G20 డిన్నర్: G20 విందుకు మన్మోహన్ సింగ్, దేవెగౌడ, నితీష్ కుమార్‌లకు ఆహ్వానం

జి20 సదస్సు సందర్భంగా భారత రాష్ట్రపతి ఇచ్చే విందుకు కేంద్ర ప్రభుత్వం మాజీ ప్రధానులు మన్మోహన్ సింగ్, హెచ్‌డి దేవెగౌడలకు ఆహ్వానాలు పంపింది. వీరితో పాటు బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్‌ను కూడా విందుకు ఆహ్వానించారు.

G20 డిన్నర్: G20 విందుకు మన్మోహన్ సింగ్, దేవెగౌడ, నితీష్ కుమార్‌లకు ఆహ్వానం

G20 విందు

G20 విందు: G20 సదస్సు సందర్భంగా భారత రాష్ట్రపతి ఇచ్చిన విందుకు కేంద్ర ప్రభుత్వం మాజీ ప్రధానులు మన్మోహన్ సింగ్ మరియు HD దేవెగౌడలకు ఆహ్వానాలు పంపింది. వీరితో పాటు బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్‌ను కూడా ఈ విందుకు ఆహ్వానించారు. (మన్మోహన్ సింగ్, దేవెగౌడ) ఈ విందుకు ఆహ్వాన పత్రంలో భారత రాష్ట్రపతికి బదులుగా భారత రాష్ట్రపతి అని ముద్రించారు. (జి20 విందుకు హాజరుకానున్న నితీష్ కుమార్) సదస్సు సందర్భంగా నిర్వహించే విందుకు కేంద్రం 500 మంది ప్రముఖులను ఆహ్వానించింది.

ఉత్తర మాలి: అల్-ఖైదా అనుబంధ జిహాదీలు ఉత్తర మాలిలో పడవలు మరియు సైనిక స్థావరాలపై దాడి చేశారు… 64 మంది మృతి

తృణమూల్ అధినేత్రి, బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ జీ20 విందుకు హాజరు కావాలని నిర్ణయించుకున్నారు. సెప్టెంబరు 9-10 తేదీల్లో ఢిల్లీలో జరగనున్న జీ20 సదస్సులో అమెరికా, బ్రిటన్‌, కెనడా, యూరోపియన్‌ యూనియన్‌తో సహా వివిధ దేశాలకు చెందిన అగ్రనేతలు ఆతిథ్యం ఇవ్వనున్నారు. రాష్ట్రపతి ఇచ్చిన జి20 విందుకు కాంగ్రెస్ పార్టీకి చెందిన మల్లికార్జున్ ఖర్గేను ఆహ్వానించలేదు. కేబినెట్, రాష్ట్ర మంత్రులు, ముఖ్యమంత్రులందరినీ విందుకు ఆహ్వానించారు. ఖర్గే కేంద్ర కేబినెట్ మంత్రి హోదాలో ఉన్నారు. దేశంలో అతిపెద్ద ప్రతిపక్ష పార్టీ అధ్యక్షుడు.

G20 సమ్మిట్: స్పెయిన్ అధ్యక్షుడు పెడ్రో శాంచెజ్‌కి కరోనా… G20 సమ్మిట్‌కు డుమ్మా

ఇతర రాజకీయ పార్టీల నేతలకు ఆహ్వానం అందలేదని సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి. కేబినెట్, రాష్ట్ర మంత్రులు, ముఖ్యమంత్రులందరినీ విందుకు ఆహ్వానించారు. భారత ప్రభుత్వ కార్యదర్శులందరూ మరియు పెద్ద పారిశ్రామికవేత్తలతో సహా ఇతర ప్రముఖ అతిథులు కూడా అతిథి జాబితాలో ఉన్నారు. బీహార్‌ నుంచి నితీష్‌ కుమార్‌, జార్ఖండ్‌ నుంచి హేమంత్‌ సోరెన్‌, పశ్చిమ బెంగాల్‌ నుంచి మమతా బెనర్జీ, తమిళనాడు నుంచి ఎంకే స్టాలిన్‌, ఢిల్లీ నుంచి అరవింద్‌ కేజ్రీవాల్‌, పంజాబ్‌ నుంచి భగవంత్‌ మాన్‌ తదితరులు ఈ విందుకు హాజరవుతున్నట్లు నిర్ధారించారు.

ది బీస్ట్: అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ కారు చాలా పవర్ ఫుల్.. మన కార్లన్నీ పవర్ ఫుల్

వేదిక వద్దకు అన్ని దేశాల నేతలను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ స్వయంగా స్వాగతించనున్నారు. వీరికి శనివారం వర్కింగ్ లంచ్ కూడా ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు. శనివారం భారత మండపంలో రెండు సభలు జరగనుండగా ప్రధాని మోదీ ఉదయం 9 గంటలకు వేదిక వద్దకు చేరుకుంటారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *