కేబినెట్‌లో ఎంతకాలం ఉంటానో తెలీదు: అజిత్ పవార్.. అజిత్ సంచలన వ్యాఖ్య

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-25T15:51:56+05:30 IST

మహారాష్ట్ర ఉప ముఖ్యమంత్రి అజిత్ పవార్ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఎంతకాలం కేబినెట్‌లో కొనసాగుతారో, ఆర్థిక మంత్రిగా ఉంటారో చెప్పలేమన్నారు.

కేబినెట్‌లో ఎంతకాలం ఉంటానో తెలీదు: అజిత్ పవార్.. అజిత్ సంచలన వ్యాఖ్య

ముంబై: మహారాష్ట్ర ఉప ముఖ్యమంత్రి అజిత్ పవార్ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఆయన చేసిన వ్యాఖ్యలు ఏక్‌నాథ్ షిండే నేతృత్వంలోని బీజేపీ-శివసేన ప్రభుత్వంతో ఆయన పార్టీ పొత్తుపై అనుమానం కలిగిస్తున్నాయి. షిండే ఎంతకాలం కేబినెట్‌లో ఉంటారో, ఆర్థిక మంత్రిగా ఉంటారో చెప్పలేనని అజిత్ ఇటీవల ఓ బాంబు పేల్చారు. శనివారం కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా పాల్గొన్న కార్యక్రమానికి ఆయన గైర్హాజరయ్యారు. ఈ నేపథ్యంలో అదే రోజు జరిగిన ఓ కార్యక్రమంలో ఆయన మాట్లాడుతూ.. ఎంతకాలం మంత్రివర్గంలో కొనసాగుతారో, ఆర్థిక మంత్రిగా ఉంటారో చెప్పలేమన్నారు.

‘మన సంస్థలు బలంగా ఉండాలి.. ఈరోజు నేను కేబినెట్‌లో ఉన్నాను.. రేపు ఉంటుందో లేదో తెలియదు.. ఆర్థిక శాఖ నా చేతిలో ఉంది.. రేపు ఉంటుందో లేదో చెప్పలేను.. ఎవరు చూడగలరు. రేపు?అయితే మన విభిన్న వ్యవస్థలు పటిష్టంగా ఉండాలి” అని బారామతి మార్కెట్ కమిటీ వార్షిక సమావేశంలో ఆయన అన్నారు. బాంద్రాలోని వినాయక మండపాన్ని అమిత్ షా సందర్శించినప్పుడు, సీఎం ఏక్నాథ్ షిండే, మరో ఉప ముఖ్యమంత్రి దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ ఉన్నారు, కానీ అజిత్ పవార్ దూరంగా ఉన్నారు. అయితే ఈ ఊహాగానాలను అజిత్ కొట్టిపారేశాడు. ముందస్తు ప్రణాళికలను అమిత్ షా కార్యాలయానికి తెలియజేసినట్లు తెలిపారు.

ముస్లిం కోటాపై అల..?

కాగా, విద్యాసంస్థల్లో ముస్లింలకు 5 శాతం రిజర్వేషన్‌ కోటా కల్పించాలని అజిత్‌ అభిప్రాయపడ్డారు. దీనిపై చర్చించాలని అజిత్ పవార్ నిర్ణయించినట్లు తెలుస్తోంది. ఈ విషయమై షిండే, ఫడ్నవీస్‌లతో చర్చిస్తానని చెప్పారు. అయితే, ముస్లింలకు ఐదు శాతం రిజర్వేషన్ల ఆలోచనతో శివసేన, బీజేపీ విభేదిస్తున్నాయి. దీనిపై అజిత్‌ మాట్లాడుతూ మరాఠా రిజర్వేషన్‌ తరహాలో మైనార్టీలకు ఐదు శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పించడం వల్ల న్యాయపరమైన చిక్కులు ఉండవని అన్నారు. దీనిపై షిండే, ఫడ్నవీస్‌లతో చర్చించిన తర్వాతే ఓ నిర్ణయానికి వస్తానని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-25T15:51:56+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *