ఏపీ హైకోర్టు: టీటీడీ పాలక మండలి సభ్యులకు ఏపీ హైకోర్టు నోటీసులు

టీటీడీ సభ్యులు ఉదయభాను, కేతన్ దేశాయ్, సామినేని ఉదయభాను, శరత్ చంద్రారెడ్డిలకు హైకోర్టు నోటీసులు జారీ చేసింది. కౌంటర్ దాఖలు చేయాలని ఏపీ ప్రభుత్వాన్ని హైకోర్టు ఆదేశించింది.

ఏపీ హైకోర్టు: టీటీడీ పాలక మండలి సభ్యులకు ఏపీ హైకోర్టు నోటీసులు

ఏపీ హైకోర్టు నోటీసులు

ఏపీ హైకోర్టు నోటీసు: టీటీడీ పాలక మండలి సభ్యులకు ఏపీ హైకోర్టు నోటీసులు జారీ చేసింది. టీటీడీ పాలక మండలిలో అనర్హులను సభ్యులుగా నియమించడంపై దాఖలైన పిటిషన్‌ను హైకోర్టు విచారించింది. టీటీడీ సభ్యులు ఉదయభాను, కేతన్ దేశాయ్, సామినేని ఉదయభాను, శరత్ చంద్రారెడ్డిలకు హైకోర్టు నోటీసులు జారీ చేసింది. కౌంటర్ దాఖలు చేయాలని ఏపీ ప్రభుత్వాన్ని హైకోర్టు ఆదేశించింది.

టీటీడీ పాలకమండలిలో క్రిమినల్ బ్యాక్ గ్రౌండ్ ఉన్న వారికి సభ్యత్వం ఇచ్చారంటూ దాఖలైన పిటిషన్ పై సెప్టెంబర్ 6న హైకోర్టులో తొలిసారిగా విచారణ జరిగింది. పాలకమండలి సభ్యుల నియామకంపై పూర్తి వివరాలు అందించాలంటూ ఏపీ డెట్ కమిషనర్, టీటీడీ ఈవోకు ఏపీ హైకోర్టు నోటీసులు జారీ చేసింది. టీటీడీ పాలకమండలి సభ్యులుగా నేరచరిత్ర ఉన్న వ్యక్తులను నియమించడాన్ని వ్యతిరేకిస్తూ విజయవాడకు చెందిన చింతా వెంకటేశ్వర్లు అనే వ్యక్తి ఏపీ హైకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేశారు.

కోమటిరెడ్డి: తాను దత్తత తీసుకున్న నల్గొండలో ఒక్క ఇల్లు కూడా ఇవ్వలేదు.

ఈ పిటిషన్‌ను హైకోర్టు విచారణకు స్వీకరించింది. జస్టిస్ ఆకుల శేషసాయి, జస్టిస్ రఘునందన్ రావులతో కూడిన ధర్మాసనం విచారించింది. రుణ చట్టంపై నేర చరిత్ర కలిగిన శరత్ చంద్రారెడ్డి, డాక్టర్ కేతన్ దేశాయ్, సామినేని ఉదయభానుల నియామకం చెల్లదని పిటిషనర్ పేర్కొన్నారు. పిటిషనర్ తరపున న్యాయవాది జయ శ్రవణ్ కుమార్ వాదించారు.

వాదనలు విన్న హైకోర్టు ధర్మాసనం ప్రతివాదులు, దేవాదాయ శాఖ కమిషనర్‌, టీటీడీ ఈవోలను వివరణ కోరింది. గవర్నింగ్ కౌన్సిల్ సభ్యుల నియామకంపై పూర్తి వివరాలు అందజేయాలని ఆదేశించారు. తదుపరి విచారణను సెప్టెంబర్ 13కి వాయిదా వేసింది.ఈ మేరకు ఇవాళ హైకోర్టు విచారణ చేపట్టింది. టీటీడీ పాలకమండలి సభ్యులకు నోటీసులు జారీ చేసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *