వ్యవసాయ పరికరాలపై ప్రచారం చేయాలి వ్యవసాయ పరికరాలను ప్రోత్సహించాలి

మహిళా రైతు ఉత్పత్తిదారులు కంపెనీని లాభసాటిగా మార్చాలి

సందీప్ కుమార్ సుల్తానియా, రాష్ట్ర పంచాయతీ రాజ్, గ్రామీణాభివృద్ధి శాఖ ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ

తాండూరు రూరల్, ఆగస్టు 17: మహిళా పొదుపు సంఘాల అభివృద్ధికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మహిళా రైతు ఉత్పత్తిదారుల కంపెనీని ఏర్పాటు చేసి హార్వెస్టర్, ట్రాలీ, కల్టివేటర్, రోటావేటర్ వంటి వ్యవసాయ యంత్రాలను అందజేసిందని రాష్ట్ర పంచాయతీరాజ్, గ్రామీణాభివృద్ధి శాఖ ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ సందీ పి కుమార్ సుల్తానియా తెలిపారు. తాండూరు సమాఖ్యకు రూ.47 లక్షలు. గురువారం తాండూరులో మహిళా సమాఖ్యకు ఇచ్చిన యంత్రాలను కలెక్టర్ నారాయణరెడ్డి పరిశీలించారు. మహిళా సంఘాలు రైతులకు యంత్రాలను అద్దెకు ఇచ్చి ఆర్థికాభివృద్ధి సాధించాలన్నారు. హార్వెస్టర్, ట్రాక్టర్‌లను తనిఖీ చేశారు. ఇప్పటి వరకు హార్వెస్టర్ ద్వారా ఎంత ఆదాయం వచ్చిందని సెర్ప్ సీఈవో గౌతంపాత్రో, డీఆర్ డీఏ పీడీ కృష్ణన్, మహిళా రైతు సంఘం చైర్ పర్సన్ వెంకట్ లక్ష్మి ప్రశ్నించారు. రూ.47 లక్షలు పెట్టుబడి పెడితే రూ.42 లక్షల ఆదాయం ఎందుకు వస్తుందని ప్రశ్నించారు. రైతులు హార్వెస్టర్‌ను వినియోగించి సరైన ప్రచారం కల్పించలేదన్నారు. ఐకేపీలో మహిళా రైతులు అందిస్తున్న సేవలపై రైతులకు అవగాహన కల్పించాలన్నారు. మహిళా సమాఖ్య యంత్రాలను తక్కువ అద్దెకు ఇస్తామని తెలియజేయాలన్నారు. యంత్రాలు మూలన ఉంటే రుణాలు తీసుకున్న సంఘానికి నష్టం వాటిల్లే అవకాశం ఉందన్నారు. ఈ విషయంలో ఉన్నతాధికారులు క్షేత్రస్థాయిలో పర్యవేక్షించాలన్నారు. ఆయన వెంట డీపీఎంలు శ్రీనివాస్, శేఖర్, ఏపీఎం ఆనంద్ మహిళా సమాఖ్య ప్రతినిధులు అంబిక, రేణుక, కవిత ఉన్నారు.

క్రీడా మైదానాల నిర్వహణ బాధ్యత పంచాయతీలదే.

పూడూరు: పీఆర్ ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ సందీప్ కుమార్ సుల్తానియా మాట్లాడుతూ గ్రామాల్లో క్రీడా మైదానాల నిర్వహణ బాధ్యత పంచాయతీలదేనన్నారు. కండ్లపల్లి గేటు వద్ద సెర్ప్ ద్వారా రూ.5.15 లక్షల రుణం తీసుకుని నిర్వహిస్తున్న నీలగిరి కేఫ్ ను తనిఖీ చేశారు. సందీప్ కుమార్ మాట్లాడుతూ.. మహిళలు వ్యాపారాభివృద్ధి చెంది ఆర్థికంగా ఎదగాలన్నారు. ఈ సందర్భంగా మన్నెగూడలోని కూరగాయల నర్సరీ, ఎన్‌కేపల్లిలోని వజ్ర మినీ దాల్‌మిల్లును సందర్శించి వ్యాపారాభివృద్ధిపై నిర్వాహకులకు సూచించారు.

రైతు ఉత్పత్తి కేంద్రాలు లాభాల్లో నడపాలి

వికారాబాద్, (ఆంధ్రజ్యోతి ప్రతినిధి): సందీపకుమార్ సుల్తానియా మాట్లాడుతూ రైతు ఉత్పత్తి కేంద్రాలు ఆర్థికంగా లాభపడేలా కృషి చేయాలని సూచించారు. వికారాబాద్ కలెక్టరేట్ లో గ్రామాభివృద్ధి, క్రీడా మైదానాలు, హరితహారం కార్యక్రమాలపై కలెక్టర్ నారాయణరెడ్డి, సెర్ప్ సీఈవో గౌతమ్ సమీక్ష నిర్వహించారు. ట్రాక్టర్లు, హార్వెస్టర్లు అద్దెకు తీసుకుని రైతులు ఆర్థికంగా బలోపేతం అయ్యేలా చూడాలన్నారు. పర్యవేక్షణ బాధ్యత ఏపీఎంలు, వ్యవసాయ అధికారులకు అప్పగించాలి. యువత క్రీడా మైదానాలను సద్వినియోగం చేసుకొని పగటిపూట ఆటలు ఆడుకునేలా సౌకర్యాలు కల్పించాలన్నారు. మంజూరైన 269 పంచాయతీ భవనాల నిర్మాణాలను త్వరగా పూర్తి చేయాలని అధికారులను ఆదేశించారు. జిల్లాలోని అన్ని క్రీడా వేదికలకు స్పోర్ట్స్ కిట్లను అందజేస్తామని కలెక్టర్ నారాయణరెడ్డి తెలిపారు. ఉపాధి హామీ పనులను ఎప్పటికప్పుడు పూర్తి చేసేందుకు చర్యలు తీసుకుంటున్నామన్నారు. ఎంపీడీఓలు, ఎంపీఓలు, ఏపీఓలు, ఏపీఎంలు సమాఖ్యలను ప్రోత్సహించాలని సూచించారు. అనంతరం డ్వాక్రా మహిళలు ఏర్పాటు చేసిన ఉత్పత్తుల ఎగ్జిబిషన్ స్టాళ్లను సందీప్ కుమార్, జిల్లా అధికారులు సందర్శించారు. కార్యక్రమంలో డీఆర్‌డీవో పీడీ కృష్ణన్‌, జెడ్పీ ఇన్‌చార్జి సీఈవో సుభాషిణి, డీపీఓ తరుణ్‌కుమార్‌, పీఆర్‌ఈ శ్రీనివాసరెడ్డి, ఏపీడీ నర్సిములు, డీపీఎం శ్రీనివాస్‌, ఎల్‌డీఎం రాంబాబు, ఎంపీడీఓలు, ఎంపీఓలు, ఏపీఎంలు, ఏపీఓలు పాల్గొన్నారు.

ఎంపీడీఓలకు డిప్యూటీ ఈఓలుగా పదోన్నతి కల్పించాలి

ఎంపీడీఓలకు డిప్యూటీ సీఈఓలుగా పదోన్నతులు కల్పించాలని తెలంగాణ రాష్ట్ర ఎంపీడీఓల సెంట్రల్ అసోసియేషన్ పంచాయతీరాజ్ శాఖ ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ సందీప్ కుమార్ సుల్తానియాకు విజ్ఞప్తి చేశారు. కలెక్టరేట్‌కు వచ్చిన ఆయనను ఎంపీడీఓల కేంద్ర సంఘం అధ్యక్షుడు ఎం.సత్తయ్య, ప్రధాన కార్యదర్శి చంద్రశేఖర్, ఎంపీడీఓలు సన్మానించారు. 22 ఏళ్ల సర్వీసు పూర్తి చేసిన 15 మంది ఎంపీడీఓలు, 17 ఏళ్లు నిండిన 47 మంది ఎంపీడీఓలు పదోన్నతి కోసం ఎదురుచూస్తున్నారని తెలిపారు. తమకు డిప్యూటీ ఈఓలుగా పదోన్నతి కల్పించాలని కోరారు. తమ వినతికి పీఆర్ ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ సానుకూలంగా స్పందించారని సంఘం అధ్యక్షుడు తెలిపారు.

సెగ్రిగేషన్ షెడ్ల నిర్వహణను నిర్లక్ష్యం చేయకూడదు

బంట్వారం(కోట్‌పల్లి): ప్రభుత్వం ఏర్పాటు చేసిన విభజన షెడ్ల నిర్వహణపై నిర్లక్ష్యంగా వ్యవహరించడం సరికాదని పీఆర్‌ ప్రిన్సిపల్‌ సెక్రటరీ సందీప్‌కుమార్‌ సుల్తానియా ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. కోట్‌పల్లి మండలంలో నిర్వహిస్తున్న వీరభద్ర ఫుడ్‌ అండ్‌ ప్రాసెసింగ్‌ యూనిట్‌, డంపింగ్‌ యార్డును ఆయన పరిశీలించారు. గ్రామాల్లో ప్రతిరోజు తడి, పొడి చెత్తను సేకరించి వేరు వేరు షెడ్లలో వేసి కంపోస్టు తయారు చేయాలి. ఫుడ్ ప్రాసెసింగ్ యూనిట్ ను పరిశీలించి ప్రభుత్వం కల్పిస్తున్న అవకాశాలను సద్వినియోగం చేసుకోవాలన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-17T23:43:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *