మహ్మద్ సిరాజ్: చరిత్ర సృష్టించిన మహ్మద్ సిరాజ్.. చమిందా వాస్ రికార్డు సమం

తెలుగు తేజం, హైదరాబాదీ కుర్రాడు మహమ్మద్ సిరాజ్ (మహమ్మద్ సిరాజ్) చరిత్ర సృష్టించాడు. టీం ఇండియా తరఫున ఒక వన్డే మ్యాచ్‌లో అత్యంత వేగంగా ఐదు వికెట్లు తీసిన బౌలర్‌గా నిలిచాడు.

మహ్మద్ సిరాజ్: చరిత్ర సృష్టించిన మహ్మద్ సిరాజ్.. చమిందా వాస్ రికార్డు సమం

మహ్మద్ సిరాజ్

మహ్మద్ సిరాజ్ రికార్డ్: తెలుగు తేజం, హైదరాబాదీ బాలుడు మహ్మద్ సిరాజ్ (మహ్మద్ సిరాజ్) చరిత్ర సృష్టించాడు. టీమ్ ఇండియా తరఫున ఒక వన్డే మ్యాచ్‌లో అత్యంత వేగంగా ఐదు వికెట్లు తీసిన బౌలర్‌గా నిలిచాడు. కొలంబోలోని ప్రేమదాస స్టేడియంలో శ్రీలంకతో జరిగిన ఆసియా కప్ ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో సిరాజ్ ఈ గౌరవాన్ని అందుకున్నాడు. సిరాజ్ కేవలం 16 బంతుల్లో ఐదు వికెట్లు తీశాడు.

మొత్తంమీద, అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో వన్డే మ్యాచ్‌లో అత్యంత వేగంగా ఐదు వికెట్లు తీసిన ఆటగాడిగా శ్రీలంక ఆటగాడు చమిందా వాస్ రికార్డు సృష్టించాడు. 2003లో బంగ్లాదేశ్‌పై వాస్ కూడా కేవలం 16 బంతుల్లో ఐదు వికెట్లు పడగొట్టాడు. ప్రస్తుతం సిరాజ్ తన రికార్డును సమం చేశాడు.

ఈ మ్యాచ్‌లో శ్రీలంక టాస్ గెలిచి బ్యాటింగ్ ఎంచుకుంది. మహ్మద్ సిరాజ్ తన రెండో ఓవర్లో ప్రపంచ స్థాయికి చేరుకున్నాడు. ఓకే ఓవర్‌లో నాలుగు వికెట్లు తీశాడు. లంక ఇన్నింగ్స్ నాలుగో ఓవర్ సిరాజ్ వేశాడు. తొలి బంతికి నిశాంక (2; 4 బంతుల్లో)ను పాతుమ్ అవుట్ చేయగా, మూడో బంతికి సదీర సమరవిక్రమ (0) ఎల్‌బీడబ్ల్యూగా పెవిలియన్‌కు చేర్చాడు. నాలుగో బంతికి అసలంక (1) ఇషాన్ కిషన్ చేతికి చిక్కాడు. ఐదో బంతిని ఫోర్ గా మలిచిన ధనుంజయ డిసిల్వా (4) చివరి బంతికి రాహుల్ కు క్యాచ్ ఇచ్చి ఔటయ్యాడు. ఫలితంగా నాలుగు ఓవర్లు ముగిసే సరికి శ్రీలంక ఐదు వికెట్లు కోల్పోయి 12 పరుగులు మాత్రమే చేసింది.

పంచ పటాకా..

సిరాజ్ అక్కడితో ఆగలేదు. తన తర్వాతి ఓవర్‌లో కూడా లంక కెప్టెన్ దసున్ షనకను క్లీన్ బౌల్డ్ చేశాడు. ఈ మ్యాచ్‌లో సిరాజ్ ఐదు వికెట్లు తీశాడు. 29 ఏళ్ల కుడిచేతి వాటం పేసర్ కేవలం 16 బంతుల్లో ఐదు వికెట్లు తీసి చరిత్ర సృష్టించాడు.

పాకిస్థాన్ జట్టు: పాకిస్థాన్ జట్టులో విభేదాలు.. బాబర్, షాహీన్ అఫ్రిది మధ్య పోరు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *