అమరరాజా బ్యాటరీస్.. మరియు అమరరాజా ఎనర్జీ అండ్ మొబిలిటీ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-29T05:21:22+05:30 IST

అమరరాజా బ్యాటరీస్ లిమిటెడ్ (ARBL) పేరు అమరరాజా ఎనర్జీ అండ్ మొబిలిటీ లిమిటెడ్ (ARE&M)గా మార్చబడుతుంది.

అమరరాజా బ్యాటరీస్.. మరియు అమరరాజా ఎనర్జీ అండ్ మొబిలిటీ

జూ యొక్క నాన్-బ్యాటరీ వ్యాపారంపై దృష్టి పెట్టడానికి కంపెనీ వ్యూహంలో భాగంగా పేరు మార్పు

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): అమరరాజా బ్యాటరీస్ లిమిటెడ్ (ARBL) పేరు అమరరాజా ఎనర్జీ అండ్ మొబిలిటీ లిమిటెడ్ (ARE&M)గా మార్చబడుతుంది. కేవలం బ్యాటరీలను తయారు చేయడం కంటే శక్తి మరియు చలనశీలత రంగంలో సమగ్ర పరిష్కారాలు మరియు ఉత్పత్తులను అందించడానికి కంపెనీ సుమారు రెండు సంవత్సరాల క్రితం ఒక వ్యూహాత్మక నిర్ణయం తీసుకుంది. ఇందులో భాగంగానే లిథియం బ్యాటరీల తయారీలోకి అడుగుపెట్టింది. కొత్త సాంకేతికతలతో అభివృద్ధి చేయబడిన శక్తి మరియు చలనశీలత పరిష్కారాలపై దృష్టి కేంద్రీకరించబడింది. అమరరాజా బ్యాటరీస్‌ చైర్మన్‌, మేనేజింగ్‌ డైరెక్టర్‌ జయదేవ్‌ గల్లా తెలిపిన వివరాల ప్రకారం.. కంపెనీ పేరును మారుస్తున్నారు. ప్రస్తుతం, అమరరాజా ఆటోమోటివ్ బ్యాటరీలు, ఇండస్ట్రియల్ బ్యాటరీలు, బ్యాటరీ ఎనర్జీ స్టోరేజ్ సొల్యూషన్స్, లిథియం అయాన్ సెల్స్, ఎలక్ట్రిక్ వెహికల్ ఛార్జర్స్, లిథియం అయాన్ బ్యాటరీ ప్యాక్ అసెంబ్లీ, రెన్యూవబుల్ ఎనర్జీ స్టోరేజ్ సొల్యూషన్స్, బ్యాటరీ మేనేజ్‌మెంట్ సిస్టమ్స్, లూబ్రికెంట్లు మొదలైన వాటిలో నిమగ్నమై ఉన్నారు.

ద్విముఖ వ్యూహం.

అమరరాజా ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ (న్యూ ఎనర్జీ బిజినెస్) విక్రమాదిత్య గౌరినేని మాట్లాడుతూ, ప్రస్తుతం ఉన్న లెడ్-యాసిడ్ బ్యాటరీల వ్యాపారాన్ని బలోపేతం చేయడంతోపాటు కొత్త ఇంధన వ్యాపారంలో అవకాశాలను అన్వేషించే ద్విముఖ వ్యూహంతో ముందుకు సాగుతున్నట్లు తెలిపారు. లిథియం అయాన్ బ్యాటరీల రంగంలో పట్టు సాధించేందుకు అమరరాజా అడ్వాన్స్‌డ్ సెల్ టెక్నాలజీస్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ స్థాపించబడింది. 16 గిగావాట్ల సామర్థ్యంతో లిథియం అయాన్ సెల్స్, బ్యాటరీ ప్యాక్‌ల తయారీ యూనిట్‌ను ఏర్పాటు చేస్తున్నట్లు తెలిపారు. అమరరాజా ఈ-పాజిటివ్ ఎనర్జీ ల్యాబ్స్ పేరుతో అత్యాధునిక పరిశోధనా కేంద్రాన్ని కూడా ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. రాబోయే కొన్నేళ్లలో లూబ్రికెంట్ల వంటి బ్యాటరీయేతర వ్యాపారాన్ని కూడా విస్తరింపజేస్తామని అమరరాజా బ్యాటరీస్ ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ (ఆటోమోటివ్ అండ్ ఇండస్ట్రియల్) హర్షవర్ధన గౌరినేని తెలిపారు. ఈ వ్యాపారంపై కూడా దృష్టి సారిస్తానని పేర్కొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-29T05:21:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *