చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాది సిద్ధార్థ్ లూత్రా వాదనలు ఖరీదు..

అమరావతి : ఆంధ్రప్రదేశ్ స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కేసులో టీడీపీ అధినేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి నారా చంద్రబాబు నాయుడు తరపున అవినీతి నిరోధక శాఖ కోర్టుకు హాజరైన సీనియర్ న్యాయవాది సిద్ధార్థ్ లూత్రా చాలా అనుభవం ఉన్నవారు. ప్రాథమిక హక్కులు, ఎన్నికల సంస్కరణలు, క్రిమినల్ చట్టాలు మరియు విధానపరమైన సమస్యలపై కేంద్ర, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల తరపున అనేక కేసుల్లో ఆయన గట్టిగా వాదించారు. వైట్ కాలర్ క్రైమ్, సైబర్ ఫ్రాడ్ మరియు క్రిమినల్ చట్టాలకు సంబంధించిన కేసులను విచారించడంలో అతనికి గొప్ప నైపుణ్యం ఉంది.

న్యాయశాస్త్రంలో దిట్ట

సిద్ధార్థ్ లూథ్రా ఢిల్లీ యూనివర్సిటీ నుంచి లా డిగ్రీ చేశారు. కేంబ్రిడ్జ్ యూనివర్సిటీలో క్రిమినాలజీలో ఎంఫిల్. నోయిడాలోని ఎమిటీ యూనివర్సిటీ అతనికి న్యాయశాస్త్రంలో గౌరవ డాక్టరేట్‌ను ప్రదానం చేసింది. ఢిల్లీ స్టేట్ లీగల్ సర్వీసెస్ అథారిటీ సభ్యుడు మరియు ఇండియన్ క్రిమినల్ జస్టిస్ సొసైటీ వైస్ ప్రెసిడెంట్. అతను రెండు భారతీయ న్యాయ పత్రికల సలహా బోర్డులలో సభ్యుడు. అంతేకాకుండా దేశ విదేశాల్లో న్యాయ శాస్త్రాన్ని బోధిస్తున్నాడు. UKలోని నార్తంబ్రియా యూనివర్సిటీలో విజిటింగ్ ప్రొఫెసర్‌గా పనిచేస్తున్నారు. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని అమిటీ యూనివర్సిటీలో గౌరవ ఆచార్యుడు కూడా.

కీలక కేసుల్లో బలమైన వాదనలు

మన దేశంలోని అగ్రశ్రేణి క్రిమినల్ లాయర్లలో ఒకరైన సిద్ధార్థ్ లూథ్రా మూడు దశాబ్దాలుగా లా ప్రాక్టీస్ చేస్తున్నారు. 2007లో ఆయనకు సీనియర్ అడ్వకేట్ హోదా లభించింది. 2010 నుంచి సుప్రీంకోర్టులో ప్రాక్టీస్ చేస్తున్న ఆయన.. 2012 జూలై నుంచి 2014 మే వరకు అడిషనల్ సొలిసిటర్ జనరల్ గా పనిచేశారు.కేంద్రం, రాష్ట్రాల తరఫున పలు కేసుల్లో సుప్రీంకోర్టులో బలమైన వాదనలు వినిపించారు. కేంద్ర మాజీ మంత్రి, దివంగత అరుణ్ జైట్లీ వేసిన పరువు నష్టం కేసులో ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ తరఫున వాదనలు వినిపించారు. తెహల్కా కేసులో 2002లో అప్పటి రక్షణ మంత్రి జార్జ్ ఫెర్నాండెజ్‌ను లూథ్రా క్రాస్ ఎగ్జామిన్ చేశారు. 2004 నుండి 2007 వరకు, అతను ఢిల్లీ హైకోర్టులో భారత ప్రభుత్వం తరపున అనేక కేసులలో వాదించాడు. ఫేస్‌బుక్, గూగుల్, యాహూ వంటి 21 సోషల్ మీడియా కంపెనీలపై జర్నలిస్ట్ వినయ్ రాయ్ కేసు పెట్టారు. ఈ కేసులో ఫేస్‌బుక్ తరపున లూథ్రా వాదించారు. వాట్సాప్ ప్రైవసీ పాలసీపై ఇద్దరు విద్యార్థులు దాఖలు చేసిన కేసులో ఆయన ఢిల్లీ హైకోర్టులో కూడా వాదించారు.

ఫీజు సంగతి తెలిస్తే అమ్మో చెప్పాల్సిందే!

సిద్ధార్థ్ లూత్రా కోర్టుకు హాజరు కావడానికి రూ.5 లక్షలు వసూలు చేయనున్నట్టు విశ్వసనీయ సమాచారం. ప్రయాణ ఖర్చులు, వసతి, ఇతర సౌకర్యాల కోసం అదనంగా వసూలు చేయనున్నట్లు తెలుస్తోంది. కేసు తీవ్రతను బట్టి ఒకసారి కోర్టుకు హాజరు కావాలంటే రూ.15 లక్షల వరకు డిమాండ్ చేస్తాడు.

ఇది కూడా చదవండి:

CBN Arrest Case : ఏసీబీ కోర్టులో చంద్రబాబు ఏం చెప్పారు?

NCBN రిమాండ్ రిపోర్ట్ పై CID: చంద్రబాబు రిమాండ్ రిపోర్ట్ లో CID ఏం చెప్పింది.. ABN ఆంధ్రజ్యోతి ఎక్స్ క్లూజివ్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-10T14:22:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *