వైఎస్ షర్మిల: పార్టీ విలీనంపై షర్మిల సంచలన నిర్ణయం..! కాంగ్రెస్‌కు గడువు

పార్టీ విలీనం, ఎన్నికల వ్యూహంపై చర్చించారు. అక్టోబర్ రెండో వారం నుంచి ప్రజల్లో ఉండేలా నేతలు కార్యాచరణ రూపొందించుకోనున్నారు. వైఎస్ షర్మిల

వైఎస్ షర్మిల: పార్టీ విలీనంపై షర్మిల సంచలన నిర్ణయం..!  కాంగ్రెస్‌కు గడువు

వైఎస్ షర్మిల – వైఎస్ఆర్టీపీ విలీనం

వైఎస్‌ షర్మిల – వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ విలీనం: పార్టీ విలీనంపై వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ అధ్యక్షురాలు వైఎస్‌ షర్మిల కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఈ నెల 30వ తేదీలోగా విలీనంపై నిర్ణయం తీసుకుంటామన్నారు. లేనిపక్షంలో సొంతంగా ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తామని చెప్పారు. హైదరాబాద్‌లోని లోటస్‌పాండ్‌లో వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ రాష్ట్ర స్థాయి కార్యవర్గ సమావేశం జరిగింది. 33 జిల్లాల నుంచి ప్రధాన నాయకులు, కార్యకర్తలు పెద్ద ఎత్తున హాజరయ్యారు. పార్టీ విలీనం, ఎన్నికల వ్యూహంపై చర్చించారు. అక్టోబర్ రెండో వారం నుంచి ప్రజల్లో ఉండేలా నేతలు కార్యాచరణ రూపొందించుకోనున్నారు.

కాంగ్రెస్ హైకమాండ్‌కు షర్మిల గడువు..
కాంగ్రెస్ పార్టీ విలీనం విషయంలో వైఎస్ షర్మిల కాంగ్రెస్ పార్టీకి డెడ్ లైన్ ఇచ్చారని చెప్పవచ్చు. వైఎస్ఆర్టీపీ కార్యవర్గ సమావేశంలో షర్మిల చేసిన వ్యాఖ్యలను అర్థం చేసుకోవచ్చు. గతంలో కూడా వైఎస్ షర్మిల తన పార్టీని కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేసేందుకు తీవ్రంగా ప్రయత్నించారు. ఢిల్లీ వెళ్లి సోనియా గాంధీ, రాహుల్ గాంధీలతో కూడా చర్చలు జరిపారు.

ఇది కూడా చదవండి.. తమిళిసై సౌందరరాజన్: నామినేటెడ్ కోటా ఎమ్మెల్సీల పేర్లను తిరస్కరించిన తమిళిసై

ఒంటరిగా బరిలోకి దిగే అవకాశం..
అయితే వైఎస్ఆర్టీపీ విలీనానికి సంబంధించి షర్మిల ఆశించిన స్థాయిలో కాంగ్రెస్ నుంచి సానుకూల స్పందన రాలేదని వైఎస్ఆర్టీపీ వర్గాలు భావిస్తున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో షర్మిల ఈనెల 30వ తేదీ వరకు వేచి చూడాలని భావిస్తున్నారు. ఈ నెల 30లోపు కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ నుంచి విలీనంపై స్పష్టమైన ఆమోదం లభిస్తే తెలంగాణలో ఒంటరిగా పోటీ చేసేందుకు షర్మిల సిద్ధమవుతున్నట్లు తెలుస్తోంది.

ఎన్నికల్లో పోటీకి సిద్ధంగా ఉండాలని దిశానిర్దేశం..
కార్యవర్గ సమావేశంలో నాయకులు, కార్యకర్తలకు షర్మిల ఈ సంకేతాలు ఇచ్చారు. 30 వరకు వేచిచూద్దాం, కాంగ్రెస్ నుంచి సానుకూల స్పందన వస్తే ఆ పార్టీని కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేద్దాం. అంతే కాకుండా కాంగ్రెస్ అధిష్టానం నుంచి సరైన స్పందన రాకపోతే 119 నియోజకవర్గాల్లో ఒంటరిగా పోటీ చేసేందుకు నాయకులు, కార్యకర్తలు సిద్ధంగా ఉండాలని కార్యవర్గ సమావేశంలో పార్టీ శ్రేణులకు షర్మిల దిశానిర్దేశం చేశారు.

డీకే శికుమార్ సందేశం..
షర్మిల ముందు నుంచి ఇదే అభిప్రాయంతో ఉన్నారు. తన రాజకీయ, పార్టీ భవిష్యత్తుకు కాంగ్రెస్‌ను మంచి ఆప్షన్‌గా ఎంచుకున్నారు. అందుకే చాలా రోజులుగా కాంగ్రెస్‌లో విలీనానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు. ఇందులో భాగంగానే ఆమె తండ్రి వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డికి అత్యంత సన్నిహితుడైన కర్ణాటక డిప్యూటీ సీఎం డీకే శివకుమార్ సాయం కూడా తీసుకున్నారు. ఆయన మధ్యవర్తిత్వం నిర్వహించారు. షర్మిల తరఫున డీకే శివకుమార్ కాంగ్రెస్ హైకమాండ్‌తో ప్రత్యేకంగా చర్చలు జరిపారు.

Also Read..రాథోడ్ బాపురావు: ఎన్నికలకు ముందే బీఆర్ ఎస్ కు షాక్.. పార్టీకి రాజీనామా చేసిన ఎమ్మెల్యే.. ఎందుకంటే?

కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ ఎందుకు పెండింగ్ లో పెట్టింది?
చర్చలు చాలావరకు సఫలమైనట్లు కనిపిస్తున్నప్పటికీ షర్మిల పార్టీ విలీన అంశాన్ని కాంగ్రెస్ పార్టీ అధిష్టానం పెండింగ్‌లో పెట్టినట్లు తెలుస్తోంది. ఎందుకు అలా చేస్తున్నారో తెలియాల్సి ఉంది. మొన్న హైదరాబాద్ వచ్చిన సోనియా గాంధీ, రాహుల్ గాంధీలను కలిసేందుకు షర్మిల ప్రయత్నించారు. కానీ బిజీ షెడ్యూల్ కారణంగా షర్మిలకు అపాయింట్‌మెంట్ లభించలేదు. మరోసారి ఢిల్లీ వెళ్లి వారిని కలిసేందుకు షర్మిల ప్రయత్నిస్తున్నా.. ఇప్పటికీ ఢిల్లీ నుంచి సానుకూల స్పందన రాలేదు. ఈ క్రమంలో కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ కు షర్మిల డెడ్ లైన్ ఇచ్చారు. ఈ నెల 30లోపు కాంగ్రెస్ నుంచి సానుకూల స్పందన వస్తే బాగుంటుంది. లేకుంటే తెలంగాణలో ఒంటరిగా ఎన్నికల బరిలోకి దిగి మొత్తం 119 నియోజకవర్గాల్లో పోటీ చేయాలని షర్మిల యోచిస్తున్నట్లు సమాచారం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *