పార్లమెంట్ సిబ్బంది కొత్త దుస్తులు: పార్లమెంట్ సిబ్బందికి తామర పువ్వుతో కొత్త దుస్తులు.

ఈ సమావేశాలకు పార్లమెంట్ సిబ్బంది అంతా కొత్త డ్రెస్ కోడ్‌తో కనిపిస్తారు. లోక్‌సభ, రాజ్యసభ సిబ్బంది అంతా ఇక నుంచి కొత్త యూనిఫారంలో కనిపించనున్నారు.

పార్లమెంట్ సిబ్బంది కొత్త దుస్తులు: పార్లమెంట్ సిబ్బందికి తామర పువ్వుతో కొత్త దుస్తులు.

పార్లమెంట్ స్టాఫ్ కొత్త డ్రెస్ కోడ్

పార్లమెంట్ స్టాఫ్ కొత్త డ్రెస్ కోడ్: సెప్టెంబర్ 18 నుంచి ఐదు రోజుల పాటు పార్లమెంట్ సమావేశాలు జరగనుండగా.. ఈ సమావేశాలు ప్రత్యేకం కానున్నాయి. ఎందుకంటే ఈ సమావేశాల కోసం పార్లమెంట్ సిబ్బంది అందరూ (ఇనిడాన్ పార్లమెంట్) కొత్త డ్రెస్ కోడ్ (పార్లమెంట్ స్టాఫ్ న్యూ డ్రెస్ కోడ్)తో కనిపిస్తారు. లోక్‌సభ, రాజ్యసభ సిబ్బంది అందరూ ఇక నుంచి కొత్త యూనిఫాంలో (లోక్‌సభ, రాజ్యసభ స్టాఫ్ కొత్త డ్రెస్ కోడ్) కనిపించబోతున్నారు. సెప్టెంబర్ 18 నుంచి ప్రారంభం కానున్న పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాల్లో సిబ్బంది కొత్త డ్రెస్ కోడ్‌తో కనిపించనున్నారు.

పార్లమెంట్ చాంబర్ అటెండెంట్లు (పార్లమెంట్ ఛాంబర్ అటెండెంట్లు), అధికారులు (అధికారులు), సెక్యూరిటీ (సెక్యూరిటీ) సిబ్బంది, డ్రైవర్లు (డ్రైవర్లు), మార్షల్స్ (మార్షల్స్) కొత్త డ్రెస్ కోడ్‌తో కనిపిస్తారు. ఖాకీ ప్యాంటు, లోటస్ మోటిఫ్‌లు, మణిపురి తలపాగా వంటి కొత్త యూనిఫామ్‌లలో కనిపించబోతున్నారు. డ్రెస్సులపై కమలం గుర్తు ఉండడంతో అది బీజేపీకి గుర్తుగా ఉందని ప్రతిపక్షాలు విమర్శిస్తున్నాయి. అంతా కాషాయమయం చేస్తున్నారని విమర్శిస్తున్నారు.

కేరళ హైకోర్టు: స్విగ్గీ, జొమాటోలు వద్దు.. పిల్లలకు తల్లుల రుచి చూపించండి: కేరళ హైకోర్టు ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు

యూనిఫామ్‌కు ‘ఇండియన్‌’ టచ్‌ ఇచ్చేందుకు సిబ్బంది ప్రయత్నించినా.. అది కుంకుమీకరణలో భాగమేనని విమర్శించారు. సిబ్బంది ధరించే నెహ్రూ జాకెట్ మరియు ఖాకీ ప్యాంట్‌లను నేషనల్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఫ్యాషన్ టెక్నాలజీ (నిఫ్ట్) రూపొందించింది. బ్యాండ్ గాలా సూట్‌కు బదులుగా, ఉద్యోగులు ఎరుపు మరియు నీలం రంగులతో కూడిన మెజెంటా కలర్ నెహ్రూ జాకెట్లను ధరిస్తారు. ఆ చొక్కాలపై తామర పువ్వు గుర్తును డిజైన్ చేశారు. ఈ కమలం బీజేపీకి ప్రతీక కావడంతో తీవ్ర విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి.

సెషన్ ప్రారంభం కాగానే..సెప్టెంబర్ 19న గణేష్ చతుర్థి (గణేష్ చతుర్థి) పూజ నిర్వహిస్తారు.దీంతో కొత్త పార్లమెంట్ భవనంలోకి లాంఛనంగా ప్రవేశిస్తారు. ఇదిలా ఉంటే పార్లమెంట్ ఉభయ సభల్లో అంటే లోక్ సభ, రాజ్యసభల్లో మార్షల్స్ యూనిఫాంలు కూడా మారాయి. మార్షల్స్ వారి మారిన వేషధారణలో భాగంగా మణిపురి తలపాగాలను ధరిస్తారు. అలాగే, పార్లమెంట్ భవనంలోని భద్రతా సిబ్బంది సఫారీ సూట్‌లకు బదులుగా సైనిక దుస్తులను పోలి ఉండే మభ్యపెట్టే దుస్తులను ధరిస్తారు.

పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాలు: బీజేపీ ఎంపీలకు కూడా పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాల ఎజెండా తెలియదా.. లీకేజీల వల్ల తెలిసిందేమిటి?

సభ ఎజెండాను ప్రకటించకపోవడాన్ని ప్రతిపక్షాలు విమర్శిస్తున్నాయి. ఈ సమావేశాల్లో దేశం పేరును ఇండియాగా మార్చే ప్రతిపాదనను తీసుకోనున్నట్లు సమాచారం. అయితే ‘ఇండియా అంటే భారత్’ అని ఇప్పటికే రాజ్యాంగంలో స్పష్టంగా పేర్కొన్న నేపథ్యంలో పేరు మార్చాల్సిన అవసరం ఏమిటని విపక్షాలు ప్రశ్నిస్తున్నాయి.

బట్టలపై కమలం గుర్తుపై కాంగ్రెస్ నేత మాణికం ఠాగూర్..”కమలం గుర్తు ఎందుకు..? నెమలి, పులి ఎందుకు కాలేవు..? ఓ…బీజేపీ ఎన్నికల గుర్తు కమలం కాదా..అందుకే ఈ కమలం గుర్తు..? “వారు అభ్యంతరం చెప్పారు.

సెప్టెంబరు 18 నుంచి 22 వరకు పార్లమెంట్‌ ప్రత్యేక సమావేశాలు నిర్వహిస్తామని పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల మంత్రి ప్రహ్లాద్‌ జోషి ప్రకటించిన సంగతి తెలిసిందే.అజెండా లేకుండా సమావేశాలు పెట్టి ప్రయోజనం ఏమిటని విపక్షాలు విమర్శిస్తున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *