జస్ప్రీత్ బుమ్రా: బుమ్రా దంచికొత్తుడు ఏడాది పూర్తి చేసుకున్నాడు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-02T12:59:00+05:30 IST

2022, జూలై 2, ఎడ్జ్‌బాస్టన్‌లో జరిగిన భారత్-ఇంగ్లాండ్ టెస్టు సందర్భంగా బుమ్రా బ్యాట్‌తో చెలరేగిపోయాడు. బ్రాడ్ వేసిన తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో అతను మొత్తం 35 పరుగులు చేసి ప్రపంచ రికార్డు సాధించాడు. ఈ ఓవర్‌లో బుమ్రా నాలుగు ఫోర్లు, రెండు సిక్సర్లు బాదాడు. బుమ్రా కంటే ముందు, టెస్ట్ క్రికెట్‌లో ఒక ఓవర్‌లో అత్యధిక పరుగులు చేసిన రికార్డు వెస్టిండీస్ మాజీ ఆటగాడు బ్రియాన్ లారా పేరిట ఉంది. లారా ఒకే ఓవర్లో 28 పరుగులు చేశాడు.

జస్ప్రీత్ బుమ్రా: బుమ్రా దంచికొత్తుడు ఏడాది పూర్తి చేసుకున్నాడు

టీమ్ ఇండియా కీలక బౌలర్ జస్ప్రీత్ బుమ్రా (జస్ప్రీత్ బుమ్రా) అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో చాలా కాలంగా మైదానంలో ఉన్నాడు. గాయం కారణంగా ఇటీవల ముగిసిన మెగా టీ20 లీగ్ ఐపీఎల్‌లో బుమ్రా ఆడలేకపోయాడు. వన్డే ప్రపంచకప్ నాటికి అతడు జట్టులోకి వస్తాడని అభిమానులు ఆశిస్తున్నారు. అయితే తన బౌలింగ్‌తో ప్రత్యర్థులను చిత్తు చేయడంలో పేరుగాంచిన బుమ్రా.. బ్యాటింగ్‌లో చాలా అరుదుగా రాణిస్తున్నాడు. గతేడాది ఇదే రోజున ఇలాంటి సన్నివేశం చోటుచేసుకుంది. ఇంగ్లండ్ సీనియర్ బౌలర్ స్టువర్ట్ బ్రాడ్ బౌలింగ్‌లో బుమ్రా అవుటయ్యాడు.

ఇది కూడా చదవండి: నీరజ్ చోప్రాను ప్రధాని మోదీ ప్రశంసించారు

2022, జూలై 2, ఎడ్జ్‌బాస్టన్‌లో జరిగిన భారత్-ఇంగ్లాండ్ టెస్టు సందర్భంగా బుమ్రా బ్యాట్‌తో చెలరేగిపోయాడు. బ్రాడ్ వేసిన తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో అతను మొత్తం 35 పరుగులు చేసి ప్రపంచ రికార్డు సాధించాడు. ఈ ఓవర్‌లో బుమ్రా నాలుగు ఫోర్లు, రెండు సిక్సర్లు బాదాడు. తొలి బంతిని ఫోర్ కొట్టగా.. రెండో బంతిని బ్రాడ్ వైడ్ చేశాడు. కానీ బుమ్రా ఆ బంతిని ఫోర్‌గా మలిచాడు. మూడో బంతిని నో బాల్‌గా కొట్టి సింగిల్‌ సిక్స్‌ సాధించాడు. ఆ తర్వాత వరుసగా మూడు బంతులను బౌండరీకి ​​తరలించాడు. మళ్లీ ఏడో బంతిని సిక్సర్‌గా బాదాడు. చివరి బంతికి సింగిల్ తీశాడు. అతను మొత్తం 35 పరుగులు చేశాడు. దీంతో బ్రాడ్ వేసిన ఓవర్ టెస్టు క్రికెట్‌లో అత్యంత ఖరీదైన ఓవర్‌గా మారింది. బుమ్రా కంటే ముందు టెస్టు క్రికెట్‌లో ఒక ఓవర్‌లో అత్యధిక పరుగులు చేసిన రికార్డు వెస్టిండీస్ మాజీ ఆటగాడు బ్రియాన్ లారా పేరిట ఉంది. లారా ఒకే ఓవర్లో 28 పరుగులు చేశాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-02T13:09:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *