నకిలీ ఈ-చలాన్: నగరంలో కూడా నకిలీ ఈ-చలాన్లు వస్తున్నాయి.

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-02T08:05:19+05:30 IST

ట్రాఫిక్ డిపార్ట్ మెంట్ పేరుతో మీ ఇంటికి చలాన్ వచ్చిందా?.. వెంటనే చలాన్ కట్టాలని ఎవరో వచ్చి చెప్పారు.

నకిలీ ఈ-చలాన్: నగరంలో కూడా నకిలీ ఈ-చలాన్లు వస్తున్నాయి.

– ట్రాఫిక్ జరిమానా చెల్లించడానికి సందేశాలు

– వారు పేర్కొన్న లింక్‌లో డబ్బు పంపడానికి సూచనలు

– డ్రైవర్లను మోసం చేస్తున్నారు

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): ట్రాఫిక్ డిపార్ట్ మెంట్ పేరుతో చలాన్ వచ్చిందా?.. ఎవరైనా వచ్చి వెంటనే చలాన్ కట్టాల్సిందేనని పట్టుబట్టారా?.. అయితే అది ఫేక్ అయితే ఒరిజినల్ ఏంటో కాస్త తెలుసుకుని స్పందించండి. లేకపోతే, మీ జేబు ఖాళీ అవుతుంది. నగరంలో ట్రాఫిక్ విభాగం వాహనదారులకు పోలీసుల పేరుతో నకిలీ ఈ-చలాన్లు పంపి మోసానికి పాల్పడుతున్నారని పోలీసులు హెచ్చరిస్తున్నారు. ఎక్కడ, ఏ సమయంలో ట్రాఫిక్ నిబంధనలను ఉల్లంఘించారనే వివరాలు లేకుండా నకిలీ లింక్ ద్వారా వచ్చే ఈ చలాన్లు ట్రాఫిక్ పోలీసుల చలాన్ల మాదిరిగానే ఉంటాయి. నగరంలో ట్రాఫిక్ నిబంధనలు ఉల్లంఘించే డ్రైవర్లకు కంట్రోల్ రూమ్ నుంచి ఎస్ఎంఎస్ ద్వారా ఈ-చలాన్లు పంపి జరిమానా వసూలు చేయడం తప్పనిసరి. వాహనదారులు జరిమానాను ఆన్‌లైన్‌లో లేదా సంబంధిత పోలీస్ స్టేషన్లలో చెల్లించాలి.

ఈ నేపథ్యంలో గత కొద్ది రోజులుగా ట్రాఫిక్ పోలీసుల పేరుతో పలువురు వాహన చోదకులు నకిలీ ఈ-చలాన్‌లు స్వీకరిస్తున్నట్లు నేర విభాగం పోలీసులకు ఫిర్యాదులు అందాయి. నకిలీ చలాన్లలో ఎలాంటి వివరాలు లేకుండా నిర్దిష్ట తేదీన ట్రాఫిక్ నిబంధనలను ఉల్లంఘిస్తే రూ.1000 జరిమానా చెల్లించాల్సి ఉంటుంది. అదే సమయంలో వాహనదారులు సులువుగా జరిమానా చెల్లించేందుకు ఎస్‌ఎంఎస్‌లో ఇచ్చిన లింక్‌ను ఉపయోగించి జరిమానాను చెల్లిస్తున్నారు. అయితే ఆ సొమ్ము సైబర్ నేరగాళ్లకు చేరుతున్నట్లు పోలీసులకు ఫిర్యాదులు అందాయి. వాహనాలు లేని కొందరు ఈ జరిమానా చలాన్లు పొందుతున్నారు. ఇలాంటి మెసేజ్‌లు వచ్చిన వారు క్లారిటీ కోసం పోలీసులను ఆశ్రయించడంతో ఈ విషయం వెలుగులోకి వచ్చింది. ఇలాంటి నకిలీల పట్ల అప్రమత్తంగా ఉండాలని పోలీసులు హెచ్చరిస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-02T08:05:19+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *