ఇండస్ యాప్‌స్టోర్ గూగుల్ ప్లే స్టోర్‌కు పోటీదారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-24T03:10:58+05:30 IST

వాల్‌మార్ట్ గ్రూప్ యొక్క డిజిటల్ చెల్లింపు సేవల సంస్థ PhonePay భారతీయ యాప్ మార్కెట్‌లో అమెరికన్ టెక్నాలజీ దిగ్గజం గూగుల్‌ను ఎదుర్కోవడానికి సిద్ధంగా ఉంది. గూగుల్ ప్లే స్టోర్‌కు ప్రత్యామ్నాయంగా ‘ఇండస్ యాప్‌స్టోర్’ పేరు…

ఇండస్ యాప్‌స్టోర్ గూగుల్ ప్లే స్టోర్‌కు పోటీదారు

Phonepay త్వరలో విడుదల చేయనున్నట్లు ప్రకటించింది.. యాప్ లిస్టింగ్ ఉచితం.. మొదటి సంవత్సరం రుసుము లేదు

న్యూఢిల్లీ: వాల్‌మార్ట్ గ్రూప్ యొక్క డిజిటల్ చెల్లింపు సేవల సంస్థ PhonePay భారతీయ యాప్ మార్కెట్‌లో అమెరికన్ టెక్నాలజీ దిగ్గజం గూగుల్‌ను ఎదుర్కోవడానికి సిద్ధంగా ఉంది. గూగుల్ ప్లే స్టోర్‌కు ప్రత్యామ్నాయంగా ‘ఇండస్ యాప్‌స్టోర్’ పేరుతో దేశీయంగా అభివృద్ధి చేసిన (మేడ్ ఇన్ ఇండియా) అప్లికేషన్ స్టోర్‌ను ప్రారంభిస్తున్నట్లు ఫోన్‌పే శనివారం ప్రకటించింది. అంతేకాకుండా, మొదటి సంవత్సరంలో తన ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో యాప్ లిస్టింగ్‌కు ఎటువంటి రుసుము ఉండదని మరియు రెండవ సంవత్సరం నుండి నామమాత్రపు రుసుము సరిపోతుందని తెలిపింది. అలాగే, యాప్‌లో చెల్లింపులపై ఎటువంటి రుసుము లేదా కమీషన్ ఉండదని ప్లాట్‌ఫారమ్ ప్రకటించింది. డెవలపర్‌లు తమకు నచ్చిన ఏదైనా పేమెంట్ గేట్‌వేతో తమ యాప్‌ను ఇంటిగ్రేట్ చేసుకోవచ్చని కూడా స్పష్టం చేసింది. ఇండస్ యాప్‌స్టోర్ సహ వ్యవస్థాపకుడు ఆకాష్ డోంగ్రే మాట్లాడుతూ, ఇప్పటి వరకు ఆండ్రాయిడ్ అప్లికేషన్ డెవలపర్లు తమ యాప్‌ను రిజిస్టర్ చేసుకోవడానికి గూగుల్ ప్లే స్టోర్‌పై ఆధారపడవలసి ఉంటుందని మరియు వారి ప్లాట్‌ఫారమ్ నమ్మదగిన ప్రత్యామ్నాయంగా ఉంటుందని చెప్పారు.

12 స్థానిక భాషల్లో సేవలు: త్వరలో విడుదల కానున్న ఈ ప్లాట్‌ఫారమ్ భారతీయ వినియోగదారులకు 12 స్థానిక భాషల్లో సేవలందించగలదని Phonepay తెలిపింది. అంటే, వినియోగదారులు తమ మాతృభాషలో యాప్ స్టోర్‌లో తమకు అవసరమైన అప్లికేషన్‌ల కోసం వెతకవచ్చు.

ఆండ్రాయిడ్ అప్లికేషన్ డెవలపర్లు తమ యాప్‌ను సెల్ఫ్ సర్వీస్ డెవలపర్ ప్లాట్‌ఫామ్ www.indusappstore.comలో రిజిస్టర్ చేసుకోవడానికి మరియు అప్‌లోడ్ చేయడానికి స్వాగతం పలుకుతున్నట్లు ఇండస్ యాప్‌స్టోర్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. అంతే కాకుండా, కొత్త డెవలపర్‌లు తమ యాప్‌ను రిజిస్టర్ చేసుకోవడానికి మరియు స్టోర్‌లో తమ యాప్‌కు మరింత విజిబిలిటీని అందించడానికి లాంచ్ ప్యాడ్ కూడా ఏర్పాటు చేయబడుతోంది. 2026 నాటికి భారతదేశంలో స్మార్ట్‌ఫోన్ వినియోగదారులు 100 కోట్లకు చేరుకోవచ్చని డోంగ్రే చెప్పారు. ఆధునిక మరియు స్థానిక ఆండ్రాయిడ్ యాప్‌ను డెవలప్ చేయడానికి మరియు వారి ప్లాట్‌ఫారమ్ ద్వారా జాబితా పొందడానికి తాము మంచి అవకాశాన్ని అందిస్తున్నామని డోంగ్రే పేర్కొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-24T03:11:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *