మే 1 నుంచి సమ్మె అనివార్యం

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 02, 2024 | 02:21 AM

కేంద్ర ప్రభుత్వానికి మరో తలనొప్పి? కనీస మద్దతు ధరకు చట్టబద్ధత కల్పించాలంటూ ఇప్పటికే ఢిల్లీ శివార్లలో రైతులు పెద్ద ఎత్తున ఆందోళనలు చేస్తున్న తరుణంలో.. తాము కూడా ఆందోళన బాట పట్టిస్తామని రైల్వే సంఘాలు కేంద్రాన్ని హెచ్చరించాయి.

మే 1 నుంచి సమ్మె అనివార్యం

పాత పెన్షన్ ఇవ్వాలని డిమాండ్ చేస్తూ కేంద్ర ప్రభుత్వానికి

రైల్వే యూనియన్ల హెచ్చరిక

న్యూఢిల్లీ, మార్చి 1: కి.మీప్రభుత్వానికి మరో తలనొప్పి? కనీస మద్దతు ధరకు చట్టబద్ధత కల్పించాలంటూ ఇప్పటికే ఢిల్లీ శివార్లలో రైతులు పెద్ద ఎత్తున ఆందోళనలు చేస్తున్న తరుణంలో.. తాము కూడా ఆందోళన బాట పట్టిస్తామని రైల్వే సంఘాలు కేంద్రాన్ని హెచ్చరించాయి. కొత్త పెన్షన్ విధానాన్ని ఎత్తివేసి పాత పెన్షన్ విధానాన్ని (ఓపీఎస్) పునరుద్ధరించాలని, లేనిపక్షంలో మే 1 నుంచి సమ్మెకు దిగుతామని, ఇదే జరిగితే రైళ్ల రాకపోకలన్నీ నిలిచిపోయే అవకాశం ఉందని పలు సంఘాలు హెచ్చరించాయి. ఈ మేరకు రైల్వే యూనియన్ల ఆధ్వర్యంలో మార్చి 19న రైల్వే శాఖకు రైల్వే ఉద్యోగులు సమ్మె నోటీసు ఇవ్వనున్నారు. సమ్మెకు ప్రకటించిన మే 1వ తేదీనే ‘అంతర్జాతీయ కార్మిక దినోత్సవం’ కావడం గమనార్హం. సమ్మె అనివార్యమైతే, జాయింట్ ఫెడరేషన్ ఫర్ రివైవల్ ఆఫ్ ఓల్డ్ పెన్షన్ స్కీమ్ (జెఎఫ్‌ఆర్‌ఓపిఎస్) నిర్వహించే అవకాశం ఉంది. కొత్త పెన్షన్ విధానాన్ని ఎత్తివేసి పాత పెన్షన్ విధానాన్ని కొనసాగించాలని డిమాండ్ చేస్తున్నా కేంద్రం పట్టించుకోవడం లేదని జేఎఫ్‌ఆర్‌ఓపీఎస్ కన్వీనర్ శివ గోపాల్ మిశ్రా తీవ్ర అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. దీంతో ‘డైరెక్ట్ యాక్షన్’ తప్ప మరో ప్రత్యామ్నాయం కనిపించడం లేదు. జేఎఫ్‌ఆర్‌వోపీఎస్‌లో ఇతర శాఖలకు చెందిన ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు ఉన్నారని, రైల్వే ఉద్యోగులతో కలిసి సమ్మెకు దిగుతామని హెచ్చరించారు. సాధారణంగా వేసవి సెలవుల్లో చాలా మంది తమ కుటుంబ సభ్యులు, బంధువులతో కలిసి విహారయాత్రలకు, ఆధ్యాత్మిక యాత్రలకు ప్రణాళికలు వేసుకుంటారు. మే నెలలో ఇది ఎక్కువగా ఉంటుంది. రైల్వే యూనియన్ల ప్రతిపాదిత సమ్మెను మే 1 నుంచి అమలు చేస్తే రైళ్ల రాకపోకలకు తీవ్ర అంతరాయం ఏర్పడి ప్రయాణికులకు తీవ్ర ఇబ్బందులు ఎదురవుతాయని ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 02, 2024 | 02:21 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *