పులుల మృతి: ఏడు రోజుల్లో 7 పులులు, 5 పులులు చనిపోయాయి

గత ఏడు రోజుల్లో వివిధ రాష్ట్రాల్లో ఐదు పిల్లలతో సహా ఏడు పులులు మృతి చెందాయి. చాలా కాలంగా అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్న పులి చనిపోయింది. తల్లి నుండి విడిపోయిన తర్వాత పులి పిల్లలు ఆకలితో చనిపోతాయి. ఈ ఘటనలపై అటవీశాఖ అధికారులు విచారణ చేపట్టారు.

పులుల మృతి: ఏడు రోజుల్లో 7 పులులు, 5 పులులు చనిపోయాయి

టైగర్ డై

పులులు మృతి: గత ఏడు రోజుల్లో వివిధ రాష్ట్రాల్లో ఐదు పిల్లలతో సహా ఏడు పులులు మృతి చెందాయి. చాలా కాలంగా అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్న పులి చనిపోయింది. తల్లి నుండి విడిపోయిన తర్వాత పులి పిల్లలు ఆకలితో చనిపోతాయి. ఈ ఘటనలపై అటవీశాఖ అధికారులు విచారణ చేపట్టారు. (5 పిల్లలు సహా ఏడు పులులు మృతి) ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని కాన్పూర్ జూలో త్రిష అనే పులి అనారోగ్యంతో మృతి చెందినట్లు జూ అధికారులు తెలిపారు. 2010లో కాన్పూర్‌కు తీసుకొచ్చిన త్రిష జూలో 14 పిల్లలకు జన్మనిచ్చింది. గతేడాది డిసెంబర్‌లో త్రిష పులి అస్వస్థతకు గురై జూలాజికల్ పార్క్‌లోని ఓ ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతోంది.

IND vs SL : శ్రీలంక ఓడిపోయింది.. భారత్ భారీ విజయం సాధించింది

మహారాష్ట్రలోని చంద్రపూర్‌లోని ఓ పొలంలో మంగళవారం మరో పులి మృతి చెందింది. పులి మృతికి గల కారణాలు తెలియాల్సి ఉంది. ఈ పులికి రెండున్నరేళ్ల వయస్సు ఉంటుందని అంచనా. బల్లార్‌పూర్ అటవీ ప్రాంతంలో రెండు పులి పిల్లలు చనిపోగా, ఒకటి మృత్యువాత పడుతుండగా, వెంటనే చికిత్స నిమిత్తం తరలించారు. దురదృష్టవశాత్తు అది కూడా మరణించింది. 5 నెలల వయస్సులో పిల్లలు విడిపోయిన తరువాత, అవి ఆకలితో చనిపోయాయి.

ఏపీ అసెంబ్లీ సమావేశాలు: 21 నుంచి ఏపీ అసెంబ్లీ సమావేశాలు

గత వారం, రాజస్థాన్‌లోని రణథంబోర్ నేషనల్ పార్క్‌లో రెండు రోజుల్లో రెండు పులి పిల్లలు మరణించిన సంగతి తెలిసిందే. ఒకవైపు ప్రభుత్వం పులుల సంక్షేమం కోసం కోట్లాది రూపాయలు వెచ్చిస్తుంటే పులులు తరుచూ మృత్యువాత పడుతుండటం వన్యప్రాణి ప్రేమికులను ఆందోళనకు గురిచేస్తోంది. ఈ ఏడాది గడిచిన 9 నెలల్లో మహారాష్ట్రలో 9 పులి పిల్లలు మృతి చెందాయి. నేషనల్ టైగర్ కన్జర్వేషన్ అథారిటీ పులుల మరణాల డేటాను వెల్లడించింది. 2022 సంవత్సరంలో మొత్తం 28 పులులు చనిపోయాయి. తల్లి విడిచిపెట్టిన కారణంగా పులి పిల్లలు ఆకలితో చనిపోతాయి. ఇప్పుడు పులి పిల్లల మరణానికి విద్యుదాఘాతం మరియు వేట కూడా ప్రధాన కారణమని వన్యప్రాణుల అధికారులు చెబుతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *