వారణాసి: వారణాసిలో రూ.451 కోట్లతో అంతర్జాతీయ క్రికెట్ స్టేడియం…రేపు శంకుస్థాపన చేయనున్న మోదీ

వారణాసి: వారణాసిలో రూ.451 కోట్లతో అంతర్జాతీయ క్రికెట్ స్టేడియం...రేపు శంకుస్థాపన చేయనున్న మోదీ

వారణాసి క్రికెట్ స్టేడియం

వారణాసి: ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ సొంత నియోజకవర్గం వారణాసిలో రూ.330 కోట్లతో అంతర్జాతీయ క్రికెట్ స్టేడియం నిర్మించనున్నారు. సెప్టెంబర్ 23న ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని వారణాసిలో అంతర్జాతీయ క్రికెట్ స్టేడియంకు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ శంకుస్థాపన చేయనున్నారు.అంతర్జాతీయ క్రికెట్ నిర్మాణం కోసం ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ నేతృత్వంలోని ఉత్తరప్రదేశ్ ప్రభుత్వం భూసేకరణ కోసం రూ.121 కోట్లు వెచ్చించింది. (వారణాసిలోని అంతర్జాతీయ క్రికెట్ స్టేడియం) వారణాసిలో స్టేడియం నిర్మాణానికి బీసీసీఐ రూ.330 కోట్లు వెచ్చించనుంది. రుద్రాక్ష్ ఇంటర్నేషనల్ కన్వెన్షన్ సెంటర్ తర్వాత, వారణాసిలో నిర్మిస్తున్న స్టేడియంలో కాశీ స్వరూపమైన శివుని దర్శనం ఉంటుంది.

చంద్రబాబు కస్టడీ : నేడు తీర్పు..! చంద్రబాబు కస్టడీ పిటిషన్, ఏసీబీ కోర్టు తుది నిర్ణయంపై తీవ్ర ఉత్కంఠ

అంతర్జాతీయ క్రికెట్ మ్యాచ్‌లు చూసేందుకు పూర్వాంచల్ క్రికెట్ అభిమానులు ఎక్కువ దూరం ప్రయాణించాల్సిన అవసరం లేదని బీసీసీఐ తెలిపింది. రూ.451 కోట్లతో ఈ స్టేడియంను నిర్మిస్తున్నారు. ఈ స్టేడియం అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌కు అవసరమైన మౌలిక సదుపాయాలను కూడా అందిస్తుంది. స్టేడియం శంకుస్థాపన కార్యక్రమానికి క్రికెట్ దిగ్గజం సచిన్ టెండూల్కర్, సునీల్ గవాస్కర్ హాజరయ్యే అవకాశం ఉంది. వారణాసిలోని రాజతలాబ్ ప్రాంతంలోని గంజరి గ్రామం రింగ్ రోడ్డు సమీపంలో 30 నెలల్లో స్టేడియం సిద్ధంగా ఉంటుంది.

అరుణ్‌కుమార్ వుండవల్లి : చంద్రబాబు కేసును సీబీఐకి అప్పగించాలని హైకోర్టులో పిల్

30,000 మంది ప్రేక్షకుల సామర్థ్యంతో స్టేడియంలో 7 పిచ్‌లతో అంతర్జాతీయ క్రికెట్ స్టేడియం నిబంధనల ప్రకారం అత్యాధునిక స్టేడియం నిర్మిస్తారు. స్టేడియం డిసెంబర్ 2025 నాటికి పూర్తవుతుంది. శివునికి సంబంధించిన సంగీత వాయిద్యం ఆకారంతో గంగా ఘాట్ మెట్ల ఆకారంలో ప్రేక్షకుల గ్యాలరీ ఉంది. సచిన్ టెండూల్కర్, సునీల్ గవాస్కర్, రవిశాస్త్రి, దిలీప్ వెంగ్‌సర్కార్ వంటి ప్రముఖ క్రికెటర్లు శంకుస్థాపన కార్యక్రమంలో పాల్గొననున్నారు. రేపు వారణాసి స్టేడియం శంకుస్థాపన కార్యక్రమానికి బీసీసీఐ అధ్యక్షుడు రోజర్ బిన్నీ, ఉపాధ్యక్షుడు రాజీవ్ శుక్లా, సెక్రటరీ జే షా కూడా హాజరుకానున్నారు. కాన్పూర్, లక్నో తర్వాత ఉత్తరప్రదేశ్‌లో మూడో అంతర్జాతీయ క్రికెట్ స్టేడియం వారణాసిలో నిర్మిస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *