ఉద్ధవ్ ఠాక్రే: గోద్రా లాంటి ఘటన జరగొచ్చు! మాజీ సీఎం సంచలన వ్యాఖ్యలు

అయోధ్యలో రామమందిరం

ప్రారంభం తర్వాత అవకాశం

ఉద్ధవ్ వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు

ముంబై, సెప్టెంబర్ 11: మహారాష్ట్ర మాజీ సీఎం ఉద్ధవ్ ఠాక్రే వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేశారు. అయోధ్యలో రామమందిర ప్రారంభోత్సవం తర్వాత ‘గోధ్రా’ లాంటి ఘటన చోటుచేసుకునే అవకాశం ఉందన్నారు. రామమందిరం పేరుతో బీజేపీ ఈ కుట్ర చేసే అవకాశం ఉందని హెచ్చరించారు. మహారాష్ట్రలోని జల్గావ్‌లో జరిగిన ఓ కార్యక్రమంలో ఉద్ధవ్ మాట్లాడుతూ.. అయోధ్యలో రామమందిర ప్రారంభోత్సవానికి దేశం నలుమూలల నుంచి బస్సులు, రైళ్లలో లక్షలాది మంది వస్తారని అన్నారు. అక్కడి నుంచి తిరిగి వస్తుండగా ఏదో ఒక చోట గోద్రా తరహా ఘటనలు చోటుచేసుకునే అవకాశం ఉందన్నారు. ఎక్కడో ఒకచోట దాడులు, బస్సులు తగులబెట్టడం, రాళ్లు రువ్వడం, మారణహోమం జరగవచ్చని అన్నారు. దేశవ్యాప్తంగా అల్లర్లు జరుగుతాయని, వాటిని బీజేపీ రాజకీయాలకు వాడుకుంటోందని ఆరోపించారు. ఫిబ్రవరి 2002లో గుజరాత్‌లోని గోద్రా స్టేషన్‌లో సబర్మతి ఎక్స్‌ప్రెస్ రైలులో మంటలు చెలరేగడంతో 58 మంది చనిపోయారు. మరోవైపు ఉద్ధవ్‌ వ్యాఖ్యలపై కేంద్ర మంత్రి అనురాగ్‌ సింగ్‌ ఠాకూర్‌ మండిపడ్డారు. అధికార దాహంతో కొందరు తమ సిద్ధాంతాలను మరిచిపోయారని విమర్శించారు. అధికారం కోసం పోరాడుతూ ఉద్ధవ్ ఏం చేస్తున్నాడో చూస్తుంటే బాలాసాహెబ్ (శివసేన వ్యవస్థాపకుడు, ఉద్ధవ్ తండ్రి) ఈరోజు ఏం చేసి ఉండేవాడో తనకు తెలియదన్నారు. కాగా, సనాతన ధర్మాన్ని అవమానించే ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయని అనురాగ్ అన్నారు. ఇంత జరుగుతున్నా కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్, శివసేన అధినేత ఉద్ధవ్ ఎందుకు స్పందించడం లేదు. సనాతన ధర్మాన్ని రూపుమాపాలని తమిళనాడు మంత్రి ఉదయనిధి అనడం, ఆ తర్వాత అదే పార్టీకి చెందిన మరో నేత ఎ.రాజా సనాతన ధర్మాన్ని ఎయిడ్స్, కుష్టు వ్యాధితో పోల్చడం తెలిసిందే.

ntv.jpg

భారతదేశ సమన్వయ కమిటీ

తొలి సమావేశం రేపు

న్యూఢిల్లీ: బీజేపీని గద్దె దించేందుకు దేశంలోని 28 ప్రతిపక్ష పార్టీల కూటమి ఏర్పాటు చేసిన భారత సమన్వయ కమిటీ తొలి సమావేశం బుధవారం ఢిల్లీలోని శరద్ పవార్ ఇంట్లో జరగనుంది. వచ్చే ఎన్నికల్లో భారత కూటమి అనుసరించాల్సిన కార్యాచరణపై ఈ సమావేశంలో చర్చిస్తామని రాష్ట్రీయ జనతాదళ్ ఎంపీ మనోజ్ ఝా తెలిపారు. రేపటి సమావేశానికి ఎవరు నాయకత్వం వహిస్తారని విలేకరులు మనోజ్‌జాను ప్రశ్నించగా.. ప్రజలకు మెరుగైన ప్రత్యామ్నాయం కోసం భారత్‌ను ఏర్పాటు చేశామని, తమ కూటమిలో ఎవరూ ఎక్కువ కాదు, ఎవరూ తక్కువ కాదు, అందరూ సమానమేనని చెప్పారు.

బీజేపీ ఒక విషసర్పం

బీజేపీ విషసర్పమని, ఏఐఏడీఎంకే దానికి చెత్త కుప్పలా ఆశ్రయం కల్పిస్తోందని తమిళనాడు మంత్రి ఉదయనిధి అన్నారు. ‘‘పాములకు ఆశ్రయం ఇచ్చే పార్టీగా అన్నాడీఎంకే మారిపోయింది.. చెత్త కుప్పలోంచి పాము మన ఇంట్లోకి వస్తుంది.. పాము ఇంట్లోకి రాకుండా.. మన ఇంటి చుట్టూ చెత్త లేకుండా చూసుకోవాలి.. తమిళనాడు మన ఇల్లు. .బీజేపీ ఒక విషసర్పం..ఏఐఏడీఎంకే అంటే మన ఇంటి చుట్టూ ఉన్న చెత్త.. ఆ చెత్తను తీసేంత వరకు పాము వెళ్లదు.. అందుకే పాములాంటి బీజేపీని తరిమికొట్టాలంటే అన్నాడీఎంకేను తరిమి కొట్టాలి. దానికి ఆశ్రయం కల్పిస్తున్నాను’’ అని ఉదయనిధి అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-12T11:14:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *