ముఖ్యమంత్రి: సీఎం మండిపాటు.. మహిళా బిల్లుకు ఇంత జాప్యం ఎందుకు?

– ఎన్నికల లబ్ధి కోసం ఎత్తుగడ

– ఇది ఒక రకమైన మోసం

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): వ్యవసాయ చట్టాలు, ఉమ్మడి పౌరసత్వ చట్టం, కాశ్మీర్‌కు ప్రత్యేక హోదా రద్దు చట్టం, అగ్రవర్ణాలకు 10 శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పించే చట్టాలను అమలు చేయడంలో అత్యుత్సాహం చూపుతున్న కేంద్ర ప్రభుత్వం ఎందుకని ఒక ప్రకటనలో ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్‌ సూటిగా ప్రశ్నించారు. చట్టసభల్లో మహిళలకు 33 శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పించేందుకు కేంద్ర ప్రభుత్వం పార్లమెంట్‌లో బిల్లును ప్రవేశపెట్టిందని, బీజేపీకి నిజంగా మహిళలంటే ఇష్టం ఉంటే అధికారంలోకి రాగానే ఆ పని చేసి ఉండాలన్నారు. అయితే వచ్చే ఎన్నికలను దృష్టిలో పెట్టుకుని ఇప్పుడు ఈ బిల్లును ప్రవేశపెట్టారని విమర్శించారు. పార్లమెంట్ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్నాయని, ఎన్నికల్లో ఓడిపోతామన్న భయంతోనే 33శాతం మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లును ప్రవేశపెట్టి బీజేపీ ప్రభుత్వం గొప్పలు చెప్పుకుంటోందన్నారు. 2016 మార్చి 8న ‘ప్రపంచ మహిళా దినోత్సవం’ రోజున మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లును మహిళా ఎంపీలతో కలిసి పార్లమెంట్‌ ఉభయసభల్లో ప్రవేశపెట్టాలని అన్ని పార్టీల నేతలు డిమాండ్‌ చేసినా, బీజేపీ నేతలు దీనిపై నోరు మెదపలేదు. ఆ సమయంలో. ఏడేళ్ల తర్వాత ఇప్పుడు హడావుడిగా నోరు విప్పాడు. మహిళా సంక్షేమం కోసం ఈ బిల్లు తీసుకురాలేదని స్పష్టం చేశారు. నేటి నాగరిక ప్రపంచంలో కుల వైరుధ్యాలను రూపుమాపి ప్రజాస్వామ్యాన్ని పెంపొందించడమే ధ్యేయంగా డీఎంకే పని చేస్తుందన్నారు. ఇందులో భాగంగా చట్టసభల్లో కూడా మహిళలకు తగిన అవకాశం కల్పిస్తున్నారు. అదేవిధంగా కేంద్ర ప్రభుత్వం కూడా జాప్యం లేకుండా మహిళా హక్కులను పూర్తిగా అమలు చేయాలన్నారు. స్థానిక సంస్థల్లో మహిళలకు 33 శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పిస్తూ 1996లో అప్పటి ముఖ్యమంత్రి కరుణానిధి ఉత్తర్వులు జారీ చేశారని గుర్తు చేశారు. అధికార డీఎంకే ప్రభుత్వం 1990 చివరిలో యూనియన్ పంచాయతీ, మున్సిపాలిటీ, కార్పొరేషన్ తదితరాలకు జరిగిన ఎన్నికల్లో ఈ 33 శాతం రిజర్వేషన్‌ను ప్రకటించిందని, ఆ తర్వాత డీఎంకే ప్రభుత్వం దిగివచ్చిన తర్వాత ఏఐఏడీఎంకే (ఏఐఏడీఎంకే) ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చిందన్నారు. స్థానిక సంస్థలకు ఎన్నికలు నిర్వహించకుండానే పగ్గాలు చాలా కాలం గడిచిపోయాయి. ఆ తర్వాత ఎన్నికల్లో ఇచ్చిన హామీ మేరకు స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల్లో రిజర్వేషన్లు కల్పించారు. చెన్నై, తిరుచ్చి సహా ఆరు కార్పొరేషన్లలో మహిళలు మేయర్లుగా వ్యవహరిస్తున్నారని చెప్పారు. తిరునల్వేలి కార్పొరేషన్‌ను ఎస్సీ, ఎస్టీ మహిళలకు కేటాయించారు.

నాని6.2.jpg

అలాగే తమ పార్టీకి చెందిన ఎంపీలు కూడా పార్లమెంట్‌, అసెంబ్లీలో మహిళలకు రిజర్వేషన్లు కల్పించాలని పార్లమెంట్‌లో ప్రస్తావిస్తున్నారు. దాదాపు 27 ఏళ్లుగా పార్లమెంట్‌లో మహిళా బిల్లు పెండింగ్‌లో ఉందన్నారు. మహిళా బిల్లును ప్రవేశపెట్టేందుకు కాంగ్రెస్, డీఎంకే తదితర పార్టీలు ఎన్నో ప్రయత్నాలు చేశాయన్నారు. యూపీఏ ప్రభుత్వం అంతర్జాతీయ మహిళా దినోత్సవమైన మార్చి 8, 2010న లోక్ సభలో బిల్లును ప్రవేశపెట్టిందని, అయితే రాజ్యసభలో బలం లేకపోవడంతో బిల్లు విఫలమైందన్నారు. ఆ తర్వాత అధికారంలోకి వచ్చిన ఎన్డీయే ప్రభుత్వం ఈ బిల్లును అడ్డుకుంది. తొమ్మిదేళ్లుగా మెజారిటీలో ఉన్న కేంద్ర ప్రభుత్వం మహిళల సంక్షేమాన్ని పట్టించుకోవడం లేదని విమర్శించారు. ఈ బిల్లు కేవలం కంటి తుడుపు చర్య మాత్రమేనని, దేశంలోని సమస్యలన్నింటినీ దాచిపెట్టేందుకే కేంద్రం ఈ బిల్లును తీసుకొచ్చిందని, అయితే మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లు అయినందున స్వాగతిస్తున్నామన్నారు. అదేవిధంగా ఈ బిల్లు ఆమోదానికి తమ మద్దతు ఉంటుందని తెలిపారు. బీసీ, ఎంబీసీ వర్గాలకు చెందిన మహిళలకు ప్రాతినిథ్యం కల్పించడంలో కేంద్ర ప్రభుత్వం ఎలాంటి నిర్లక్ష్యం చూపవద్దని స్టాలిన్ సూచించారు.

దేవాదాయ శాఖ మాజీ ఉద్యోగులకు పెన్షన్ పెంపు

రాష్ట్ర హిందూ ధర్మాసన శాఖ ఆధ్వర్యంలోని ఆలయాల్లో పనిచేసి పదవీ విరమణ పొందిన ఉద్యోగులకు అందజేస్తున్న రూ.3వేలు పింఛన్ ను రూ.4వేలకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం పెంచింది. సచివాలయంలో బుధవారం ఉదయం జరిగిన ప్రత్యేక కార్యక్రమంలో సీఎం స్టాలిన్‌ పది మందికి రూ.4 వేల చొప్పున చెక్కులను పంపిణీ చేశారు. 2,450 మంది మాజీ ఉద్యోగులు, 304 మంది కుటుంబ పెన్షనర్లు ఈ పథకం ద్వారా లబ్ధి పొందనున్నారు. ఈ కార్యక్రమంలో మతశాఖ మంత్రి పీకే శేఖర్‌బాబు, ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి శివదాస్‌ మీనా తదితరులు పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-21T09:16:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *