iPhone 15 ధర: అందుబాటులో ఉన్న iPhone 15 ధరలు.. Pro Max ధరలు పెరగవు.. iPhone ప్రియులకు సంతోషం!

ఐఫోన్ ప్రియులకు శుభవార్త. తాజాగా విడుదల చేసిన ఐఫోన్ 15 ధరలు ఏమాత్రం పెరగలేదు. మునుపటి మోడళ్ల ధరలకే మీరు కొత్త ఫోన్‌లను పొందవచ్చు.

iPhone 15 ధర: అందుబాటులో ఉన్న iPhone 15 ధరలు.. Pro Max ధరలు పెరగవు.. iPhone ప్రియులకు సంతోషం!

ఆపిల్ ఐఫోన్ 15 స్మార్ట్‌ఫోన్ ధరను ఎందుకు పెంచలేదు

ఐఫోన్ 15 లాంచ్ మరియు ధర: టెక్ ప్రియులు ఇష్టపడే iPhone 15, iPhone 15 Pro, iPhone 15 Pro Max, iPhone 15 Plus వచ్చేశాయి. యాపిల్ సరికొత్త ఫీచర్లు మరియు కొత్త అప్‌గ్రేడ్‌లతో ఐఫోన్ 15ని విడుదల చేసింది. ఆపిల్ వాచ్ సిరీస్ 9 మరియు వాచ్ అల్ట్రా 2 వాచ్‌లను కూడా విడుదల చేసింది. ప్రస్తుత మార్కెట్‌ను దృష్టిలో ఉంచుకుని ఐఫోన్ 15 ధరల విషయంలో యాపిల్ కంపెనీ వ్యూహాత్మకంగా వ్యవహరించింది. iPhone 15 Pro Max మినహా, అన్ని ఇతర మోడల్స్ వాటి ధరలను పెంచలేదు.

టాప్-ఎండ్ మోడల్ ఐఫోన్ 15 ప్రో మాక్స్ ధర 100 నుండి 1,199 డాలర్లు మాత్రమే పెరిగింది. ఇందులో రెండు రెట్లు ఎక్కువ డేటా స్టోరేజీ ఉండడం గమనార్హం. మన దేశంలో ఐఫోన్ 15 ధరలు 799 డాలర్లు (రూ. 79,900), ఐఫోన్ 15 ప్లస్ ధరలు 899 డాలర్లు (రూ. 89,899) నుంచి ప్రారంభమవుతాయి. 1 TB హై-ఎండ్ టాప్ మోడల్ iPhone 15 Pro Max ధర రూ.1,99,900. 1 TB iPhone 15 Pro మోడల్ ధర రూ.1,84,900.

iphone15-లాంచ్

iphone15-లాంచ్

సీ పోర్ట్‌తో ఛార్జింగ్
మొదటిసారిగా, USB టైప్-సి పోర్ట్ ఛార్జింగ్‌తో iPhoneలు తయారు చేయబడ్డాయి. యూరోపియన్ యూనియన్ ఆదేశాలను అనుసరించి, ఆపిల్ ఎట్టకేలకు సీ పోర్ట్ ఛార్జింగ్‌తో కూడిన ఐఫోన్‌లను విడుదల చేసింది. అయితే వినియోగదారులు తమ ఎయిర్‌పాడ్‌లు తాజా ఐఫోన్‌ల మాదిరిగానే అదే కనెక్టర్‌ను కలిగి ఉండాలని కోరుకుంటే, వారు కొత్త జత కోసం $249 (రూ. 20,650) చెల్లించాల్సి ఉంటుంది. మీరు పాత లైట్నింగ్ ఛార్జర్‌లను ఉపయోగించాలనుకుంటే, మీరు Apple నుండి $29 (రూ. 2405)కి అడాప్టర్‌ను కొనుగోలు చేయవచ్చు.

యాపిల్‌కు చైనా సెగ్
తాజాగా ఐఫోన్ల ధరలు పెద్దగా పెరగకపోవడంతో యూజర్లు సంతోషం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. అయితే ధరలు పెంచకపోవడానికి ఇతరత్రా కారణాలు ఉన్నాయని విశ్లేషకులు చెబుతున్నారు. గ్లోబల్ స్మార్ట్‌ఫోన్ మార్కెట్ ఫ్లక్స్‌లో ఉంది. ఇంటర్నేషనల్ డేటా కార్పొరేషన్ (IDC) ప్రకారం, గత త్రైమాసికంలో స్మార్ట్‌ఫోన్ షిప్‌మెంట్లు దాదాపు 7% తగ్గాయి. Huawei సాంకేతికత మరియు ఐఫోన్‌లపై చైనా నిషేధం నుండి పోటీ ఆపిల్‌ను తాకింది. ఈ నేపథ్యంలో కొత్తగా విడుదల చేసిన ఐఫోన్ల ధరలను పెంచలేదని పరిశ్రమ నిపుణులు చెబుతున్నారు.

US వెలుపల పెరిగిన ధరలు
iPhone 14 Pro Maxతో పోలిస్తే, iPhone 15 Pro Max ధర కేవలం 10 శాతం మాత్రమే పెరిగింది. కానీ ఇంతకుముందు అందించిన 128 గిగాబైట్లతో పోలిస్తే 256 గిగాబైట్ల డేటా స్టోరేజీని కలిగి ఉంది. అయితే అమెరికా వెలుపల మాత్రం ఐఫోన్ ధరలు భారీగా పెరిగాయి. ముఖ్యంగా కెనడాలో, iPhone 15 Pro ధర 50 డాలర్లు పెరిగింది మరియు iPhone 15 Pro Max ధర 200 డాలర్లు పెరిగింది. భారతదేశంలో ప్రో మాక్స్ ధర దాదాపు 14% పెరిగింది. కొన్ని దేశాల్లో ఐఫోన్ల ధరలు తగ్గాయి. UKలో, iPhone 15 Pro మరియు Pro Max ధరలు మునుపటి మోడల్‌ల కంటే 100 పౌండ్లు ($125) తక్కువగా ఉన్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి: Nokia X30 5G ఫోన్‌పై భారీ తగ్గింపు.. రూ. 12 వేల తగ్గింపు.. కొత్త ధర తెలిస్తే ఇప్పుడే కొంటారు..!

రెండు కొత్త స్టోరేజ్ ప్లాన్‌లు
ఐఫోన్ ధరలు పెంచకపోయినా అదనపు సేవలు మరియు యాక్సెసరీల ద్వారా ఆదాయాన్ని ఆర్జించాలని యాపిల్ యోచిస్తోంది. ఇందులో భాగంగా రెండు కొత్త స్టోరేజీ టైర్లను రూపొందించింది. ఇవి 6-టెరాబైట్ నిల్వ కోసం నెలకు $30 మరియు 12-టెరాబైట్ నిల్వ కోసం నెలకు $60 చొప్పున ప్రవేశపెట్టబడ్డాయి. టాప్-ఎండ్ iCloud ప్లాన్ ధర 2-టెరాబైట్ల నిల్వ కోసం $10. iPhone 15 Pro, Pro Max వినియోగదారులు వేగంగా డేటాను బదిలీ చేయాలనుకుంటే కొత్త కేబుల్‌ను కొనుగోలు చేయాలి. ఆపిల్ దీన్ని $69కి విక్రయిస్తోంది.

ఇది కూడా చదవండి: ఫ్లిప్‌కార్ట్‌లో ఐఫోన్ 14పై భారీ తగ్గింపు.. ఐఫోన్ 15 లాంచ్‌కు ముందు యాపిల్ ఇదే ఆఫర్.. మిస్ అవ్వకండి..!

సెప్టెంబర్ 22 నుంచి విక్రయాలు
తాజాగా విడుదలైన iPhone 15ని పొందడానికి మీరు సెప్టెంబర్ 22 వరకు వేచి ఉండాల్సిందే. ఎందుకంటే అదే రోజు నుండి విక్రయాలు ప్రారంభమవుతాయి. ఈ నెల నుంచి ప్రీబుకింగ్స్ ప్రారంభం కానున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *