ఏపీ పాలిటిక్స్ : చీప్ పాలిటిక్స్.. ఆధారాలు ఉన్నా అవినాష్ ను ఎందుకు అరెస్ట్ చేయలేదు?

ఏపీలో వైసీపీ ప్రభుత్వం చేస్తున్న చౌకబారు రాజకీయాలను ప్రజలు ఇప్పుడు గుర్తిస్తున్నారు. జగన్ తన అవినీతిని అందరికీ చేరవేయాలని చూస్తున్నారని ప్రజలు వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు. అదే సమయంలో ఆరోపణలు రావడంతో చంద్రబాబును అరెస్ట్ చేసి సీఐడీ అధికారులు విచారిస్తున్నారని వీరలెవల్లో ప్రకటన ఇచ్చిన ఏపీ ప్రభుత్వ ముఖ్య సలహాదారు సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డికి సోషల్ మీడియాలో నెటిజన్లు కౌంటర్లు ఇస్తున్నారు. మరి ఇక్కడ ముఖ్యమైన విషయం ఏమిటంటే.. బాబా హత్యకు గురైనట్లు ఆధారాలు ఉన్నప్పటికీ వైసీపీ ఎంపీ అవినాష్ రెడ్డిని పోలీసులు ఎందుకు అరెస్ట్ చేయడం లేదు. ఆర్థికపరమైన కేసులో ఆరోపణలు వస్తేనే పోలీసులు అరెస్ట్ చేస్తారని పలువురు అభిప్రాయపడుతున్నారు. సజ్జల హత్యకేసులో స్పష్టమైన ఆధారాలు ఉన్నా ఎందుకు అరెస్ట్ చేయలేదో వివరిస్తే బాగుండేది.

వివేకా హత్య కేసుకు సంబంధించి సీబీఐ అధికారులు ఆధారాలు సేకరించి చార్జిషీట్లు దాఖలు చేసినా.. అవినాష్ రెడ్డిని అరెస్ట్ చేయకుండా పోలీసులు మెట్టు దిగుతున్నారు. అవినాష్ అరెస్ట్ కాకపోవడానికి బీజేపీ, వైసీపీ మధ్య ఉన్న అనుబంధం కూడా కారణమని పలువురు అనుమానిస్తున్నారు. చట్టం ముందు అందరూ సమానమే అన్న మాట అవినాష్ రెడ్డి విషయంలో ఎందుకు అమలు కావడం లేదని ప్రశ్నిస్తున్నారు. అలాగే చంద్రబాబు అరెస్ట్ వెనుక కేంద్ర ప్రభుత్వ హస్తం ఉండొచ్చనే ఆరోపణలు వినిపిస్తున్నాయి. జగన్ కు మద్దతు ఇస్తే ఏ అంశంలోనైనా ఎదిరించే ఆత్మస్థైర్యం కేంద్ర ప్రభుత్వ పెద్దలకు వచ్చే అవకాశం ఉంది. రాజధాని, పోలవరం, ప్రత్యేక హోదా వంటి కీలక అంశాలను జగన్ ఇప్పటికే కేంద్రం వద్ద తాకట్టు పెట్టారు. ఎవరు ఎవరికి మద్దతిచ్చినా.. ఇక్కడ ఏది ధర్మం.. ఏది చట్టం అనేది ప్రజల విషయం.

ఇది కూడా చదవండి: వివేకా కేసు: సుప్రీంకోర్టులో అవినాష్ రెడ్డి బెయిల్ రద్దు

అవినాష్ రెడ్డిని అరెస్ట్ చేస్తే ఏపీ నరకయాతన పడుతుందా? ఆయన గొప్ప ప్రజా నాయకుడా? సీబీఐకి అవినాష్‌రెడ్డి అరెస్ట్ మితిమీరిందా? అవినాష్ రెడ్డిని అరెస్ట్ చేయలేని సిబిఐ చివరి దశలో ఉందా? అవినాష్‌ను అరెస్ట్ చేయడానికి సిబిఐ ఎందుకు ఇబ్బంది పడుతోంది? అనే ప్రశ్నలు మిగిలి ఉన్నాయి. చంద్రబాబు జైలుకు వెళ్లడం, అవినాష్ రెడ్డి బయట ఉండడం వెనుక రాజకీయ ఉద్దేశాలు ఏంటో తేలిగ్గా అర్థం చేసుకోవచ్చు. కానీ ఈ రెండు సంఘటనల మధ్య చట్టపరమైన మరియు న్యాయపరమైన కారణాలు చాలా క్లిష్టమైనవి. న్యాయస్థానాల నిర్ణయం వివరణలు మరియు వాదనలతో కోర్టును ఒప్పించడంపై ఆధారపడి ఉంటుంది. ఇది సామాన్యులకు అంత తేలికగా అర్థం కాదు. కానీ ధర్మం అందరికీ అర్థమవుతుంది. ధర్మ నిర్ణయానికి సామాన్య జ్ఞానం, వివేకం, విచక్షణ ప్రాతిపదిక అని చెప్పవచ్చు. న్యాయమూర్తులకు ధర్మం తెలిసినా, చట్టాల ఆధారంగానే నిర్ణయాలు తీసుకుంటారు. అందుకే కోర్టులకు కళ్లు, చెవులు ఉండవని నానుడి అన్నారు. చంద్రబాబు అరెస్ట్ నుంచి రిమాండ్ విధించే వరకు జరిగిన పరిణామాలన్నీ చట్టబద్ధమే కావచ్చు. కానీ అది ధర్మం కాదని ప్రజలు భావిస్తున్నారు. మరి వచ్చే ఎన్నికల్లో ప్రజలు నీతిమంతంగా ఆలోచిస్తారా అనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *