జంట పేలుళ్లు: బాణసంచా ఫ్యాక్టరీల్లో పేలుళ్లు.. తొమ్మిది మంది మృతి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-17T17:55:36+05:30 IST

మంగళవారం తమిళనాడులోని విరుదునగర్ జిల్లాలో రెండు వేర్వేరు బాణసంచా తయారీ కర్మాగారాల్లో పేలుళ్లు సంభవించాయి. ఈ ప్రమాదాల్లో 9 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. కమ్మపట్టి గ్రామంలో ఒక పేలుడు, శివకాశిలో మరో పేలుడు జరిగినట్లు స్థానిక అధికారులు తెలిపారు.

జంట పేలుళ్లు: బాణసంచా ఫ్యాక్టరీల్లో పేలుళ్లు.. తొమ్మిది మంది మృతి

చెన్నై: తమిళనాడులోని విరుదునగర్ జిల్లాలో మంగళవారం రెండు వేర్వేరు బాణసంచా కర్మాగారాల్లో పేలుళ్లు సంభవించాయి. ఈ ప్రమాదాల్లో 9 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. కమ్మపట్టి గ్రామంలో ఒక పేలుడు, శివకాశిలో మరో పేలుడు జరిగినట్లు స్థానిక అధికారులు తెలిపారు. ఒకే రోజు ఒకే జిల్లాలో రెండు పేలుళ్లు జరగడం ప్రజలను అయోమయానికి గురి చేసింది.

కమ్మపట్టి గ్రామంలోని బాణాసంచా ఫ్యాక్టరీలో పేలుడు సంభవించి ఐదుగురు మృతి చెందినట్లు అగ్నిమాపక శాఖ అధికారులు తెలిపారు. అదే జిల్లాలోని శివకాశి సమీపంలో మొదటి పేలుడు సంభవించిందని, తమ సిబ్బంది వెంటనే మంటలను అదుపు చేశారని అధికారులు తెలిపారు. ఈ ఘటన జరిగిన కొద్దిసేపటికే కమ్మపట్టిలోని బాణాసంచా ఫ్యాక్టరీలో పేలుడు సంభవించింది. ఈ రెండు పేలుళ్ల వెనుక కారణాలు ప్రస్తుతం విచారణలో ఉన్నాయి.

ఇదిలా ఉండగా, గత వారం కూడా తమిళనాడులోని అరియలూరు జిల్లాలో బాణాసంచా కర్మాగారంలో జరిగిన పేలుడులో తొమ్మిది మంది మృతి చెందగా పలువురు గాయపడ్డారు. ప్రాథమిక సమాచారం ప్రకారం, పేలుడు సంభవించినప్పుడు కొంతమంది శిక్షణ లేని కార్మికులు ఫ్యాక్టరీలో రసాయనాలు కలుపుతున్నారు. అప్పట్లో 23 ఫ్యాక్టరీల్లో 23 మంది కార్మికులు ఉండేవారు. ఈ ఘటనలో మృతుల కుటుంబాలకు ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ ఒక్కొక్కరికి రూ.3 లక్షల చొప్పున పరిహారం ప్రకటించారు. ఈ సంఘటనకు 24 గంటల ముందు, కర్ణాటక-తమిళనాడు సరిహద్దు సమీపంలోని అత్తిబెలె (బెంగళూరు గ్రామీణ)లో బాణాసంచా నిల్వ ఉన్న గోదాములో భారీ పేలుడు సంభవించి 13 మంది మరణించారు మరియు నలుగురు గాయపడ్డారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-17T18:00:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *