ఐక్యరాజ్యసమితి జనరల్ అసెంబ్లీ: పీఓకేని ఖాళీ చేయండి, ఉగ్రవాదాన్ని ఆపండి: భారత్

ఐక్యరాజ్యసమితి జనరల్ అసెంబ్లీలో కశ్మీర్, మైనారిటీ హక్కులపై పాకిస్థాన్ కపటత్వాన్ని భారత్ ఖండించింది. జమ్మూ కాశ్మీర్‌లోని ఆక్రమిత ప్రాంతాలను ఖాళీ చేయాలని, సీమాంతర ఉగ్రవాదాన్ని అరికట్టాలని పాకిస్థాన్‌ను భారత్ కోరింది.

ఐక్యరాజ్యసమితి జనరల్ అసెంబ్లీ: పీఓకేని ఖాళీ చేయండి, ఉగ్రవాదాన్ని ఆపండి: భారత్

పెటల్ గహ్లోట్

ఐక్యరాజ్యసమితి జనరల్ అసెంబ్లీ: ఐక్యరాజ్యసమితి జనరల్ అసెంబ్లీలో, కాశ్మీర్ మరియు మైనారిటీ హక్కులపై పాకిస్తాన్ కపటత్వాన్ని భారతదేశం ఖండించింది. జమ్మూ కాశ్మీర్‌లోని ఆక్రమిత ప్రాంతాలను పాకిస్థాన్ ఖాళీ చేయాలని, సీమాంతర ఉగ్రవాదాన్ని అరికట్టాలని భారత్ కోరుతోంది. ఐక్యరాజ్యసమితి జనరల్ అసెంబ్లీలో తన ప్రసంగంలో కాశ్మీర్ గురించి ఆ దేశ తాత్కాలిక ప్రధాని అన్వరుల్ హక్ కాకర్ చేసిన వ్యాఖ్యలపై భారత్ పాకిస్థాన్‌పై విరుచుకుపడింది. (ఐరాసలో పాకిస్థాన్‌తో భారత్ కఠిన చర్చలు)

కెనడా: కెనడా ప్రతిపక్ష నేత పియరీ పొయిలివర్ హిందువులకు మద్దతు తెలిపారు

ఆక్రమిత ప్రాంతాలను ఖాళీ చేయాలని, సీమాంతర ఉగ్రవాదాన్ని అరికట్టాలని పాకిస్థాన్‌ను భారత్ కోరింది. (POK తీవ్రవాదాన్ని అరికట్టండి) పాకిస్తాన్‌లో మైనారిటీలపై మానవ హక్కుల ఉల్లంఘనలను ఆపాలని మొదటి కార్యదర్శి పెటల్ గహ్లోట్ కోరారు. జమ్మూ కాశ్మీర్ మరియు లడఖ్ కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలు భారత్‌లో అంతర్భాగమని, భారత అంతర్గత వ్యవహారాలకు సంబంధించి ప్రకటనలు చేసే హక్కు పాకిస్థాన్‌కు లేదని భారత దౌత్యవేత్త పునరుద్ఘాటించారు.

వందే భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్: రెండు వందే భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్ రైళ్లకు మోదీ పచ్చజెండా ఊపారు

ఐక్యరాజ్యసమితి జనరల్ అసెంబ్లీలో భారత్‌పై నిరాధారమైన, దురుద్దేశపూరితమైన ప్రచారం చేసినందుకు పాకిస్థాన్‌ను భారత దౌత్యవేత్త ఒకరు తప్పుపట్టారు. అంతర్జాతీయంగా నిషేధించబడిన అతిపెద్ద ఉగ్రవాద సంస్థలకు పాకిస్థాన్ నిలయంగా మారిందని, 2011 ముంబై ఉగ్రదాడి నిందితులపై చర్యలు తీసుకోవాలని గహ్లోత్ పాకిస్థాన్‌ను కోరారు.

తెలంగాణ వర్షం: తెలంగాణకు భారీ వర్ష సూచన. రెండు రోజుల పాటు హైదరాబాద్, కుమ్ముడేతో పాటు 15 జిల్లాలకు ఎల్లో అలర్ట్

మైనారిటీ వర్గాలకు చెందిన 1000 మంది మహిళలను అపహరించి, బలవంతంగా మతమార్పిడి చేసి పెళ్లి చేసుకున్నారని పాకిస్థాన్ హ్యూమన్ రైట్స్ కమిషన్ ప్రచురించిన నివేదికను గహ్లోత్ ప్రస్తావించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *