టీయూహెచ్‌ అనుబంధ కళాశాలలు ఈ అవకాశాన్ని వినియోగించుకోవచ్చు. ఒక్కో కాలేజీలో ఒక్కో సెక్షన్‌కు 30 మంది చొప్పున బహుళ విభాగాలను ఏర్పాటు చేసుకోవచ్చు. ఆసక్తి గల అభ్యర్థులు తమ కళాశాల ప్రిన్సిపాల్‌ను సంప్రదించాలి.

ప్రోగ్రామ్ వివరాలు

ఇందులో డేటా అనలిటిక్స్, ఫైనాన్షియల్ అకౌంటింగ్ అండ్ అనాలిసిస్, మార్కెటింగ్ మేనేజ్‌మెంట్, బిజినెస్ ఎకనామిక్స్, లీగల్ అండ్ బిజినెస్ ఎన్విరాన్‌మెంట్, హ్యూమన్ రిసోర్స్ మేనేజ్‌మెంట్, మేనేజ్‌మెంట్ ఇన్ఫర్మేషన్ సిస్టమ్స్ మొదలైనవాటిని బోధిస్తారు.

  • ఫైనాన్స్, హ్యూమన్ రిసోర్స్ మేనేజ్‌మెంట్, మార్కెటింగ్ మేనేజ్‌మెంట్ మరియు టెక్నాలజీకి సంబంధించిన క్రియాత్మక జ్ఞానం; వారు వ్యాపార సమస్యలను పరిష్కరించడానికి అవసరమైన సాంకేతికతలపై శిక్షణ ఇస్తారు. మేనేజ్‌మెంట్ నిపుణులుగా ఎదగడానికి అవసరమైన కమ్యూనికేషన్ స్కిల్స్‌ను అభ్యర్థులకు నేర్పిస్తారు. వారు నిర్వహణ విధులు, భావనలు, సూత్రాలు మొదలైన వాటిపై అవగాహన కల్పిస్తారు.

కళాశాలలు తమ అంగీకారాన్ని తెలియజేయడానికి చివరి తేదీ: సెప్టెంబర్ 30

సెమిస్టర్ ఫీజు: రూ.25,000

అభ్యర్థులు సెమిస్టర్ ఫీజు చెల్లించడానికి చివరి తేదీ: అక్టోబర్ 30

వెబ్‌సైట్: www.jntuh.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-01T12:38:38+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *