ఆసియా క్రీడల టెన్నిస్: పతకం దిశగా నాగల్, అంకిత

హాంగ్జౌ: ఆసియా క్రీడల టెన్నిస్ సింగిల్స్‌లో సుమిత్ నాగల్, అంకిత రైనా పతకం దిశగా దూసుకెళ్తున్నారు. మంగళవారం జరిగిన పురుషుల సింగిల్స్ రౌండ్-16 పోరులో నాగల్ 7-6 (9), 6-4తో బెల్బిట్ (కజకిస్థాన్)పై విజయం సాధించాడు. మహిళల సింగిల్స్ మూడో రౌండ్ మ్యాచ్‌లో అంకిత 6-1, 6-2తో ఆదిత్య కరుణరత్నే (హాంకాంగ్)పై సునాయాసంగా విజయం సాధించింది. కానీ సెమీస్ చేరితే కాంస్య పతకం ఖాయం. ఇతర సింగిల్స్ ప్రిక్వార్టర్స్‌లో రుతుజా భోంస్లే, రామ్‌కుమార్ రామనాథన్‌లు ఓడిపోయారు. మిక్స్‌డ్ డబుల్స్‌లో యూకీ భాంబ్రీ/అంకిత 6-0, 6-0తో అఖిల్ ఖాన్/సారా ఖాన్ (పాకిస్థాన్) జంటపై గెలిచి ప్రిక్వార్టర్స్‌కు చేరారు. మహిళల డబుల్స్‌లో రుతుజా/కర్మాన్ కౌర్ 5-7, 2-6తో అంచీసా/పునిన్ (థాయ్‌లాండ్) చేతిలో ఓడిపోయారు.

బాక్సింగ్: సచిన్ (57కి), నరేంద్ (+92కి) ప్రిక్వార్టర్స్‌కు చేరారు.

స్క్వాష్: మహిళల టీమ్ విభాగం గ్రూప్ ఓపెనింగ్ మ్యాచ్‌లో భారత్ 3-0తో పాకిస్థాన్‌పై విజయం సాధించింది. పురుషుల జట్టు సింగపూర్, ఖతార్‌లపై 3-0తో విజయం సాధించింది.

చదరంగం: మహిళల వ్యక్తిగత విభాగంలో ఐదో రౌండ్‌లో నెగ్గిన హంపి, హారిక 6, 7 రౌండ్‌లను డ్రా చేసుకున్నారు. ఏడు రౌండ్ల తర్వాత, ఇద్దరూ 4.5 పాయింట్లతో నాలుగో స్థానంలో ఉన్నారు. పురుషుల విభాగంలో 5వ రౌండ్‌ను డ్రా చేసుకున్న అర్జున్ 6వ రౌండ్‌లో ఓడి 7వ రౌండ్‌లో విజయం సాధించాడు. అర్జున్ 4.5 పాయింట్లతో సంయుక్తంగా మూడో స్థానంలో ఉన్నాడు. ఐదు, ఆరో రౌండ్లలో విజయం సాధించిన విదిత్ ఏడో రౌండ్ లో ఓడిపోయాడు. మొత్తం ఐదు పాయింట్లతో సంయుక్తంగా రెండో స్థానంలో కొనసాగుతున్నాడు.

హాకీ: పురుషుల పూల్ మ్యాచ్‌లో సింగపూర్‌పై 16-1 తేడాతో విజయం సాధించింది.

షూటింగ్: 10 మీ. ఎయిర్ రైఫిల్ మిక్స్‌డ్ విభాగంలో జరిగిన కాంస్య పతక పోరులో దివ్యాన్ష్ పన్వార్/రమితా జిందాల్ 18-20తో కొరియా జోడీ చేతిలో ఓడిపోయారు.

ఫెన్సింగ్: మహిళల సాబర్ వ్యక్తిగత కేటగిరీ క్వార్టర్స్‌లో స్టార్ ఫెన్సర్ చదలవాడ భవానీ దేవి 7-15తో యాకి షావో (చైనా) చేతిలో ఓడిపోయింది.

వాలీబాల్ (పురుషులు): ఆ జట్టు పాకిస్థాన్ చేతిలో 0-3తో ఓడిపోయి ఆరో స్థానంతో గేమ్‌లను ముగించింది.

ఈత: పురుషుల 4-100మీ మెడ్లే ఫైనల్‌లో శ్రీహరి నటరాజ్, లిఖిత్, సజన్ ప్రకాష్, తనీషా జార్జ్ (3:40.20సె.)లతో కూడిన జట్టు కొత్త జాతీయ రికార్డును నెలకొల్పినప్పటికీ ఆరో స్థానంలో నిలిచింది. ఫ్రీస్టైల్‌లో మహిళల 100మీ పాలక్ జోషి, మహిళల 200మీ. బ్యాక్‌స్ట్రోక్‌లో శివంగి శర్మ ఫైనల్‌కు చేరుకోలేకపోయింది. పురుషుల 1500 మీటర్ల ఆర్యన్ నెహ్రా, కుసాగ్రా రావత్‌లు ఫ్రీస్టైల్‌లో హీట్స్‌కే పరిమితమయ్యారు.

ఉషు: పురుషుల 60 కేజీల విభాగంలో సూర్యభాను, 70 కేజీల విభాగంలో సూరజ్ క్వార్టర్స్‌లో ఓడిపోయి గేమ్‌ల నుంచి నిష్క్రమించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-27T00:53:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *