సువెన్ ఫార్మాలోకి రూ.9,589 కోట్ల ఎఫ్‌డిఐ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-14T02:01:26+05:30 IST

హైదరాబాద్‌కు చెందిన సువెన్ ఫార్మాస్యూటికల్స్‌లో రూ.9,589 కోట్ల విదేశీ ప్రత్యక్ష పెట్టుబడుల (ఎఫ్‌డిఐ) ప్రతిపాదనకు కేంద్ర మంత్రివర్గం ఆమోదం తెలిపింది. సైప్రస్‌కు చెందిన బెర్హండా లిమిటెడ్ ఈ పెట్టుబడులను…

సువెన్ ఫార్మాలోకి రూ.9,589 కోట్ల ఎఫ్‌డిఐ

కేంద్ర ప్రభుత్వం ఆమోదించింది

న్యూఢిల్లీ: హైదరాబాద్‌కు చెందిన సువెన్ ఫార్మాస్యూటికల్స్‌లో రూ.9,589 కోట్ల విదేశీ ప్రత్యక్ష పెట్టుబడుల (ఎఫ్‌డిఐ) ప్రతిపాదనకు కేంద్ర మంత్రివర్గం ఆమోదం తెలిపింది. సైప్రస్‌కు చెందిన బెర్హండా లిమిటెడ్ ఈ పెట్టుబడులు పెట్టనుంది. సువెన్ ఫార్మా ఈ నిధులను దాని ఉత్పత్తి సామర్థ్యాన్ని విస్తరించడానికి ఉపయోగిస్తుంది, తద్వారా మరిన్ని ఉద్యోగాలు సృష్టించబడతాయి. మార్కెట్ రెగ్యులేటరీ బోర్డు సెబీ, ఆర్‌బీఐ, కాంపిటీషన్ కమిషన్ ఆఫ్ ఇండియా (సీసీఐ)లను పరిశీలించిన తర్వాతే ఈ ఎఫ్‌డీఐ ప్రతిపాదనకు ఆమోదం లభిస్తుందని ఆర్థిక వ్యవహారాల క్యాబినెట్ కమిటీ (సీసీఈఏ) బుధవారం సమావేశం అనంతరం విడుదల చేసిన ప్రకటనలో పేర్కొంది.

సువెన్ షేర్లు ఏడాది గరిష్టానికి చేరాయి

ఈ పెట్టుబడుల ద్వారా సువెన్ ఫార్మాలో బెర్హండా లిమిటెడ్ 76.1 శాతం వాటాను పొందనుంది. ఇప్పటికే ఉన్న ప్రమోటర్లతో పాటు సెబీ నిబంధనల ప్రకారం తప్పనిసరిగా ప్రకటించాల్సిన ఓపెన్ ఆఫర్ ద్వారా పబ్లిక్ షేర్‌హోల్డర్ల ద్వారా బెర్హాండా ఈ మొత్తం షేర్లను పొందుతుంది. సువెన్‌లో మొత్తం విదేశీ పెట్టుబడులు 90.1 శాతానికి పెరగవచ్చని ప్రభుత్వ ప్రకటన తెలిపింది. సువెన్ ఫార్మా కంపెనీలో విదేశీ పెట్టుబడులకు కేంద్రం ఆమోదం తెలిపిన తర్వాత బిఎస్‌ఇ ఇంట్రాడే ట్రేడ్‌లో సువెన్ ఫార్మా షేర్లు 8.53 శాతం పెరిగి తాజా ఏడాది గరిష్ట స్థాయి రూ.557.40కి చేరాయి. చివరకు 0.75 శాతం లాభంతో రూ.517.40 వద్ద ముగిసింది.

ఐదేళ్లలో ఫార్మాలోకి 43,713 కోట్ల ఎఫ్‌డిఐ

గత ఐదు ఆర్థిక సంవత్సరాల్లో (2018-19 నుండి 2022-23 వరకు), దేశీయ ఫార్మా రంగానికి రూ.43,713 కోట్ల ఎఫ్‌డిఐ వచ్చింది. గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో ఈ రంగంలోకి ఎఫ్‌డిఐలు వార్షిక ప్రాతిపదికన 58 శాతం పెరిగాయి. ప్రస్తుత నిబంధనల ప్రకారం గ్రీన్ ఫీల్డ్ ఫార్మా కంపెనీల్లో 100 శాతం విదేశీ ప్రత్యక్ష పెట్టుబడులకు అనుమతి ఉంది. బ్రౌన్‌ఫీల్డ్ ఫార్మా కంపెనీల్లో 74 శాతం వరకు ప్రత్యక్ష ఎఫ్‌డిఐకి మాత్రమే అనుమతి ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-14T02:01:26+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *